[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nếu ZTV viết rom để hoàn thiện sp thì mình góp ý tí nhé
- Nên có front chữ to ra hơn,em chỉnh max là 30,trên TV 55 inches của nhà em,em ngồi khoảng 3,5 mét là khó đọc,phải tập trung đọc,nhiều lúc không tập trung theo dõi phim.
- Khi chọn thay đổi phụ đề,nên có tên phụ đề để dễ chuyển phụ đề cho chính xác.Thí dụ như English,Spain,Campuchia...chứ dùng số thì phải vào ok,thì phụ đề mới hiện.Có khi không phải tiếng Việt lại đi tìm tiếp,cực quá!Còn srt thì khỏi phải bàn.
- Không biết trên remote có phím info không?Nếu có,bỏ qua phần này,bởi em dùng chuột bay không dùng remote,nếu không có thì thêm vào trong lúc đang play phim,thì bấm chuột trái,thông tin phim hiện lên chung với thanh trượt,điều này,giống Q5ll nó tiện cho người dùng,thấy có bao nhiêu phụ đề,bao nhiêu track audio,định dạng,tên của file đang play.Hiện tại,bấm chuột hai ba lẩn mới xem được info,lách cách quá.
Xin đừng nói bắt chước Q5ll nhé,cái nào hay là ta sàng lọc thôi.
Góp ý bấy nhiêu thôi,nếu còn gì,em góp tiếp.Bởi A class của em vào hộp rồi.

sonbeatHDVN

Active Member

Bác cài bản nào? Trên CHplay có 2 bản, chỉ có bản này chạy được trên a-Class nha bác, thử lại xem. Em vẫn dùng acc free nhưng xem được HD đó bác.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hayhaytv&hl=vi

Em cài cả 2 bản, bản AndroidBox thì ko gõ được chữ nhé, còn bản kia lúc Play nó báo lỗi ở cái Player ? thiếu phần mềm gì chăng ?
Nó chỉ báo là có lỗi khi bắt đầu play, thử lại.....em ko nhớ rõ

quangtayho

Tất cả thao tác HDViet TVBOX và HayhayTV cả Mobile lẫn Android box đều không được đâu bác, mỗi Hdviet bản thường là xài được, mà chất lượng thì chán quá

Mình thấy chất lượng HDViet được đấy chứ. Mình có tài khoản VIP, vào cài đặt của HDViet bỏ dấu tick ở chữ HD đi. Lúc đó chất lượng phim phụ thuộc vào đường truyền. Nhà mình đường truyền 6 - 7M chạy cùng lúc X5 và AClass đều cho chất lượng hình ảnh tốt, không hề giật hay Lag .

FanHD6666

Nhiều thông tin hay quá. Ko biết khi nào mới bán chính thức nhỉ?

thanhyk

Well-Known Member

Rốt cuộc cài hdviet bản nào xem được ạ. Em đăng nhập rồi nhưng nó nói bắp rang gì đó, em gõ vip code nó báo không đúng và bảo cài bản set box cho android, là bản nào ạ. Chất lượng hình ảnh vob ztv khá xấu và hay đứng hình, chắc do hôm nay ae vào xem đông quá chăng...
Cái vụ nas có ai xem được chưa ạ.

quangtayho

Rốt cuộc cài hdviet bản nào xem được ạ. Em đăng nhập rồi nhưng nó nói bắp rang gì đó, em gõ vip code nó báo không đúng và bảo cài bản set box cho android, là bản nào ạ. Chất lượng hình ảnh vob ztv khá xấu và hay đứng hình, chắc do hôm nay ae vào xem đông quá chăng...

Bàn tải bản HDViet thường nhé, đừng tải bản HDViet Box. Bản HDViet dành cho AndroidBox hiện đang lỗi khủng khiếp, không chạy được đâu. Bạn đăng nhập trong HDViet thì bạn phải có Bắp ngọt hoặc bắp mặn (dùng thẻ cào điện thoại mua bắp) rồi dùng bắp đó đổi các gói vật phẩm (xóa quảng cáo, năng chất lượng 1080P ....)

sonbeatHDVN

Active Member

Để luồng tự động nhé, muốn đẹp thì để luồng cao, chịu pause tạm bác ạ :D

---------- Post added 10-11-2013 at 21:25 ----------

Bác ZTV cố gắng fix nhanh cái bệnh chạy HayHayTV androidBox trước nhé, xem cho ngon :)

quangtayho

Để luồng tự động nhé, muốn đẹp thì để luồng cao, chịu pause tạm bác ạ :D

---------- Post added 10-11-2013 at 21:25 ----------

Bác ZTV cố gắng fix nhanh cái bệnh chạy HayHayTV androidBox trước nhé, xem cho ngon :)

Cái này là do thằng HayhayTV nó chưa chơi với AClass đấy chứ :). X5 cũng mới bắt tay được với HathayTV thôi, tuy nhiên nó không hỗ trợ bàn phím và chuột không dây. Phải dùng điều khiển của X5 mới nhập được tên và pass. Khi chạy nó vẫn phải dùng điều khiển để di chuyển trong giao diện HayhayTV.

longvp

Member

em cài một số ứng dụng trên chplay vẫn bị lỗi vào cái văng ra , cái thì vào phát class - A khởi động lại :)

Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bản rom sẽ đưa lên web ztv.vn khi A class có bản fix cuối cùng. Bản 8-11 chưa phải là bản cuối cùng. Bacd nên dùng bản cũ một 2 ngày nữa ổn định bọn em sẽ đưa lên. Còn nếu cần gấp nếu mai trời không mưa bão nhân viên ztv sẽ mang rom update cho bác tận nơi.

