[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Chỉ mình dùng xbmc cho iPad ios7 jb với...

Bác đã cài ứng dụng từ cydia lần nào chưa. Nếu chưa cài lần nào thì cũng hơi khó, JB ngoài tiệm thì cydia hay bị ẩn. Bác cho biết cụ thể thế nào em sẽ chỉ cho bác.

thanhyk

Well-Known Member

Bác đã cài ứng dụng từ cydia lần nào chưa. Nếu chưa cài lần nào thì cũng hơi khó, JB ngoài tiệm thì cydia hay bị ẩn. Bác cho biết cụ thể thế nào em sẽ chỉ cho bác.

Mình có vào cydia kích hoạt iapfree để chơi game, có lần kích hoạt sbseting hoặc mở %pin cho ios 5. chẳng hạn. Theo cách chỉ của sonbeat được ko (thấy dễ). Thanks

Thế này nhé
B1 Vuốt nhẹ màn hình từ từ giữa xuống dưới, xuất hiện tab tìm kiếm, tìm Cydia, nhấn vào Cydia để khởi động trình này (Trường hợp này đối với Cydia ẩn)
B2 Chạy Cydia, chờ updat, nhán vào Search (thanh cuối màn hình bên phải), tìm XBMC trên thanh tìm kiếm (phía đầu màn hình), xuất hiện XBMC-iOS
B3 Nhấn vào XBMC-iOS, xuất hiện trình ứng dụng iOS, nhán vào Install (góc phải ,phía trên màn hình) , xuất hiện bảng confirm, nhấn vào Confirm và chờ cài đặt (khoảng 5 phút với mạng ADSL)
B4 Nhấn vào Retun to Cydia, sau dó thoát ra ngoài. Màn hình sẽ xuất hiện XBMC 12.3.
Chúc bác may mắn.

thanhyk

Well-Known Member

Thế này nhé
B1 Vuốt nhẹ màn hình từ từ giữa xuống dưới, xuất hiện tab tìm kiếm, tìm Cydia, nhấn vào Cydia để khởi động trình này (Trường hợp này đối với Cydia ẩn)
B2 Chạy Cydia, chờ updat, nhán vào Search (thanh cuối màn hình bên phải), tìm XBMC trên thanh tìm kiếm (phía đầu màn hình), xuất hiện XBMC-iOS
B3 Nhấn vào XBMC-iOS, xuất hiện trình ứng dụng iOS, nhán vào Install (góc phải ,phía trên màn hình) , xuất hiện bảng confirm, nhấn vào Confirm và chờ cài đặt (khoảng 5 phút với mạng ADSL)
B4 Nhấn vào Retun to Cydia, sau dó thoát ra ngoài. Màn hình sẽ xuất hiện XBMC 12.3.
Chúc bác may mắn.

Thanks, mình cài được rồi... Chưa rõ add các app nào xem 1080p (mình nghĩ ipad air ios 7 jb chơi được). Thử youtube music gõ celine dion mà sao thấy hơi nhòe, thử phim trên nas mình dạng iso không play được, mkv thì được (iso hoặc mkv dạng 7gb thui). Trong cài đặt không thấy có phần chọn độ phân giải như 1080 nhỉ... Chỉ em vài kinh nghiệm với.

Trên youtube nhoè là do đường truyền quá thấp. Nếu bác muốn xem trên Ipad của bác đang đặt ở chế độ nào, bác làm như sau nhé.
Màn hình XBMC, nhấn System, nhấn sesting, nhấn system. Trong bảng đó bác có thể đặt tuỳ ý mình muốn.
Ứng dụng XBMC em thường online thôi, các app xem phim, cách lấy phụ đề ở tất các trang có phụ đề việt. Sau đó em cho phát lên HDTV và thưởng thức. Do vậy tương lai em ngắm con Apple TV gen4, và cáp quang 45M.
Còn xem từ HDD em đã có bộ trình diễn riêng, nhưng cũng không có thời gian để xem món này.

fa9603

Member

lâu rồi di xa nhà nên ko biết Aclass có up room mới gì sau bữa tết nữa ko

thanhyk

Well-Known Member

Thanks bác quasin3000. Em có nghe nói apple TV dùng nghe lossless cũng ổn lắm, riêng về phụ đề srt liệu nó có đọc được không.

mrthank

Mạng cáp quang 45mb, ktra qua speedtest được 20mb (Wifi và cả lan) trở lên up toàn 30mb vậy mà chạy xbmc bằng con A-Class sao giật lag thể nhỉ, bác nào giúp e với. Chạy mấy file mhd dưới 3gb thì ngon mà 720 với 1080 từ 5gb trở nên sao chậm quá. Helpppppppppp (Chạy xbmc + RepoHD + Fshare Vip3 tháng)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Mạng cáp quang 45mb, ktra qua speedtest được 20mb (Wifi và cả lan) trở lên up toàn 30mb vậy mà chạy xbmc bằng con A-Class sao giật lag thể nhỉ, bác nào giúp e với. Chạy mấy file mhd dưới 3gb thì ngon mà 720 với 1080 từ 5gb trở nên sao chậm quá. Helpppppppppp (Chạy xbmc + RepoHD + Fshare Vip3 tháng)

bác có cài đúng bản XBMC dành riêng cho con A class không ?

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Không cần đúng bản XBMC cho AClass đâu. XBMC 13 Beta 2 là chạy ngon rồi.
bác cài trên bản rom gốc của A hay trên bản root của bác hungphutho. Bác cho hỏi thêm là có pass được DTS, Dolby ko , có cho chọn track audio ko, cám ơn bác

Badboyhn

Em gửi các bác bản cho A class V3 của bác Hùng Phú Thọ, em chuyển về Fshare cho các bác dễ download hơn:
[HIDE]http://www.fshare.vn/file/6LE3XJS3TP/[/HIDE]

sonbeatHDVN

Active Member

Mấy bác có Acc fshare thì cho em ké HDrepo với ạ :(

sonbeatHDVN

Active Member

Chú em đổi cr lấy acc fshare dùng chung ở bên topic fshare í, anh cũng đang chơi kiểu này ngon mà. Chọn member share uy tín 1 chút, nếu mod càng tốt

Em cũng đổi suốt anh ạ, Nhưng mà acc đem share thế bị đổi pass liên tục :( em nản lắm.

hungphutho

Active Member

Em cũng đổi suốt anh ạ, Nhưng mà acc đem share thế bị đổi pass liên tục :( em nản lắm.
Bạn mua cái mà dùng đi . Nếu bạn chỉ dùng để xem với HDrepo thôi thì mua gói 20k/tháng ý . Mình mới mua gói 20k/tháng . mua hẳn 3 tháng luôn tổng là 60k.
Được cái xem bằng HDrepo có cái rất hay từ gói 20k này mà mình mới phát hiện ra :D . ( Sợ bên fshare fix mất thì toi )

dungtoandung

Well-Known Member

Bạn mua cái mà dùng đi . Nếu bạn chỉ dùng để xem với HDrepo thôi thì mua gói 20k/tháng ý . Mình mới mua gói 20k/tháng . mua hẳn 3 tháng luôn tổng là 60k.
Được cái xem bằng HDrepo có cái rất hay từ gói 20k này mà mình mới phát hiện ra :D . ( Sợ bên fshare fix mất thì toi )
Bác có thể PM cho em cái được không? ;)

Bên trên