Trên tay đầu thu KTS DVB-T2 HD-555

nvltran

Active Member
Ðề: Trên tay đầu thu KTS DVB-T2 HD-555

Có vẻ cùng 1 con chip giải mã và xử lý hình ảnh. khác nhau có lẽ mật độ linh kiện và chất lượng các linh kiện khác (liên quan đến độ bền)
do đó màu sắc chắc như nhau hàng tàu cũng như hàng ta
phải nói cái giá bây giờ vẫn giảm được nữa mà người buôn vẫn lãi
chứng tỏ sản xuất quá rẻ
xem được phim HD trên USB so với con máy tính pen 4 ngày xưa thì đúng là quá rẻ
Hình ảnh âm thanh giống như iGate T202HD mà VNPT rao là cao cấp, thực ra tất cả DVB-T2 hiện có trên thị trường đều giống nhau về chất lượng, chỉ khác nhau về giá cả.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Hình ảnh âm thanh giống như iGate T202HD mà VNPT rao là cao cấp, thực ra tất cả DVB-T2 hiện có trên thị trường đều giống nhau về chất lượng, chỉ khác nhau về giá cả.
Bác ở Nhà Bè khúc nào thế ? Em ở ngay chợ PX đây, hôm nào cafe chơi. Mới được nhận 1 con iGate T202HD mà chưa test nữa này, tuần sau đi Vĩnh Long test thử hehe :D

nvltran

Active Member

mới có điều kiện thử con 555 này so với con 789 thì màu sắc lẫn hình ảnh đều thua
dò VTV xong dò VTC là nhảy hết kênh

cloud35

Member

Làm sao để xem các kênh trả phí trên đầu thu 789S vậy các bác? ý mình hỏi có đang ký mobitv đc ko hay phải mua cái bộ thu của AVG?

Làm sao để xem các kênh trả phí trên đầu thu 789S vậy các bác? ý mình hỏi có đang ký mobitv đc ko hay phải mua cái bộ thu của AVG?

Chỉ có bộ thu MobiTV (AVG) thì mới xem được các kênh đấy nhé bác :-"

quanhuy90

Member

Vài năm nữa chắc mấy hãng sản xuất đầu dvb t2 này chắc cũng dẹp tiệm luôn đúng hông mấy bác, bây giờ tivi nó tích hợp hết rồi, cả những con ti vi giá rẻ asanzo, skywoth..... đều có hết.

nvltran

Active Member

Vài năm nữa chắc mấy hãng sản xuất đầu dvb t2 này chắc cũng dẹp tiệm luôn đúng hông mấy bác, bây giờ tivi nó tích hợp hết rồi, cả những con ti vi giá rẻ asanzo, skywoth..... đều có hết.

chắc thế. có lẽ nốt sang năm. thế cũng ăn đủ rồi. làm ăn nó có thời mà các bác

dhpaul

Well-Known Member

Cũng chưa chắc đâu bác, số TV đời cũ còn dùng tốt nhiều lắm :-"
Ngoài ra các hãng này cũng có thể rẽ sang làm đầu thu cho bên truyền hình trả tiền, chứ em dự là còn lâu mới có chuyện các bố THTT chịu làm thẻ CI cho TV cắm vào :((

chắc thế. có lẽ nốt sang năm. thế cũng ăn đủ rồi. làm ăn nó có thời mà các bác

Các em không nên phát biểu bậy, sang năm VTV phát 4K với âm thanh Dolly thì bao nhiêu TV tại VN có thể thu xem được? Nên giải pháp đầu thu vẫn còn có thể sống từ 5 - 10 năm nữa, rồi chưa kể DVB-T3 nữa nhé.

nvltran

Active Member

Các em không nên phát biểu bậy, sang năm VTV phát 4K với âm thanh Dolly thì bao nhiêu TV tại VN có thể thu xem được? Nên giải pháp đầu thu vẫn còn có thể sống từ 5 - 10 năm nữa, rồi chưa kể DVB-T3 nữa nhé.

tin hot thế bác
giờ sóng sánh T2 nhiều nơi còn chập chà chập chờn nông dân thì chả hiểu biết gì cứ kêu đầu đểu
đến như e đây còn thấy khó chịu hôm dc hôm ko
cao thủ thần điêu giúp e:
e có cái 789s đang dùng ngon tự nhiên hôm qua ko thu được j
e dùng angten T2 nhỏ có mạch khuếch đại đầu thu trước bật nguồn angten được nhưng giờ bật lên là tự tắt ngay
tưởng do angten e kiếm cái khác thử nhưng vẫn vậy
rút hẳn dây angten ra mới bật được cấp nguồn
ko hiểu nó bị gì

tin hot thế bác
giờ sóng sánh T2 nhiều nơi còn chập chà chập chờn nông dân thì chả hiểu biết gì cứ kêu đầu đểu
đến như e đây còn thấy khó chịu hôm dc hôm ko
cao thủ thần điêu giúp e:
e có cái 789s đang dùng ngon tự nhiên hôm qua ko thu được j
e dùng angten T2 nhỏ có mạch khuếch đại đầu thu trước bật nguồn angten được nhưng giờ bật lên là tự tắt ngay
tưởng do angten e kiếm cái khác thử nhưng vẫn vậy
rút hẳn dây angten ra mới bật được cấp nguồn
ko hiểu nó bị gì

Bạn vào group DVB-T2 hỏi nhé, trong đó có nhiều bác thợ lắm https://www.facebook.com/groups/DVBT2Vietnam/

Bên trên