[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Các bác cho em hỏi là khởi động tính năng samba trên A Class thế nào vậy ạ.PC , Himedia 910B và A Class em đều đùng chung một mạng wifi .Trong khi Himedia 910B và PC vẫn truy cập nhau bình thường nhưng A Class thì không
Lên CH-play kiến phần mềm nào có chữ Samba client/server cài vào bác ơi.

quangtayho

Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Bác cắt THC rồi các TV còn lại trong các phòng khác xem bằng niềm tin à!

Hi hi, nhà nó có 2 phòng, 2TV, hiện đang dùng 1 cái MK808B. Giờ có thêm AClass này nữa thì đâu còn cần đến THC nữa bác. :))

Cảm ơn bác để em cài bản thường, em có mã code do Ân Nguyên tặng cho đầu Dune, em xài cho bản thường được không, xài ntn.

Cái mã CODE này chỉ dùng được cho HDViet dùng cho AndroidBox thôi bác ơi. Mà cái này hiện không cài được trên AClass.

trancuti

Member

đã nhận hàng, chưa tới công ty mà hàng đã tới :))

dophuluu

Member

Số em đen quá các bác ạ, Aclass của em lúc thì không nhận cổng HDMI bây giờ lại thêm bệnh thỉnh thoảng khởi động lên bị lệch hình về bên trái khoảng 15cm rồi nếu dùng chuột hoặc điều khiển thì màn hình bị sọc, rút dây HDMI cắm lại vẫn bị như cũ, phải rút nguồn cắm lại mới được. Bị lần này là lần thứ 3 rồi ức chế quá lên em quyết định ghi lại. Em quay bị ngược các bác thông cảm nhé hii hi, hu hu....X_X[video=youtube;NWnuiyL5qRU]http://www.youtube.com/watch?v=NWnuiyL5qRU&feature=youtu.be[/video]

hoangkhtk

Số em đen quá các bác ạ, Aclass của em lúc thì không nhận cổng HDMI bây giờ lại thêm bệnh thỉnh thoảng khởi động lên bị lệch hình về bên trái khoảng 15cm rồi nếu dùng chuột hoặc điều khiển thì màn hình bị sọc, rút dây HDMI cắm lại vẫn bị như cũ, phải rút nguồn cắm lại mới được. Bị lần này là lần thứ 3 rồi ức chế quá lên em quyết định ghi lại. Em quay bị ngược các bác thông cảm nhé hii hi, hu hu....X_X

Thay cáp HDMI khác đi bác. dây của bác em nghi có vấn đề lắm.
Thử bằng cách tráo đầu đuôi, or cắm vào cổng HDMI khác trên tivi.
Dùng dây HDMI cắm vào thiết bị khác. nếu ko phải do lỗi HDMI thì bác resat lại ZTV (khôi phục dữ liệu gốc)
Nếu vẫn không được nữa thì đi bảo hành thui.

longvp

Member

chia buồn cùng bác , hình như có chỗ chỉnh cân màn hình gì đó bác thử khôi phục cài đặt gốc rồi chỉnh xem có được không
Số em đen quá các bác ạ, Aclass của em lúc thì không nhận cổng HDMI bây giờ lại thêm bệnh thỉnh thoảng khởi động lên bị lệch hình về bên trái khoảng 15cm rồi nếu dùng chuột hoặc điều khiển thì màn hình bị sọc, rút dây HDMI cắm lại vẫn bị như cũ, phải rút nguồn cắm lại mới được. Bị lần này là lần thứ 3 rồi ức chế quá lên em quyết định ghi lại. Em quay bị ngược các bác thông cảm nhé hii hi, hu hu....X_X[video=youtube;NWnuiyL5qRU]http://www.youtube.com/watch?v=NWnuiyL5qRU&feature=youtu.be[/video]

taitv

Member

Các bác ZTV vào Giải thik dùm mình cái này. Và các a.e có a class kiểm tra xem đúng vậy ko?

Chip(CPU) của mình chỉ có 1.2. Sao ko phải là 1.5 nhỉ. Mình thấy của mod Tiến là 1.5.....Ko biết có phải là 2 phiên bản khác nhau hay ko?.

Ps: Mình ko có ý so bì với mod Tiến nhé. Chỉ thấy lạ lạ nên hỏi thôi.

Mình mới nhận máy chiều hôm qua. Và mới vọc được vài tiếng, nói chung rom ngày 8/11 khá là ổn định. Mình chỉ gặp 1 vài lỗi nhỏ như : mở live tv khá châm mất 15-20s, di chuyển qua lại giữa các icon trên màn hình Home lúc mới khởi động thì ok, chạy mội hồi hơi giật: hình như nó load chậm hay đáp ứng ko kip. Còn lai với mình là khá ổn.

Mình đang dùng cáp quang của Viettel nhé.

