Trình chiếu video trên Sony KDL-32R410B bị đứng hình

Các bác rành tivi Sony cho em tham khảo chút xíu nha.
Tình hình là em có xem 2 bộ phim bằng USB trên con Sony này.
USB định dạng NTFS.
Cả 2 bộ phim đều có định dạng MKV với độ phân giải 1916*796. WEB-DL
- 1 bộ thì > 2 gb: phát bình thường đến hết phim
- 1 phim thì > 4gb: phát được khoảng 15' thì đứng hình chỉ còn nghe tiếng và sub. Sau đó thì out lun.
Các bác cho em ý kiến với. Tại sao lại có chuyện như vậy xảy ra.
Trong khi em xem trên PC thì bình thường cả 2 phim

hoangvult25

Member
Ðề: Trình chiếu video trên Sony KDL-32R410B bị đứng hình

bác xem lãi cái USB xem sao! format định dạng FAT32 cho USB đi! mình cũng đang dùng em này@ xem phim 1080p lun vẫn oki mà ( tầm dưới 8gb xem oki hết)!

ndchieu22

Well-Known Member

bác xem lãi cái USB xem sao! format định dạng FAT32 cho USB đi! mình cũng đang dùng em này@ xem phim 1080p lun vẫn oki mà ( tầm dưới 8gb xem oki hết)!

nếu dùng định dạng fat 32 thì copy 1 file dung lượng lớn sao được hả bác? em nhớ không nhâm fat32 cho copy file dưới 4GB

Mabu_map

Member

bác thử phim khác xem sao, nếu vẫn bị mà muốn chơi file trên 4GBs bác thử format ExFat, ko biết Sony hỗ trợ ExFat ko nhỉ? Nếu ko đc nữa thì như bác trên format Fat32 cho lành, 32" kiếm phim mHD dưới 4GBs xem đẹp chán.

Thank các bác rất nhiều. Để em thử đưa về exfat xem sao.

Haxen

Well-Known Member

Thank các bác rất nhiều. Để em thử đưa về exfat xem sao.

Bác đưa về thì cũng vậy thôi, do phim dung lượng lớn nên TV không xử lý nổi. Những cái tích hợp mà giá rẻ thì sẽ không tốt, do vậy tốt nhất bác mua TV thì mua thêm đầu phát phim là hay nhất

kinggainer89

bác dùng fomatfactory để conver lại định dạng xem có ngon lành cành đào ko bác! phần mềm này có rất nhiều đuôi định dạng video khác nhau mà lại xuất ra dung lượng nhẹ

Bên trên