Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

nhocgary

Ðề: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

K+ làm quỷ gì coi được QPVN(hiện tại thì ko, tương lại chắc sẽ có thôi, vì là kênh phục vụ kinh tế - chính trị - quốc phòng), muốn coi được, phải add bằng chân. tới giờ đá, ko biết có chống tràn sóng hay vẫn free. còn htv9 có trong gói kênh k+ thì vẫn coi được

Tính sao mà 800.000 thuê bao(cho là 800k dùng k+HD hết đi) mà có doanh thu 90 triệu US/năm, 9 triệu đã có chưa. cướp trên giàn mướp chắc

Được mà bác, 80% thuê bao K+ dùng gói HD với giá 220k/tháng (xấp xỉ trên 10 USD/tháng)= 120USD/năm
Suy ra doanh thu từ số thuê bao này: 80% x 800.0000 x 120 = 76.800.000 USD
20% thuê bao còn lại dùng gói cơ bản 85K/tháng (4 USD)=48 USD/năm
Doanh thu từ số thuê bao này = 20% x 800.000 x 48 = 7.680.000 USD
Tổng doanh thu K+ một năm = 76.800.000 + 7.680.000 = 84.480.000 USD.
Chưa kể doanh thu bán kênh K+ cho VTVCab, FPT, MyTV, HCaTV khoảng 10 triệu USD/năm nữa.
Sắp tới K+ đạt 1 triệu thuê bao, con số doanh thu 1 năm có thể cán mốc 100.000.000 USD hoàn toàn dễ dàng.
Tóm lại dù gì đi nữa K+ vẫn sống khỏe.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

Được mà bác, 80% thuê bao K+ dùng gói HD với giá 220k/tháng (xấp xỉ trên 10 USD/tháng)= 120USD/năm
Suy ra doanh thu từ số thuê bao này: 80% x 800.0000 x 120 = 76.800.000 USD
20% thuê bao còn lại dùng gói cơ bản 85K/tháng (4 USD)=48 USD/năm
Doanh thu từ số thuê bao này = 20% x 800.000 x 48 = 7.680.000 USD
Tổng doanh thu K+ một năm = 76.800.000 + 7.680.000 = 84.480.000 USD.
Chưa kể doanh thu bán kênh K+ cho VTVCab, FPT, MyTV, HCaTV khoảng 10 triệu USD/năm nữa.
Sắp tới K+ đạt 1 triệu thuê bao, con số doanh thu 1 năm có thể cán mốc 100.000.000 USD hoàn toàn dễ dàng.
Tóm lại dù gì đi nữa K+ vẫn sống khỏe.

Em quên, chỉ tính 1 tháng. doanh thu cao ngất mà bảo lỗ, chắc trả tiền lương cao, với đầu tư ban đầu trên giấy cao

nhocgary

Em quên, chỉ tính 1 tháng. doanh thu cao ngất mà bảo lỗ, chắc trả tiền lương cao, với đầu tư ban đầu trên giấy cao

Lương cao nhé, mấy em Chăm sóc khách hàng thui mà lương 7-10 tr/tháng đấy

Flatland

Well-Known Member

(800.000 x 7usd) x 12 tháng = 67.200.000usd mỗi năm ( đây là tính mức trung bình 50:50 hd/sd) ngoài ra các gói bản quyền thể thao đều đwowcj tài trợ 1 phần. Nội dung nhiều chương trình nước ngoài mà K+ khai thác cũng được tài trợ về phí bản quyền.
Nếu lượng thuê bao sống đạt và duy trì ở con số 1 triệu thì chắc chắn cước thuê bao sẽ tiếp tục giảm xuống 180 - 200k/ 1 tháng.
Đây là em nghĩ vậy. Thực tế có thể khác nhiều.

K+ làm quỷ gì coi được QPVN(hiện tại thì ko, tương lại chắc sẽ có thôi, vì là kênh phục vụ kinh tế - chính trị - quốc phòng), muốn coi được, phải add bằng chân. tới giờ đá, ko biết có chống tràn sóng hay vẫn free. còn htv9 có trong gói kênh k+ thì vẫn coi được

Tính sao mà 800.000 thuê bao(cho là 800k dùng k+HD hết đi) mà có doanh thu 90 triệu US/năm, 9 triệu đã có chưa. cướp trên giàn mướp chắc

Bạn có đầu thu K+ không? Vẫn xem QPVN một cách ngon lành nhé, còn chuyện chống tràn sóng thì nói làm gì, lúc đó QPVN chỉ còn phục vụ dân thành thị có cáp và DVB-T mất rồi.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

bằng lường mấy cái **ằng kéo cáp bên Viettel =)) K+ sao đú đc với Viettel,chuẩn bị cầm cái tráp nợ lương đi
K+ doanh thu 1 năm đc 100tr$ đê so với Viettel doanh thu 11 tỷ$ eo ơi đắng....à mà thối =))

---------- Post added 03-09-2014 at 23:41 ----------

bằng lương mấy cái **ằng công nhân HĐ kéo cáp bên Viettel =)) K+ sao đú đc với Viettel,chuẩn bị cầm cái tráp nợ lương đi
K+ doanh thu 1 năm đc 100tr$ đê so với Viettel doanh thu 11 tỷ$ eo ơi đắng....à mà thối =))

phithien

Well-Known Member

Bạn có đầu thu K+ không? Vẫn xem QPVN một cách ngon lành nhé, còn chuyện chống tràn sóng thì nói làm gì, lúc đó QPVN chỉ còn phục vụ dân thành thị có cáp và DVB-T mất rồi.

add tp vtc vào coi kênh QPVN rồi,hi vọng mai ko bị 7 sắc cầu vòng

nhocgary

Ðề: Re: Ðề: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

bằng lường mấy cái **ằng kéo cáp bên Viettel =)) K+ sao đú đc với Viettel,chuẩn bị cầm cái tráp nợ lương đi

bằng lương mấy cái **ằng công nhân HĐ kéo cáp bên Viettel =)) K+ sao đú đc với Viettel,chuẩn bị cầm cái tráp nợ lương đi

So sánh khập khiễng

Ðề: Re: Ðề: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

Bác này so sánh kiểu gì thế ko biết. K+ là lĩnh vực truyền hình. Doanh thu như vậy là ngon rồi.