Điều kiện ztv đưa ra quả là khó, chỉ cần ngày kia ko mưa bão các bác up lên uweb Ztv.vn là đc

unchainmedoly

Active Member

Bác Tiến tét cổng AV 3.5 cho anh em nhé, cổng đó em thấy lỗi nhiều quá. Em dùng cáp 3.5 to RCA của điện thoại Nokia cắm vào thì lúc đầu tiếng là jack màu vàng và đỏ, hình là màu trắng lúc sau thì cắm đủ các kiểu nông sâu rồi đổi jack cũng chỉ nhận được tiếng ù ù. Hay cổng AV của em die rồi.

Nếu vậy thì bây giờ em phỉa hát karaoke bằng cổng HDMI, hay cổng quang à.=))X(
Cổng AV của Bác chưa die đâu, yên tâm.
Dây này không dùng được bác ạ, Bác ra chợ mua loại dây 15K -> nhờ người bán hàng đo kiểm tra dây luôn, chọn loại điểm đầu mút cọc 3.5 thông ra dây Vàng, 2 khấc ở giữa cho 2 đương tiếng trái phải và sát nút cọc là dây trung tính.
Mình đã rất tốn tiền với mấy loại dây đắt tiền sờ mát tay như của bạn.
Em nó đây, Chợ Trời - HN giá 15K.

view
[/url][/IMG]
Bản rom sẽ đưa lên web ztv.vn khi A class có bản fix cuối cùng. Bản 8-11 chưa phải là bản cuối cùng. Bacd nên dùng bản cũ một 2 ngày nữa ổn định bọn em sẽ đưa lên. Còn nếu cần gấp nếu mai trời không mưa bão nhân viên ztv sẽ mang rom update cho bác tận nơi.
Ủng hộ ý kiến của ZTV:
Nếu thực sự đây đúng là thiện chí của các bạn thì mình đăng ký và mời các bạn qua nhà mình,
1 - Sử lý giúp mình vụ chập hình, tách hình, phụ đề và menu cho phần 3D offline (Khỏi mang tiếng mình Chém Láo - dìm hàng,... thực sự là mình rất cay cú...)
2 - Up Rom mới giúp mình xem có cải thiện được gì không, mình chưa cai thêm gì,
3 - Giao lưu học hỏi.
Thanks sự quan tâm,

Chỉnh sửa lần cuối:

mario80vn

Member

Bác Tiến cho hỏi bác cài XBMC chạy có tốt ko, mình cài bản của bác up nhưng chỉ có tiếng ko có hình. Dùng cái FPT Play thì mới xem được trận MU ARS nhưng kênh đó ko biết có ổn định ko.

tienlequoc

Well-Known Member

Xbmc 12.2 thì lag, 13 anpha 9 thì cài hem được.

dophuluu

Member

Cổng AV của Bác chưa die đâu, yên tâm.
Dây này không dùng được bác ạ, Bác ra chợ mua loại dây 15K -> nhờ người bán hàng đo kiểm tra dây luôn, chọn loại điểm đầu mút cọc 3.5 thông ra dây Vàng, 2 khấc ở giữa cho 2 đương tiếng trái phải và sát nút cọc là dây trung tính.
Mình đã rất tốn tiền với mấy loại dây đắt tiền sờ mát tay như của bạn.
Em nó đây, Chợ Trời - HN giá 15K.

view
[/url][/IMG]

Ủng hộ ý kiến của ZTV:
Nếu thực sự đây đúng là thiện chí của các bạn thì mình đăng ký và mời các bạn qua nhà mình,
1 - Sử lý giúp mình vụ chập hình, tách hình, phụ đề và menu cho phần 3D offline (Khỏi mang tiếng mình Chém Láo - dìm hàng,... thực sự là mình rất cay cú...)
2 - Up Rom mới giúp mình xem có cải thiện được gì không, mình chưa cai thêm gì,
3 - Giao lưu học hỏi.
Thanks sự quan tâm,
Cảm ơn bác để em kiếm sợi dây đó thử lại vậy.

dungtam25

Well-Known Member

Ồ, chưa thử. Để thử phát xem thế nào. Chiều nay vừa vớt được thêm 1 con nữa cho cậu em rồi, nó khoái quá, cả chiều 2 anh em ngồi nghịch. Kết quả: Nó bảo mai báo cắt thuê bao TH cáp TW và nâng băng thông của gói thuê bao ADSL của VNPT để xem phim cho đã. Thank bác 1 phát đã.

Bác cắt THC rồi các TV còn lại trong các phòng khác xem bằng niềm tin à!

mario80vn

Member

Xbmc 12.2 thì lag, 13 anpha 9 thì cài hem được.
Căng nhở, vậy phải chờ bản XBMC mới hơn thôi. Dùng FPT xem đỡ nhưng mấy trận CN coi trên kênh này cũng hên xui lúc có lúc ko

Bác Tiến review giúp em cái XBMC với :)

thanhyk

Well-Known Member

Bàn tải bản HDViet thường nhé, đừng tải bản HDViet Box. Bản HDViet dành cho AndroidBox hiện đang lỗi khủng khiếp, không chạy được đâu. Bạn đăng nhập trong HDViet thì bạn phải có Bắp ngọt hoặc bắp mặn (dùng thẻ cào điện thoại mua bắp) rồi dùng bắp đó đổi các gói vật phẩm (xóa quảng cáo, năng chất lượng 1080P ....)

Cảm ơn bác để em cài bản thường, em có mã code do Ân Nguyên tặng cho đầu Dune, em xài cho bản thường được không, xài ntn.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Các bác cho em hỏi là khởi động tính năng samba trên A Class thế nào vậy ạ.PC , Himedia 910B và A Class em đều đùng chung một mạng wifi .Trong khi Himedia 910B và PC vẫn truy cập nhau bình thường nhưng A Class thì không

Bên trên