Chậc,em nhận được ẻm cũng mấy hôm,đi chống bão chỉ nghịch được 1 tý
Thấy em nó rất ổn,không bị nhiều hiện tượng như mấy bác trên.
CHỉ thấy live TV load lâu,chưa thay truyền hình cáp được,chắc em nâng cấp lên cáp quang viettel quá,mạng giáo viên hơi chậm.
Nhưng có 1 cái em khá ức chế mong các bác giúp em phát.đấy là wifi khá yếu.em đặt rourter trên tầng 2,con laptop em dưới tầng 1 bắt thoải mái mà đặt em A class dưới tầng 1 thì ko bắt dc,trong khi em muốn để em nó với tv tầng 1 cho các cụ mà không có wifi thì làm ăn gì.
:-S,các huynh có cách nào khắc phục chỉ em với.

tqn1234

Member
Con này trên spec là 4Gb bộ nhớ, tại sao mình kiểm tra chỉ được khoảng hơn 1.4Gb nhỉ. Số còn lại ở đâu ? Hay là dành cho OS ?

tienthanhbk

Well-Known Member

Xbmc 12.2 thì lag, 13 anpha 9 thì cài hem được.

Có hay không chuyện ZTV giới hạn CPU và GPU cho cấc app không phải là app media của ZTV ? Vì ngay cả MX Player chơi offline cũng chỉ mượt bằng khoảng 90% HDP

Đang hy vọng ZTV fix cái này hoặc xuất hiện 1 bản XBMC chạy tốt trên A

taitv

Member

Con này trên spec là 4Gb bộ nhớ, tại sao mình kiểm tra chỉ được khoảng hơn 1.4Gb nhỉ. Số còn lại ở đâu ? Hay là dành cho OS ?
1.4 là dung lương hữu dùng. còn phần kia dành cho hệ điều hành rồi bạn.

children09

Well-Known Member

Hát Karaoke online có hay bằng hát đầu Karaoke không bác?

dophuluu

Member

Thay cáp HDMI khác đi bác. dây của bác em nghi có vấn đề lắm.
Thử bằng cách tráo đầu đuôi, or cắm vào cổng HDMI khác trên tivi.
Dùng dây HDMI cắm vào thiết bị khác. nếu ko phải do lỗi HDMI thì bác resat lại ZTV (khôi phục dữ liệu gốc)
Nếu vẫn không được nữa thì đi bảo hành thui.
Dây kèm aclass, dây cũ của em đều bị. Khôi phục dữ liệu gốC Em đà làm rồi. Vấn đề là không phải lần khởi động nào nó cũng bị mà lúc bị lúc không mang bh khó nói lắm bác ạ

dophuluu

Member

chia buồn cùng bác , hình như có chỗ chỉnh cân màn hình gì đó bác thử khôi phục cài đặt gốc rồi chỉnh xem có được không

Em căn chỉnh rồi bác ạ, khi nó chạy bình thường không bị lệch hình nữa đâu

Jedi Knight

Well-Known Member

Chơi 1 số file mkv trên USB của TV hay HDPlayer tua film tốt. CHơi thằng này ko tua đc! Live TV load lâu, mạng cable quang cty mà còn thấy lâu!

mario80vn

Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

cụ thể nó là kênh nào trên FPT Player vậy bác

Bạn vô live TV rồi vô kênh đầu tiên, hôm qua mình mở nó chạy Canal + HD xem rõ nhưng phải mở đi mở lại mấy lần mới chạy! Khi kết thúc trận Sunderland Man City thì nó bị thay bằng kênh khác, sau đó khi trận MU Ars diễn ra đc khoảng 5p thì mới mở lên lại đc! Xem khá nét nhưng về cơ bản coi chậm hơn trên máy tính khoảng gần 1phút

lytrn

Member

A-Class có Air Play không các bác, mình muốn chia sẻ hình,hay clip từ Iphone qua TV thì phải làm như thế nào, Androi thì có DLNA với miracast làm được việc này rồi phải không

mario80vn

Member

Các bác cho em hỏi là khởi động tính năng samba trên A Class thế nào vậy ạ.PC , Himedia 910B và A Class em đều đùng chung một mạng wifi .Trong khi Himedia 910B và PC vẫn truy cập nhau bình thường nhưng A Class thì không
Bác vô ứng dụng, có ứng dụng Samba đó bác, mở lên là thấy cho nó quét 1 lần sẽ phát hiện các ổ cứng trong mạng LAN

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Mới test DVD ISO thì tất cả đều chạy nhưng có vấn đề thế này các bác chỉ giáo dùm : Hình ảnh tất cả ok nhưng có file chỉ có hình không có tiếng VD DVD ISO Minh tuyết " Đã không yêu thì thôi " .Lạ nhể

Bên trên