Viettel doanh thu 11 tỷ $. Nhưng trong đó có Internet, next TV, Điện thoại (nội thuệ bao Viettel không là cũng đã chiếm doanh số khủng rồi) sao lại đi so sánh như thế.

Muốn so sánh thì so sánh với công ty mẹ của K+ đó (Canal Plus và VTV) :D. Nói thẳng ra, nếu có đấu thầu bản quyền, Canal Plus nó mua được hết nhé. Mà Viettel có bản quyền thì cũng sẽ phải chia sẻ thôi. Trong TP lớn và thuê bao nhiều như HCM thì nó đâu có được phát trên song vệ tinh và song truyền hình bình thường. Chỉ được phát thông qua Internet là NextTV thôi.

Bác nào dung K+ thì yên tâm, giá 220k/tháng đã tính rồi, trong tương lại không cần phải tăng giá mà vẫn xem đầy đủ các giải bóng đá. Hiện tại Viettel giá NextTV 60k/tháng, tương lai có bản quyền Champion League hoặc Các giải bóng đá kia cũng sẽ lên giá cước thôi. Chắc tầm 150k - 200k cho gói có bóng đá (làm gì có kiểu phục vụ nhân dân gì ơ đây), mua mấy gói đó tính bang triệu USD mà thue bao một tháng 60k thì phá giá thị trường à

add tp vtc vào coi kênh QPVN rồi,hi vọng mai ko bị 7 sắc cầu vòng

Nếu xảy ra chuyện này thì đích thị họ kinh doanh chẳng khác gì K+, bà con nghèo nhìn vào rồi ồ lên, khắc gì nhau đâu.

boyben2011

Well-Known Member
So sánh với Cannal group vs Viettel group thì Canal cũng ko đọ lại Viettel đc
Doanh thu tập đoàn Canal có 5tỷ EUR Viettel là 11 tỷ$ (số liệu em ước lượng làm tròn chứ nếu đưa con số chính xác em mất nh` thời gian lắm nên các bác đừng ném đá em)

anan

Member

ai chém viettel doanh thu 11$ ( hơn 230.000 tỉ vnd) làm giật mình. coi lại thì ra có 7,6 tỉ mà các bác phóng quá. nói có sách mách có chứng nhé

Cụ thể, năm 2013, doanh thu của Viettel ước thực hiện 162.886 tỷ đồng, đạt 100% kế hoạch, tăng 15,2% so với năm 2012. Lợi nhuận trước thuế ước đạt 35.086 tỷ đồng, đạt 101% kế hoạch, tăng 27,5%, lợi nhuận sau thuế của Viettel ước đạt 26.413 tỷ đồng, đạt 99% kế hoạch năm 2013, tăng 25,2%, nộp ngân sách Nhà nước ước thực hiện 13.586 tỷ đồng, đạt 106% kế hoạch, tăng 19,4%.

nhocgary

Ðề: Re: Trưởng phòng PR kênh truyền hình K+: Việt Nam từ lâu đã có một VINASHIN trong làng truyền hình

So sánh với Cannal group vs Viettel group thì Canal cũng ko đọ lại Viettel đc
Doanh thu tập đoàn Canal có 5tỷ EUR Viettel là 11 tỷ$ (số liệu em ước lượng làm tròn chứ nếu đưa con số chính xác em mất nh` thời gian lắm nên các bác đừng ném đá em)
Thằng này phát biểu liều, cả VNPT với Viettel mới được 11 tỷ $ nhé

tan_huy_93

Well-Known Member

Từ khi Viettel vào vụ bản quyền bóng đá...

Cuộc chiến ở HD Việt Nam giờ là... ba phê... K+ vs VTC vs VIETTEL :)) :))

Thôi cho em xin, các bác trao đổi chiêu thức chơi thôi, em không muốn thấy ai bị bác MÍ cho lên bảng điểm số đâu nhé :)

undpnd

Thôi cho em xin, các bác trao đổi chiêu thức chơi thôi, em không muốn thấy ai bị bác MÍ cho lên bảng điểm số đâu nhé :)

Làm gì có phe nào bác.
Chỉ cần K+ về Pháp là yên ổn ngay thôi mà.

Hihi.... Chỉ cần Vịt trở thành EVN thứ 2 là dẹp loạn ngay thôi mà ;)).

Flatland

Well-Known Member

Làm gì có phe nào bác.
Chỉ cần K+ về Pháp là yên ổn ngay thôi mà.
Về Pháp làm sao được mà về. Cũng cần biết rằng sau khi Viettel không trúng thầu gói bản quyền NHA ở VN, thì Viettel cũng không có ý kiến gì đáng kể về đơn vị nắm giữ bản quyền sau này, mà thay vào đó Viettel là 1 trong những đơn vị đầu tiên đạt được thỏa thuận hợp tác với VSTV để phân phối gói kênh K+ trên hệ thống Next TV.

tran mai danh

viettel, vtc, k ai free là dùng

Bên trên