Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

saslynguyen

Member
Ðề: Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

Em thì dùng IE cho việc kiểm tra mail-ko cần vào mail cũng biết mình có thư hay không. Google chrome thì dùng cho việc in ấn điện toán đám mây - chức năng này hay phết

laminh

vào store của Chrome search "Download Assistant" là có addon giống FF ngay

ducvuong25

Active Member

IE sắp dần tàn lụi dù cho Microsoft có nâng cấp kiểu gì đi nữa nó vẫn trở nên già cỗi so với những Firefox, chrome safari, opera!

IE chuối quá! thế mà vẫn là trình duyệt nhiều người dùng nhất hiện nay, tương lai thì lại về đồ đá rồi

Astrea

Member

Cài cả Chrome, FF, Opera mình thấy tốc độ cũng seem seem thôi.
Cuối cùng quen dùng Opera nên cũng chả muốn đổi.
còn IE thì từ khi cài máy chỉ một lần bật lên để tải Opera :(

scorpio_9x

Well-Known Member

sao bác nào cũng bảo FF tốn ram hơn nhỉ?:-/:-/:-/:-/:-/:-/
e xài cả 2 cái này mà thấy chrome tốn ram hơn FF chứ
ko hiểu nữa[-([-([-(

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình vẫn thích FF, từng xài thử Chrome thấy cũng ngốn RAM nhiều. 1vote cho FF

minhdangkt

Well-Known Member

Mình hay xài FF. Cũng thích Chrome mà lâu quá không update không biết nó đã hỗ trợ IDM bắt link chưa nhỉ??

augustx8

Mình thì vote cho Chrome, vì tính năng tìm kiếm thuận tiện trên thanh địa chỉ web, giao diện đơn giản và nhiều theme đẹp không kém gì mấy trình duyệt web khác.
Khoảng sync với Gmail thì mình rất hài lòng.
Chrome cũng có nhiều add on nếu chịu khó tìm trên mạng và trên Chrome web store (mình khoái nhất ứng dụng vẽ tranh trên Chrome và mấy game nhỏ nữa :p)
Còn về phần bắt link IDM thì mình thấy bình thường mà vì mình xài Chrome + IDM để down film trên forum thường xuyên ^^
Về phần lướt web và ngốn ram thì mình không có ý kiến vì cái này tùy vào mạng, máy tính và số lượng Tab + add on được mở ra và sử dụng.
Cuối cùng thì mỗi trình duyệt đều có điểm mạnh và điểm yếu của nó, và tùy theo sở thích, thói quen và mục đích sử dụng của mỗi người mà có nhiều sự chọn lựa cho mọi người :-bd

em lại thích FF vì khả năng thêm nhiều add on của nó. ngốn ram nhưng tiết kiệm dung lượng net

dangden91

Member

vote cho chrome
nhìn hình IE hài vcd :))
bác nào dùng IE coi như tự sát rồi =))

phusi

Member

Dùng chrome thì nhanh, còn firefox thì thích hơn ở cái addon. Mà dạo này mạng lag toàn phải dùng chrome, dùng firefox không load nổi trang web.

bemtigon

Active Member

Thật bất công cho IE.Nói thật ra là em ý ra đời đã quá lâu rùi nên các hacker đã âm thầm tìm tòi các chổ hổng và tấn công em ý nên em ý có nhìu tai tiếng chứ nói thật ra nếu Chrome hay FF ra đời cùng thời với IE thì e là đến giờ có trụ lại được thì cũng te tua. IE thua Chrome thì OK nhưng đứng sau FF thì quả thật quá bất công.

Bên trên