Trình làng dàn HTPC của DavidVu

davidvu

Sau 1 thời gian lượn lờ trên forum và được giúp đỡ của rất nhiều bác nhiệt tình, mình đã hoàn thành dàn HTPC hiện tại là rất hài lòng này. Chỉ hài lòng hiện tại thôi vì tương lai sẽ nâng cấp thêm nhiều thứ, do vừa mới sửa nhà + sắm dàn này luôn nên không thể "vung tay" hết cỡ được.

Rất cảm ơn các bác: luciano, Chip, abcxyz và các bác reply cho thread của mình. Đặc biệt là bác luciano, T rất nhiệt tình giúp đỡ mình nhưng chắc bác thất vọng khi thấy con Z5500 nhe3y ^^ đành để dành cho tương lai T ui.

Chi tiết về hệ thống:

Loa: Logitech Z5500: 430$
-->Phong mình nhỏ, tầm 12m2, cảm nhận con này chơi đúng hay, đáng đồng tiền, cảm giác xine rất tốt.
Loa karaoke: Jaint IV của Arirang: 935.000
-->ngon, bổ, rẻ. Có lỗ thoát hơi đằng sau, bass mạnh, trept tốt. Là loại mới sx của Arirang. Vặng mới 20% mà muôn sập nhà
Ampli Arirang: PA-206 Digital.
--> Digital nên hay hơn Analog. Hơi khó chỉnh nhưng kết hợp tốt với loa.
Đầu karaoke 3600 Deluxe
--> Khỏi phải bình luận em này ^^
HTPC:
_ LCD Sony V550 46''
_ Main: PA43-UD3L
_ Ram: 4G Kingston 800
_ CPU: E8500
_ HDD: 500GB + 1TB box
_ PSU: Cooler Master 460W
_ VGA: GIGA 9600GT
-->Con này có Dual Viewer nên mình có thể xài trên LCD Sony hoặc LCD 19'' cái bàn nhỏ nhỏ đó. Bàn đó mình gọi là "trạm điều khiển" hehe
_ Key + Mouse: Logitech wireless

Thiệt hại cho HTPC: 13tr chưa tính LCD

Coi phim rất hay. Lúc tắt đèn thì phải nói y như rạp ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buihung

Administrator
Ðề: Trình làng dàn HTPC của DavidVu

Phòng nhỏ mà bác vẫn bố trí được 1 bar rượu nho nhỏ, thế này thì khách nào chả muốn đến chơi.

Phòng của bác bố trí quá đẹp, my dream toooooooooooooo .

leminhha93

Khoảng cách từ chỗ ngồi đến màn LCD là bao nhiêu thế bạn :D

lggood

Banned

bác khong chụp 1 tấm tổng quát. nhìn thấy hơi lộn xộn. :D

duycom

Ban Quản Trị

Cái ghế này mua ở đâu, bao nhiu vậy bác

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nobitanh

Phòng bro này ko rộng nhưng bố trí rất hay :D

dotu

Member

Vài tấm đầu cứ nghĩ là bác ở nước ngoài, tới tấm cửa sổ và cận cảnh dàn Arirang case SD mới biết là ở VN

Loa rear để vậy có hơi thấp và gần ko?

kir

Member

Thấy để cái LCD cùng chiều với cái tivi không hay lắm. Một là có thể gây vướng tầm hình của những ai ngồi ghế bên phải (phía LCD). Thứ 2 là nếu dùng LCD (làm chuyện khác chẳng hạn), độ sáng nền sẽ gây khó chịu cho những ai ngồi xem phim. Thứ 3 cái ghế để xài LCD, ngồi lâu bị còm lưng ;)). Mấy thứ còn lại nhìn cũng good
rồi. Chúc vui.

CAPTAIN

Member

Theo mình thì nên sắp xếp lại phần dưới TV, hai loa rear để cao hơn và xa hơn 1 tí sẽ có cảm giác âm thanh thật hơn.

hhhugo

Member

Mình thì kết cái ghế ngồi xem của bác. Bác mua ở đâu, giá bao nhiêu chỉ mình giúp

vkc

Well-Known Member

Phòng tuy nhỏ nhưng gọn gàn và đầy đủ các món ăn chơi :x

HDTAK

Member

LCD Sony V550 với cái máy lạnh Pana là model mới 2009, thanks bác đã góp phần kích cầu cho kinh tế trong thời buổi khó khăn!:-bd
Ah còn cái rèm cửa chắc bác may ở trên Điện Biên Phủ phải ko ọh, phòng em cũng dùng cái rèm có hoa văn y chang dzay, đụng hàng rồi hehe!

davidvu

Thấy để cái LCD cùng chiều với cái tivi không hay lắm. Một là có thể gây vướng tầm hình của những ai ngồi ghế bên phải (phía LCD). Thứ 2 là nếu dùng LCD (làm chuyện khác chẳng hạn), độ sáng nền sẽ gây khó chịu cho những ai ngồi xem phim. Thứ 3 cái ghế để xài LCD, ngồi lâu bị còm lưng ;)). Mấy thứ còn lại nhìn cũng good
rồi. Chúc vui.
Không vướng, test rồi đó chứ :D Đó gọi là "trạm điều khiển" chứ hông phải mấy tính cá nhân, xem phim là phải xem hết :)) Cái ghế đó còm lưng thiệt nhưng chơi game bằng console hay xem phim thì perfect, nếu ngồi lâu thì mình ngồi bằng cái đôn chữ L đó. Thanks bạn :D

Phòng tuy nhỏ nhưng gọn gàn và đầy đủ các món ăn chơi
Trong tứ đổ tường vẫn thiếu 1 cái bác ơi :))

Mình thì kết cái ghế ngồi xem của bác. Bác mua ở đâu, giá bao nhiêu chỉ mình giúp
Mình mua ở Rosano trên đường Thi Sách, hình như tầm 500k.

Theo mình thì nên sắp xếp lại phần dưới TV, hai loa rear để cao hơn và xa hơn 1 tí sẽ có cảm giác âm thanh thật hơn.
Ngày mai chính thức khoan tường treo 2 ẻm lên đây. thank bác nhiều

LCD Sony V550 với cái máy lạnh Pana là model mới 2009, thanks bác đã góp phần kích cầu cho kinh tế trong thời buổi khó khăn!
Ah còn cái rèm cửa chắc bác may ở trên Điện Biên Phủ phải ko ọh, phòng em cũng dùng cái rèm có hoa văn y chang dzay, đụng hàng rồi hehe!
Mình may ở quận 4, chắc cùng lò ra roài :))

No Mercy

Member

Cái gì cũng đẹp, có cái case hơi xí trai :D

Em chả thích cái gì của bác cả. Chỉ thích những cái bóng đèn trên trần nhà của bác. Đẹp quá là đẹp :X :X

vietrung

Active Member

LCD 46V550 mua ở đâu, bao nhiu vậy bro!!!

kdth

Member

Phòng bác tuy nhỏ mà trang trí gọn gàng phết, đủ các món ăn chơi, :D

Cho em hỏi tý về cặp loa karaoke ngon-bổ-rẻ của bác, cặp này dùng tốt trong tầm tiền ko bác ? Sao em search trong arirang.com.vn ko thấy cặp nào giống vậy ?!

Bên trên