Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

mrVuiton

Member
Ðề: Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

các bác ơi,em vừa cài chrome xong và thấy em nó đã chơi với idm rồi, hic hic

trailatk

Member

Em Firefox là khẩu súng của HERO trong CF Zoombie V3 kìa các bác.

Sweet-Heart

Active Member

Chrome của Google là nhất rùi. Mặc định đã là nhanh lắm rùi, nếu máy có cấu hình mạnh và dùng gói cước internet Vip và bật chế độ instant (tức thời) của nó lên thì nhanh khủng khiếp hơn nữa, người ta gọi là "chưa hỏi xong đã trả lời"; điều này nghe có vẻ vô lý nhưng các bác cứ thử đi thì sẽ thấy tui nói ko sai đâu. Mặc khác Chrome tích hợp sẳn Flash trong gói cài đặt của nó cho phù hợp với mỗi phiên bản, nên bạn sẽ khỏi mắc công install flash như mấy trình duyệt khác.Một cái tuyệt hay nữa là nó tích hợp sẵn chức năng dịch ngôn ngữ viết, cho dù là ngôn ngữ nào đi nữa; một email toàn tiếng Anh (hoặc tiếng khác), một thông báo từ hệ điều hành Windows... Chrome điều dịch tương đối đúng tuốt tuồn tuột luôn nếu thông báo đó có thể Copy (hay Ctrl + C) được và dán Past (Ctrl +V) vào khung dịch của nó. Lời khuyên dành cho các bác thích hoặc quen dùng IE là: "Trung thành là một đức tính tốt, tuy nhiên nếu trung thành trong lĩnh vực công nghệ là ko nên, mọi thứ thay đổi liên tục và ta chỉ dùng thứ tốt nhất với cùng hoặc có nhiều chức năng hơn, IE ko giúp được gì nhiều cho hiện tại, thì bạn đừng phí phạm lòng trung thành với nó" Thân chào !
Giải thích rất đầy đủ vì sao GC vượt trội.
Cám ơn bạn.

Mình dùng IE9 với Chrome.! Mấy cái kia thì đã từng một thời gắn bó nhưng giờ chia tay rùi.!

sieudinh

Từ 2 năm trở lại đây, em toàn dùng Google Chrome. Đây là trình duyệt nhẹ, chạy nhanh và đáp ứng nhu cầu tìm kiếm tốt :D

minhneo

Member

Mấy anh cho hỏi máy em Core2Duo E8200, VGA ATI 3650 em sài cà chrome và FF. Em muốn cái VGA xử lý khi duyệt web chứ không phải CPU vì em hay chơi web game có dc không, nếu dc thì chỉnh như thế nào?
Thanks!

sieungok

Member

mình xài cả 3: chrome, FF và IE theo đúng thứ tự ưu tiên... đơn giản là vì lý do công việc...

Quan điểm lớn gặp nhau, tùy công việc mà open mỗi cái, còn về khoảng IDM các bác nói sao ấy chứ, all đều tương thích ok hết

MTAM

Member

Mình xài Chrome với IE9, nhưng quen xài IE rồi nên vẫn dùng nó nhiều hơn.

tiensa

mình chỉ xài có chrome thôi

turnernguyen142

Crome chơi 6 nòng hehe.Nhìn xuống chú IE đúng là súng cổ....

HLT

Member

Em cũng không cài được IDM cho chrome mà thằng này em cài bị xung đột với Auto CAD (cần câu cơm của em) thế là em phải bỏ. Em dùng FF nhưng mấy ngày nay nó cứ điên điên sao ấy. Toàn phải dùng IE để thay thế thôi.

duccuongpx

hok biết mọi người như thế nào chứ, sao mà máy mình dùng chrome (15 nha) thấy nó không phải là tốt nhât
- Tốc độ khởi động: thua IE9 và FF8
- về khoản extension thì thôi khỏi bản
- mỗi khi download bằng Chrome là mình thấy nản (thấy FF tốt hơn)
- được cái vào Youtube thấy nhanh hơn 2 thằng kia ...

:(

Bên trên