[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

quangtayho

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Thì bác cứ đặt gạch, em ở Đà Nẵng thì tất nhiên là cơ hội ít hơn bác rồi nhưng e cũng đặt gạch xem sao hehe

Tranh thủ hỏi thăm bác chút. Tình hình bão trong ấy thế nào ? Có khiếp lắm không ?

chuẩn bị tiền nhé các bác, em A sẽ về số lượng có hạn.

trhoang

Member

Tranh thủ hỏi thăm bác chút. Tình hình bão trong ấy thế nào ? Có khiếp lắm không ?

Bão né Đà Nẵng rồi bác ơi, dự đoán vào Vùng Đông Bắc bác ah, ảnh hưởng từ Nghệ An Ra Bắc.

chuẩn bị tiền nhé các bác, em A sẽ về số lượng có hạn.

Bác cho hỏi giá chính thức e A là bao nhiêu và ở Đà Nẵng thì mua ở đâu vậy bác?? thanks bác

quangtayho

Bác nào có nhu cầu sử dụng không em để lại cho, thuyết phục gãy lưỡi phụ huynh mà không được, tại livetv chuyển kênh chậm không như thằng cáp trung ương analog X_x

BÁc này chạy đâu ấy nhỉ, vẫn thấy online mà chả thấy hồi âm giề.

trancuti

Member

em thì nghĩ có bác nào đó bay qua topic 100 voucher kia, lụm số đt và alo bác ấy rồi :))

Di Oi Gi

tiếc là không chơi được 3D iso bluray, không thì có thể ks Q10 II

Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Mới mang ổ cứng về để test offline.Có cùng nhận xét và phân tích như bác Tiến đã nói.Em xin bổ xung thêm một ít nhận xét :

1.Cắm USB để xem phim hay nghe nhạc thì A-Class nhanh nóng và khá nóng.nhưng cắm ổ cứng di động ngoài ( loại portable ấy ) thì xem gần 2 tiếng A-Class vẫn cực mát.
2. Xem file mkv có film tua được có phim không ( phím tua nó mờ đi --xác suất rất ít )
3. Chạy nuột tất cả định dạng file ( ISO 3D blurey thì em chưa có chưa kết luận ).Nhưng file blurey 3D 46gb thì chạy nuột hết không lag không giật gì cả ( TV 3D chưa có nên ko nhận xét phần chập hình có nổi 3D không )

Hơi chán ở chỗ phụ đề ở quá cao và vẫn thấy quá nhỏ nếu xem bằng màn 32in.Có lẽ được phụ đề như trên HDP kiwi mele thì ngon.Cái này chắc các bác ZTV lắng nghe và trong bản room mới chắc cải thiện được

Sao bảo con này xem 3D blueray iso ko dc mà ta, bác test là chạy ngon lành ah

smilegirl

Active Member

.................................................
Hayhaytv trên website: Do ứng dụng hayhaytv trên CH-play đã bắt đầu thu phí, không dùng được nữa nên em thức hiện nó trên website bằng trình duyệt mặc định nhé: Hình đẹp hơn HDViet, tuy nhiên load phim chậm hơn, hay lỗi không chịu chạy phim.
.................................................

Ứng dụng hayhaytv này chạy tốt trên A-Class nè bác, em đã cài và chạy ngon lành, hình ảnh 720p, phụ đề đầy đủ.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hayhaytv

dophuluu

Member

Bác Tiến tét cổng AV 3.5 cho anh em nhé, cổng đó em thấy lỗi nhiều quá. Em dùng cáp 3.5 to RCA của điện thoại Nokia cắm vào thì lúc đầu tiếng là jack màu vàng và đỏ, hình là màu trắng lúc sau thì cắm đủ các kiểu nông sâu rồi đổi jack cũng chỉ nhận được tiếng ù ù. Hay cổng AV của em die rồi.

Nếu vậy thì bây giờ em phỉa hát karaoke bằng cổng HDMI, hay cổng quang à.=))X(

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến tét cổng AV 3.5 cho anh em nhé, cổng đó em thấy lỗi nhiều quá. Em dùng cáp 3.5 to RCA của điện thoại Nokia cắm vào thì lúc đầu tiếng là jack màu vàng và đỏ, hình là màu trắng lúc sau thì cắm đủ các kiểu nông sâu rồi đổi jack cũng chỉ nhận được tiếng ù ù. Hay cổng AV của em die rồi.
108247567@N06

Em ko có dây đó...:((

midataka

Member

Cáp của e chỉ có 2 dây tận dụng lại của con máy ảnh, kết nối ngon lành

tienlequoc

Well-Known Member

À nhắc nhở các bác trước khi dùng dây này kết nối với tivi CRT thì nên chuyển độ phân giải đầu ra của A-class về 480i nhé.

winclear

Member
Hay nhĩ khi chưa có review thì toàn thấy chê
khi có rồi thì kô hiểu các pác ấy ở đâu sao ko vào đặt gạch tiếp đi nhỉ

- Ứng dụng xem tivi online: Bảng chọn luồng nên xuất hiện ở 2 góc trên màn hình, không nên xuất hiện ngay giữa màn hình gây khó chịu cho người xem. 4 phím điều hướng chỉ có 2 phím lên xuống là chuyển kênh kế cận, không thể dùng phím trái phải để di chuyển giữa các icon kênh nằm ngang bên dưới.

- Tính năng bàn phím: Bàn phím ảo thì không có vấn đề, nhưng khi cắm bàn phím usb như air mouse/keyboard thì bấm enter thì nó ra chữ Q (nhất là khi nhập tài khoản, nhập liệu tìm kiếm trên Youtube.....)
Bản của mình thì vẫn dùng được hai phím trái, phải của điều khiển để chuyển giữa các icon bên dưới và ấn Ok để chọn.
Còn khi cắm bàn phím ngoài thì các phím chức năng Enter, và Shift được.

dophuluu

Member

À nhắc nhở các bác trước khi dùng dây này kết nối với tivi CRT thì nên chuyển độ phân giải đầu ra của A-class về 480i nhé.
Em chỉ lấy tín hiệu âm thanh ra amply thôi không lấy hình ảnh đâu bác ạ

dophuluu

Member

Cáp của e chỉ có 2 dây tận dụng lại của con máy ảnh, kết nối ngon lành
Vâng lúc đầu thì cáp này của em cũng ngon lành nhưng tự nhiên đang nghe nhạc nó bị ù, em rút ra cắm lại các kiểu không được nữa mới đau

tienlequoc

Well-Known Member

Bản của mình thì vẫn dùng được hai phím trái, phải của điều khiển để chuyển giữa các icon bên dưới và ấn Ok để chọn.
Còn khi cắm bàn phím ngoài thì các phím chức năng Enter, và Shift được.
Bác thử vào trình duyệt web mặc định, đánh tên trang web sau đó gõ nút enter trên bàn phím ngoài xem nó có thực hiện lệnh không? hoặc làm như vậy đối với phần tìm kiếm trên youtube, hoặc đăng nhập hayhaytv trên website xem sao? Em dùng 2 cái RC11 đều bị như vậy, bấm enter ra chữ "q"

Em bổ sung đánh giá phần xem 3D rip: Phụ đề rất nổi, hơn Q5II, nhưng lại không canh giữa màn hình, khi chập hình từ A-class thì thanh menu mất tác dụng, không thể dùng chuột để điều khiển được.

Bên trên