Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

Ðề: Trình duyệt Web nào tốt nhất hiện nay

Mình chuyên dùng G.Chrome hơn nữa là khi cần tìm gì thì gõ thẳng vào thanh adress chẳng cần phải mở trang Google làm gì cả. Vì bản thân thanh adress của Google chrome đã là Trang tìm kiếm của Google rồi. Rất tiện lợi nên đến khi dùng chương trình khác thấy không thích.

kinggai

Well-Known Member

Mình chuyên dùng G.Chrome hơn nữa là khi cần tìm gì thì gõ thẳng vào thanh adress chẳng cần phải mở trang Google làm gì cả. Vì bản thân thanh adress của Google chrome đã là Trang tìm kiếm của Google rồi. Rất tiện lợi nên đến khi dùng chương trình khác thấy không thích.
Chuẩn khỏi chỉnh ^^

chrome là số 1 ưu tiên sử dụng nhiều nhất
IDM thì qua FF

baolam1905

Member

FF em thấy xài khá tốt, thích hơn Chrome, chắc do quen dùng rồi. Nhưng bực FF nhất ở khoản ngốn ram ,máy yếu có 1Gb ram mà mở trang nào load hình nặng và nhiều là ngốn hơn 400MB ram, chẳng còn chạy chương trình nào được nữa !!:((
FF liên tục ra phiên bản mới nhưng không thấy cải thiện gì nhiều khoản này, nếu cứ tiếp tục vậy chắc chuyển qua Chrome quá.

Ban đầu xài firefox nhưng bây giờ thích Google Chrome hơn ,nhanh nhẹ máy kết nhất là cái Chrome Web Store !<:p

lemboo

Active Member

chuẩn không cần chỉnh, vote cho chrome

cuongdaicaca

E bây giờ làm j đến nỗi. híc.thường dùng chorme nhất.

tuimehd

IDM phiên bản mới nhất đã chơi tốt với Chrome (dù là bản Chrome mới nhất luôn, lên: www.filehippo.com mà load em Chrome mới nhất về). Có nhiều bác chưa thử bản mới mà đã ca cẩm rồi, Chrome cũ từ bản 14 trở về trước là ko nhận ra IDM thật, nhưng các phiên bản sau 15 thì good luôn. Bây giờ mà kết hợp 2 em này thì nhanh khiếp lắm. Các bác ko tin cứ cài và dùng thử sẽ biết ngay mà.

blackskyle

Chrome cho lướt web, đọc báo... những thứ thường ngày. Firefox cho xem film(rất ít vì cày HD mà:D), nghe nhạc, hoặc làm cái gì đó cần đến add on. Safari chỉ dùng để vào facebook. IE gần như chả bao giờ động đến. Opera trước có dùng nhưng giờ thôi roài.:D

mấy cái hình minh họa nhìn buồn cười thật,
mình xài Chrome thấy khá ổn
Opera thì chẳng hiểu sao, duyệt web lâu lâu cứ đơ ra, dùng chuột để cuộn trang không được, phải bấm và giữ thanh trượt bên cạnh cửa sổ mới được.

thangmap91

GC là đỉnh, nếu mà muốn em nó vui vẻ với IDM thì chỉ cần cài Download Assistant là xong, đơn giản.
Còn IE? Bỏ từ lâu rồi, trừ trường hợp set mạng và các vấn đề kĩ thuật rắc rối :)
FF? Ngốn ram? Gắp thêm ram :)) =)) Safari: fAck, giựt vui vẻ :D Opera: mình làm xong hết với GC thì nó mới tinh chỉnh xong =))

NBK_FOF

Active Member

IDM phiên bản mới nhất đã chơi tốt với Chrome (dù là bản Chrome mới nhất luôn, lên: www.filehippo.com mà load em Chrome mới nhất về). Có nhiều bác chưa thử bản mới mà đã ca cẩm rồi, Chrome cũ từ bản 14 trở về trước là ko nhận ra IDM thật, nhưng các phiên bản sau 15 thì good luôn. Bây giờ mà kết hợp 2 em này thì nhanh khiếp lắm. Các bác ko tin cứ cài và dùng thử sẽ biết ngay mà.
thế chrome của bác có hiện dòng chữ Download with IDM khi nhấp chuột phải vào bất kỳ link download nào ko??!!!:-?

Chỉnh sửa lần cuối:

IE đông người dùng nhất chẳng qua là vì nó có sẵn ở Windows rồi chứ chả phải là người ta thích dùng nó!
Chrome và Opera mở nguội và đặc biệt là mở nóng đều nhanh hơn Firefox nhiều. Opera thì mình không dùng mấy vì đang lỗi font chưa biết sửa sao.
Còn Chrome và Firefox thì mình so sánh với nhau (trên máy mình) nhiều rồi. Chrome nhanh vậy là vì nó ngốn rất nhiều RAM; khi mở nhiều thẻ (tab) là máy đơ đơ, Chrome bị chết luôn.
Firefox thì tốn ít RAM hơn nhiều. Nhất là khi mở nhiều thẻ mới thấy được sức mạnh của nó. Vẫn với lượng thẻ mà Chrome ngỏm củ tỏi thì Firefox vẫn chạy được dù hơi giật giật và chuyển thẻ có hơi chậm.
Thời điểm tớ so sánh là cách đây vài tháng (thời Firefox 6). Hệ điều hành Fedora.
Tớ không dùng IDM, nên add-on Download them all của firefox là rất tuyệt, có thể sánh ngang được với IDM.
Vì thói quen nên tớ vẫn hay dùng Firefox. :)

NBK_FOF

Active Member

vote cho chrome 1 phiếu nhưng mà khi nhấp chuột phải vào bất kỳ link download nào cũng ko hiện Download with IDM :(, còn IE và Firefox thì lại hoạt động rất tốt!!!! :((
cũng chỉ vì thế mà 1 thời bỏ em nó sang xài Firefox, thấy cũng ko thoải mái bằng chrome nên đành phải quay lại với em nó!!!!! "Miss" em nó!!!

vi tra

Mình dùng cả FF và Chrome nhưng mà kết Chrome hơn. Chrome là nhất rồi

tennisokute

Active Member

Mình xài Chrome làm browser number 1 nhưng vì không bắt link tốt cho IDM nên phải chơi kèm IE và FF.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chrome mà có cấu hình tốt để hỗ trợ thì duyệt web nhanh phải biết. Mỗi tội khi cài thêm vài thành phần mở rộng chạy chậm hẳn

Ellvy

Member

Sao Safari lại trông cùi thế được ạ =.=
Trên Windows thì em không dám lạm bàn, nhưng trên OS X thì Safari cho tốc độ kinh hoàng nhất :)

Bên trên