Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

vinhglory

Active Member
Mình được cho con VMX V7 Quad core-8G (V2.0) bị treo logo VMX lúc mở lên. Treo hoài vậy luôn, tắt đi bật lại chả tác dụng gì.
Đọc nghiến hết 20 trang không thấy hỗ trợ cứu firmware, lên trang chủ cũng vậy.
Bác nào biết cách xin chỉ giáo, chứ gửi ra Hà Nội mất công quá đi.

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình được cho con VMX V7 Quad core-8G (V2.0) bị treo logo VMX lúc mở lên. Treo hoài vậy luôn, tắt đi bật lại chả tác dụng gì.
Đọc nghiến hết 20 trang không thấy hỗ trợ cứu firmware, lên trang chủ cũng vậy.
Bác nào biết cách xin chỉ giáo, chứ gửi ra Hà Nội mất công quá đi.

Giờ bác gửi ra HN cũng ko tác dụng gì cả. Nhà phân phối VMX làm gì còn nữa đâu :)

vinhglory

Active Member
CácOTE="trunghieu9909, post: 7924967, member: 563223"]Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

bản rom này cop vào bộ nhớ của máy để up luôn mà không phải up qua thẻ nhớ đâu. Nó là file update OTA mà.[/QUOTE]
Các bác ở trang 17-18 này đã từng tải được bản Rom chính hãng từ website, thì cho em xin. Em tìm được cách phục hồi máy từ trạng thái brick, nhưng thiếu Rom để phục hồi (Npp đã gỡ bản Rom xuống rồi).

Các bác cho xin, em viết bài hướng dẫn Recover luôn.

CácOTE="trunghieu9909, post: 7924967, member: 563223"]Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

bản rom này cop vào bộ nhớ của máy để up luôn mà không phải up qua thẻ nhớ đâu. Nó là file update OTA mà.
Các bác ở trang 17-18 này đã từng tải được bản Rom chính hãng từ website, thì cho em xin. Em tìm được cách phục hồi máy từ trạng thái brick, nhưng thiếu Rom để phục hồi (Npp đã gỡ bản Rom xuống rồi).

Các bác cho xin, em viết bài hướng dẫn Recover luôn.[/QUOTE]
Mình còn bản rom của con V7 chip allwinner A31S con của bạn dùng chíp nào có phải A31S không. Nếu cần mai mình qua cơ quan mình up lên mạng cho.

vinhglory

Active Member

Các bác cho xin, em viết bài hướng dẫn Recover luôn.
Mình còn bản rom của con V7 chip allwinner A31S con của bạn dùng chíp nào có phải A31S không. Nếu cần mai mình qua cơ quan mình up lên mạng cho.[/QUOTE]

Con mình xài chip Rocket R3128. Bác cứ Up dùm bản ROM đó đi, không được mình Up lại tìm bản khác Up. Cảm ơn bác trước!

lamcvn

bản rom này cop vào bộ nhớ của máy để up luôn mà không phải up qua thẻ nhớ đâu. Nó là file update OTA mà.

Các bác cho xin, em viết bài hướng dẫn Recover luôn.[/QUOTE]

Bác "vinhglory", "trunghieu9909" đã recover được lỗi này chưa? Con của em bị lỗi tương tự, bật lên logo VMX rồi tắt luôn, chưa biết xử lý thế nào, Các bác hướng dẫn em up lại room từ lỗi này với. Của em cũng là VMX V7 pro chip Allwiner a31s.
Cảm ơn các bác nhiều

vinhglory

Active Member
Hì, lại 1 người nữa giống như tôi!
NHư các bác trên có nói, VMX V7 không xuất bản ROM ra cho người dùng nên khi lỗi, chỉ có đem cho hãng. Mà dòng này bỏ mẫu rồi, nên ko được hỗ trợ nữa.
Vì không có ROM hãng, nên chỉ tạm thời dùng ROM của máy tính bảng/ điện thoại sử dụng cùng con CPU. Ưu điểm là cứu sống được máy và mọi chức năng, nhược điểm duy nhất là không dùng được điều khiển nữa.
Tiếc là máy bác dùng Allwiner A31S không giống Rocket của mình, nên ko gửi ROM cho bác được.
Bác vào 2 link sau để tải ROM và phần mềm để chạy máy nha. Có hướng dẫn cách cứu hết đó.
Đây 1
Đây 2

Bên trên