[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

3dong

Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Có ai biết khi nào thì có bản ROM mới không nhỉ?

minhasp

Nếu xem bóng đá trực tiếp bằng con này.
hàng xóm mà dùng DVB thì mình hô "VÀOOOOO" chậm hơn họ phải đến 30s. =))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Nếu xem bóng đá trực tiếp bằng con này.
hàng xóm mà dùng DVB thì mình hô "VÀOOOOO" chậm hơn họ phải đến 30s. =))

Không phải "con này" bác ơi. tất cả các dịch vụ OTT kể cả có phát trực tiếp cũng không bao giờ ngang với truyền hình vệ tinh đâu. Bét nhất cũng chậm hơn vài s. Tùy từng dịch vụ

btbaotambt

Well-Known Member

Còn truyền hình vệ tinh thì chậm hơn cào cào vài s ?

trieuquang2013

Còn truyền hình vệ tinh thì chậm hơn cào cào vài s ?

có bác nào xem live tv trên nét. mất tiền chưa? hình ảnh âm thanh và các kênh chạy có mượt không. em đang định đăng kí mà không biết chất lượng các kênh như thế nào .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Rỗi rãi chụp ảnh bồ nhí cho khuây khỏa.

daokimluc

đang dùng e này mà nó lỗi cứ tùm lùm hết cả

oldfriend

Moderator
Chuẩn, lỗi thì chạy lại thôi, mình vừa chạy lại room của ztv, vẫn xài dc, trước đó chạy room v4, v5 của bác hungphutho vẫn xài bình thường.

tranthuthanh

Đang dùng V4 thì em A lăn ra lỗi đã chạy lại tất cả các bản rom từ V4,5 đến bản gốc mà chỉ lên ''không chỉ là xem'' mà không vào được. Em A của em trong 100 chiếc nên không biết thế nào.

Đang dùng V4 thì em A lăn ra lỗi đã chạy lại tất cả các bản rom từ V4,5 đến bản gốc mà chỉ lên ''không chỉ là xem'' mà không vào được. Em A của em trong 100 chiếc nên không biết thế nào.
Bác rút nguồn ra cắm lại. Chấp nhận rút ra cắm lại vài lần xem có vào được không? Nếu không vào được dính lỗi treo logo rồi. Bác phải up lại ROM thôi.

Đôrêmi

Moderator

Up ROM lại cũng như thế thôi mình đã bị 1 con trong lô 100 cái đầu như vậy rồi, giờ bác thử làm thế này nhé
Giải nén ra rồi copy đống này vào thẻ nhớ, để nó làm sạch đầu, sau đó bác thử up lại ROM xem sao, nếu vẫn không được thì Lạc Trung Hà Nội thẳng tiến thôi, lỗi này được bảo hành bình thường vì do ROM
https://www.fshare.vn/file/J6XWG9ODKHFC

vinhdo

Member

Mình dùng Aclass + Rom v4 của hungphutho, hôm qua định cài thêm phần mềm khác nhưng không được ,cứ đến chổ hỏi liên quan đến google là nó thoát ra phải rút nguồn cắm lại mới vào được ,mình có vào settings xem ứng dụng thì cũng baonet ,xbmc ,hayhaytv,fptplay như mọi khi chỉ có mx play pro và megahd của itvplus là mới cài thử nghiệm thôi nhưng dung lượng nó chiếm đến 0.98GB không biết có phải do 2 phần mềm mới là nguyên nhân không vậy .

megahdvn

Mình dùng Aclass + Rom v4 của hungphutho, hôm qua định cài thêm phần mềm khác nhưng không được ,cứ đến chổ hỏi liên quan đến google là nó thoát ra phải rút nguồn cắm lại mới vào được ,mình có vào settings xem ứng dụng thì cũng baonet ,xbmc ,hayhaytv,fptplay như mọi khi chỉ có mx play pro và megahd của itvplus là mới cài thử nghiệm thôi nhưng dung lượng nó chiếm đến 0.98GB không biết có phải do 2 phần mềm mới là nguyên nhân không vậy .

Chào bạn, ứng dụng MEGAHD của bên mình chỉ có 5 Mb thôi bạn ! bạn xem lại ROM và thiết bị của bạn nhé.

vinhdo

Member

mọi khi mình dùng thì dung lượng chỉ trên dưới 300 Mb thôi

Hi Hi MÌnh tưởng chỉ 1 mình mình bị thôi chứ. Dạo này cái A-class bị lỗi liên tục mình toàn phải up ROM lại liên tục trung bình 5 ngày 1 lần ( lúc thì treo máy , lúc không vào CH play). Sau khi up mình thử vào CH play - update cái thằng ZTV one mất gần 1 tiếng - Còn cái vụ nhiệt độ thời trên góc trên bên phải màn hình nữa - mình ở Tp HCM mà toàn báo thời tiết HN - Bác nào biết cách chỉnh hướng dẫn giúp. Thks

tranthuthanh

Sau khi up bản của bác Đôrêmi ở trên và đã up lại rom V4 được ngon lành. Cảm ơn bác Đôrêmi

Bên trên