trên mọi nẻo đường

duongbaba

Active Member
Ðề: trên mọi nẻo đường

theo em bác chọn nơi ánh sáng phù hợp, để AV và bắn liên thanh là ok
còn cái thứ 2 quả thật khó, cần có thời gian đầu tư.
mà bác đang sài bao gồm thiết bị gì thế ?

Bác Tuyến nói thế thôi chứ đồ em toàn entry level không àh :D

phunghuutuyen

Chắc em theo hướng phóng sự rùi, em bắt con gái em làm mẫu mà vã mồ hôi, nó cứ ngọ ngậy suốt làm em không tài nào chụp được. Nhưng ác cái là em theo phóng sự mà lại khoái bố cục và chất lượng ảnh của nghệ thuật chân dung phong cảnh mới chết chứ !

Nếu bác không ngại thì cứ thứ 7 hay chủ nhật theo bọn mình phang ành dịch vụ cưới thì lên tay ảnh phóng sự ngay í mà, cô dâu chú rễ làm lễ cưới thì không thể làm lại sự việc đã diễn ra và nhiều tình huống góc cạnh bác phải xử lý nhanh chóng trong 1 không gian chật hẹp. Mình mời bác thật tình đó. Thân.

hellomoto

Active Member

Nếu bác không ngại thì cứ thứ 7 hay chủ nhật theo bọn mình phang ành dịch vụ cưới thì lên tay ảnh phóng sự ngay í mà, cô dâu chú rễ làm lễ cưới thì không thể làm lại sự việc đã diễn ra và nhiều tình huống góc cạnh bác phải xử lý nhanh chóng trong 1 không gian chật hẹp. Mình mời bác thật tình đó. Thân.
he he cho em theo với bác ơi , em chưa được chụp đám cưới lần nào cả:">

Ngại quá, em có cái 500D + kit 18-55, prime canon 50mm F1.8 và macro canon 100mm F2.8 USM :">

có gì đâu, như thế cũng đủ hành nghề rồi he he em đang máu con macro đấy nhưng thấy giá còn cao, chờ nó dow thêm=))

duongbaba

Active Member

Vụ này thì em khoái quá! Tuần sau nhé bác.
Hôm bữa PM rùi mà bác cho em leo cây, em ở nhà chờ lè lưỡi =((

phunghuutuyen

1/11 bác nào rãnh thì theo em. Show chụp đó ở khu vực cầu Gò Dưa Thủ Đức sáng rước dâu xong ra nhà hàng luôn. Giờ giấc và địa điểm gặp nhau vài bửa em sẽ nhắn lại. Xin lỗi bác dươngbaba tuần rồi cả nhà mình bị dịch đau mắt đỏ cấp chẳng dám lang thang ghé ai hết^^. Thân.

hellomoto

Active Member

1/11 bác nào rãnh thì theo em. Show chụp đó ở khu vực cầu Gò Dưa Thủ Đức sáng rước dâu xong ra nhà hàng luôn. Giờ giấc và địa điểm gặp nhau vài bửa em sẽ nhắn lại. Xin lỗi bác dươngbaba tuần rồi cả nhà mình bị dịch đau mắt đỏ cấp chẳng dám lang thang ghé ai hết^^. Thân.

kiểu này em phải sắm cái đèn rồi, trước giờ xài đèn cóc ko à~X(

hellomoto

Active Member

duongbaba

Active Member

Bác chụp chủ đề gì thế? Đang có chuyện không vui àh? :D

cuti2008

nice short !!!, khi nào bác cho em đi cùng để học tập cách chụp với

trunghirano

thank đã xem hình, còn học thì em ko dám chỉ, sợ chỉ sai, em còn đang học mà bác.

thế hệ...

Em thấy tấm này bên room photo.com.vn và cả tên Bác bên ấy.Em cũng muốn tham gia để học hỏi ,mà ko tìm thấy chỗ logon ở đâu cả.Bác chỉ em với.Ảnh Bác và Bác PhungHuuTuyen đẹp wá.Em muốn chụp dc như vậy :D

dragonlee

Well-Known Member

Bác hellomoto hình như bên chuyên bấm máy thì phải ;))

duongbaba

Active Member

Ha ha bác bước vào con đường mới đầy mê hoặc rùi. Kiểu này chắc cú tốn thêm 600$ mua len.
Công nhận chỗ bác lắm sâu nhiều côn trùng chụp đã thiệt. Bữa nào mời em lên BP chơi đi :D

Bên trên