[Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

trungk43

Member
Ðề: [Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

Con này so với nvidia shield thì thế nào vậy bác. Đang lăn tăn lựa chọn giữa 2 con về âm thanh, hình ảnh

Mua cả 2 con về chơi bạn ah. Mình đang dùng tronsmart r68 cũng chip rk3368 và shield. Thời gian dùng r68 nhiều hơn do app phong phú, kodi đang được phát triển mạnh mẽ, bản mới nhất đã hỗ trợ passthrough, hơn shield rồi. Hình ảnh thì shield hơn 1 ít. Shield mạnh 4k, youtube 4k. R68 thì full hd thôi nhưng tv 49in, ngồi cách 1m không thấy khác biệt giữa 4k và fullhd.

tienlequoc

Well-Known Member

Kiểm tra độ chính xác màu của Zidoo X9 pro. Để ý cột cuối cùng, nếu giá trị >3 càng nhiều thì chất lượng màu ở hàng tương đương sẽ càng thiếu chính xác. Trong bài test này thì bản fw cũ của Nvidia cho độ chính xác màu cao nhất.

Của Nvidia Shield:

HieuHienSupport

Active Member

Con này ko có 3D, bác kinh doanh thì kiếm con có 3D ấy. 49UF850T chẳng hạn. :D

Ok bác, để khi nào sắm 1 con về test cho khách coi 4K cho đã. Theo như 1 số thông tin em được biết từ các nhà sản xuất thì chip S905 sẽ thật sự hỗ trợ 4K chuẩn hơn nhiều so với dòng chip S812 được quảng cáo cáo là hỗ trợ 4K như hiện nay, cũng sắp có rồi, khi nào có chắc phải nhờ bác test thử 4K trên cái TV bác xem sao nếu lúc đó bên em vẫn chưa sắm được :D

HieuHienSupport

Active Member

Mua cả 2 con về chơi bạn ah. Mình đang dùng tronsmart r68 cũng chip rk3368 và shield. Thời gian dùng r68 nhiều hơn do app phong phú, kodi đang được phát triển mạnh mẽ, bản mới nhất đã hỗ trợ passthrough, hơn shield rồi. Hình ảnh thì shield hơn 1 ít. Shield mạnh 4k, youtube 4k. R68 thì full hd thôi nhưng tv 49in, ngồi cách 1m không thấy khác biệt giữa 4k và fullhd.

Bác trung ngừng support các addon cho KODI rồi ạ? Khi nào rảnh bác làm thêm vài cái cho mọi người dùng với ạ :D Nhớ cái thời HDPlay ngày trước của bác quá

nghiadhd

Active Member

Con Shield f2.1 đã fix HDMI Black Level issue rôi nhé mod

nghiadhd

Active Member

Kinh nghiệm của e khi chơi Box Android là chọn nhà sản xuất nổi tiếng (tự thiết kế luôn hardware & software) mà chơi. Đã trải qua 3-4 đời từ con MK808 -> MiniX -> Vidon.me -> VMX -> Android Stick 3368 -> Shield & ECS Liva

Theo mình thấy thì thường mấy nhà sản xuất TQ chỉ cập nhật firmware 2-3 lần rồi cho nó out of date. Nếu dùng custom Kodi càng tệ hơn, tung ra vài lần thì bỏ luôn, bị lỗi addon thì chỉ có nước kêu trời than đất

PS:Sắp có 1 em hỗ trợ 4K nữa "http://www.cnx-software.com/2015/10/16/55-mxq-pro-tv-box-features-amlogic-s905-processor-with-support-for-4k-10-bit-hevc-videos/"

Kinh nghiệm của e khi chơi Box Android là chọn nhà sản xuất nổi tiếng (tự thiết kế luôn hardware & software) mà chơi. Đã trải qua 3-4 đời từ con MK808 -> MiniX -> Vidon.me -> VMX -> Android Stick 3368 -> Shield & ECS Liva

Theo mình thấy thì thường mấy nhà sản xuất TQ chỉ cập nhật firmware 2-3 lần rồi cho nó out of date. Nếu dùng custom Kodi càng tệ hơn, tung ra vài lần thì bỏ luôn, bị lỗi addon thì chỉ có nước kêu trời than đất

PS:Sắp có 1 em hỗ trợ 4K nữa "http://www.cnx-software.com/2015/10/16/55-mxq-pro-tv-box-features-amlogic-s905-processor-with-support-for-4k-10-bit-hevc-videos/"

Chip amlogic S905, cuộc chạy đua giữa các nhà sx chipset cho android.

pttpth

Active Member

Bác chủ test hộ em,con này coi app Pubvn bản cho tablet có lên hình lên tiếng k vậy bác?

Acrossusa

Well-Known Member
con này chơi karaoke từ HDD có dễ không các bác,đang kiếm 1 con cho người quen chỉ coi film offline và hát karaoke

Super Man

Active Member

Mình đang quan tâm tới 4 loại AB sau, nhờ bác Tiến tư vấn giùm về giá cả, hiệu năng và có thể chơi tốt mọi thể loại giải trí bây giờ.
1. Himedia Q5IV.
2. Himedia H8.
3. Zidoo x6 Pro.
4. Minix z64w (Windows 8.1).
Mong bác Tiến cho lời nhận xét về 4 em này, để mình có thể xuống tay. Thanks bác nhiều!

tienlequoc

Well-Known Member

Mình đang quan tâm tới 4 loại AB sau, nhờ bác Tiến tư vấn giùm về giá cả, hiệu năng và có thể chơi tốt mọi thể loại giải trí bây giờ.
1. Himedia Q5IV.
2. Himedia H8.
3. Zidoo x6 Pro.
4. Minix z64w (Windows 8.1).
Mong bác Tiến cho lời nhận xét về 4 em này, để mình có thể xuống tay. Thanks bác nhiều!

Nhu cấu bạn là thế nào? Bạn có gì rồi? Tivi fullHD, 4K..., dàn máy 5.1,7.1... Nhu cầu của bạn là gì? Tới mức nào?

Super Man

Active Member

Mình đã có tivi SS 40inch FullHD, Dàn Onkyo 5.1. Nhu cầu của mình là: xem phim, nghe nhạc, lước web, hát karaoke, chơi game, v.v... . Mình muốn mua 1 sản phẩm khi xài có thể tạo được sự thoải mái cho người dùng và tốt nhất tại thời điểm hiện tại. Thank bác!

tienlequoc

Well-Known Member

Mình đã có tivi SS 40inch FullHD, Dàn Onkyo 5.1. Nhu cầu của mình là: xem phim, nghe nhạc, lước web, hát karaoke, chơi game, v.v... . Mình muốn mua 1 sản phẩm khi xài có thể tạo được sự thoải mái cho người dùng và tốt nhất tại thời điểm hiện tại. Thank bác!

Nếu thế thì nghiên cứu Himedia Q5IV, Q10IV, Zidoo X6 pro. Tùy bạn thích con nào thôi. :D

khanhlem

Active Member
Ðề: Re: [Trên tay] Zidoo X6 Pro - Tám lõi - HDMI 2.0 - Kodi ngon

con này chơi karaoke từ HDD có dễ không các bác,đang kiếm 1 con cho người quen chỉ coi film offline và hát karaoke

Có lẽ chỉ Q10 là hợp lý, em đã thử tìm kiếm mấy chú khác rẻ hơn nhưng không được

Bên trên