TRON-LEGACY (2010) :awesome reboot

opteron

Member
Ðề: TRON-LEGACY (2010) :awesome reboot

film này mình thấy nd thì hay hơn cả avatar nhìu còn kỹ xảo thì ko bằng thật và mình thấy film này ko có gì để phàn nàn như các bạn ném gạch

thangtb

Member

Nửa năm rồi mới vào HDVietnam chém gió tí,

Theo em,Tron Legacy chỉ là một bước tiến nữa trên con đường 3D, lần đầu tiên diễn viên không nổi tiếng, cốt truỵên không cần phải quá trau chuốt nhưng vẫn thu về đuợc khá nhiều thành công.

Thành công đầu tiên là cho Walt Disney, lâu lắm rồi cảm giác dường như WD dạo này hơi đuối khi so về lĩnh vực 3D với các hãng như Columbia picture và Dreamworks. Nhưng giờ thì chính WD mới lại là nguời tiên phong cho tương lai!

Trước đây, nếu các bác xem các phim khoa học viễn tưởng, thì màn ảnh rộng theo em chính là nơi tốt nhất để thể hiện các concept của cuộc sống tương lai (hình dáng tivi, máy bay tàng hình, xe cộ), theo em thấy những thứ trong Tron sẽ có thể trở thành 1 kim chỉ nam cho hình dáng tương lai của những đồ vật của chúng ta.

Em thích Tron, nó đơn giản, ngu ngơ và dễ đoán nhưng hiện đại, nó đưa những khái niệm siêu tưởng đến với suy nghĩ của em (như Matrix truớc đây), khiến chúng ta mở rộng tầm mắt về cái vũ trụ xa xôi này.

...Lan man, chém tí tăng post :D

2luatapchoihtpc

Phim này nhảm xàm, chả có gì hay, tui xem đúng 10p xong xóa luôn, mất công tải về mất thời gian, toàn tâng bốc ảo
từ đó giờ xem phim hiện đại thấy avatar là hay nhất, đồ họa thì số 1, cốt truyện cũng hay và nhân văn

nguyenma

Member

Phim này nhảm xàm, chả có gì hay, tui xem đúng 10p xong xóa luôn, mất công tải về mất thời gian, toàn tâng bốc ảo
từ đó giờ xem phim hiện đại thấy avatar là hay nhất, đồ họa thì số 1, cốt truyện cũng hay và nhân văn

1/ bác ko xem 3D
2/ bác ko thưởng thức nhạc phim
3/ bác chưa xem đến những đoạn hay
4/ bác ko xem thì ko có quyền nói những nhận xét của mọi người là tâng bốc ảo
5/ ...

haichit

Thực sự thì mình xem phim này cũng chỉ ấn tượng về nhạc phim + cảnh quay + ánh sáng đẹp ... chứ thất vọng về nội dung đơn giản của nó. Chưa xem 3D Avatar nên không biết so sánh thế nào, còn 3D của phim này cũng okie chứ không đến nỗi quá tốt. Đợt trước mình đi xem 4D ở Universal Studio ở bên Florida thì thấy phim Shrek và Spider man (short clip) làm quá tốt, xem phê không chịu đựoc, cảnh quay như đập vào mặt, có đoạn rơi xuống sông mà sợ hết hồn. Nhắc lại 4D của Spiderman thì vẫn phê cảm giác, chúng nó cho mình ngồi trên xe rồi kéo vào phòng tối, sau đó bật màn hình lên nhìn rõ mồn một cảnh spiderman đánh nhau với quái vật, có lần spiderman bị ném từ trên cao xuống mà khán giả cũng có cảm giác bị ném, hú hồn, chả khác nào đi roller coaster. Quay lại với Tron thì thấy các em gái trong Game quả thật rất quyến rũ, rất ấn tượng với cảnh em Quorra ngồi trên ghế như mơi (anh đến chén em đi). Tiếc là em này khi trốn khỏi thế giới game thì nhìn không thích lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

VnVn

Member

mới xem phim này xong ( có vẻ hơi lạc hậu nhỉ :D ), được cái nhạc hay và cảnh quay , chứ nội dung thì ko thể dỡ hơn ~~ . Đánh nhau như hát bội ,tình tiết giải quyết còn kém hơn phim VN , ( Đoạn đi vào lấy cái đĩa ) thất vọng toàn tập ~~

Bên trên