Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Sáng nay truyền hình AN VIÊN tăng thêm 6 kênh trên hạ tầng DTH nâng tổng số 99 kênh
nhưng trái với kỳ vọng của mọi người đợt tăng kênh lần này không có kênh HD và kênh thể thao chất lượng
thay vào đó là các kênh
Bình Phước 1, Hà Tĩnh, VTV Đà Nẵng, VTV4, VTV5 và VTC10 ( thay astro)
Tuy lần tăng kênh này không được quan tâm nhiều lắm nhưng cũng cho thấy là truyền hình AN VIÊN đang từng bước hoàn thiện và nâng cao chất lượng dịch vụ
chi tiết tại : Truyền hình an viên tăng kênh
Xem thêm : Danh sách kênh truyền hình an viên

Chỉnh sửa lần cuối:

hai_nvv08

Member
Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

Thế DTT không có gì à? Kiểu này DTT có thay kênh Astro thì cũng chỉ thay bằng kênh địa phương thôi :((

kudo1908

Active Member

Hoàn thiện thì mình chưa thấy,nhưng An Viên đang xóa các kênh hay thay vào các kênh địa phương ko được ưu thích,ví dụ : kênh Hưng Yên,Ninh Bình,Thanh Hóa,Hà Nam,Cà Mau.Giờ lại thêm Hà Tĩnh,Bình Phước.Mình chắc chắn 2 kênh VTV4 và VTV5 rất ít ng xem,thiết nghĩ tại sao AVG ko tăng những kênh nhiều ng ưu thích như là BTV5 của Bình Dương,SCTV16,VCTV2 kênh PhimViet,mình thấy kênh VTV9 là AVG đang thu của VCTV.

Chivan

Active Member

"Ăngten trong nhà: 50.000 đồng/lần"
Bác cho hỏi Angten trong nhà thì dùng được các gói nào? Khi chưa kịp nạp tiền thì xem được những gì, và thời gian xem được bao lâu?
Thanks bác

Re: Ðề: Truyền Hình An Viên tăng kênh trên hạ tầng DTH ngày 01/03/2013

"Ăngten trong nhà: 50.000 đồng/lần"
Bác cho hỏi Angten trong nhà thì dùng được các gói nào? Khi chưa kịp nạp tiền thì xem được những gì, và thời gian xem được bao lâu?
Thanks bác

Như Ý và Cao cấp bác ạ nếu bác ở các thành phố lớn như HN, TPHCM...
chưa nạp kịp thì có thể xem ANTV, và các kênh VTC, HP, THóa..

Chivan

Active Member

GÓI CƠ BẢN
Chỉ áp dụng đối với Truyền hình trực tiếp qua vệ tinh DTH
Bao gồm 48 kênh đặc sắc hàng đầu Việt Nam: VTV, ANTV, H1… và các kênh giải trí nước ngoài hấp dẫn như: Star Sport, Animal Planet, Cinemax…
Thông tin gói cước
AVG cho khách hàng mượn thiết bị trong vòng 18 tháng không phải trả phí đặt cọc
33.000 VNĐ/ tháng
Chi phí đóng lần đầu: 1.100.000 VNĐ
(Bao gồm phí hòa mạng và 6 tháng phí thuê bao )
Chi phí trên chưa bao gồm phí lắp đặt:
Chảo DTH: 200.000 đồng/ lần
Cho em hỏi về đoạn chữ nghiêng là như thế nào ạ?

Jay Miz

Member

Thế DTT không có gì à? Kiểu này DTT có thay kênh Astro thì cũng chỉ thay bằng kênh địa phương thôi :((

cứ chờ xem bác ạ, DTT chưa thấy gì mà =)), nhỡ đâu đc kênh hay 8-}

Cố tăng kênh cho có để chạy theo số lượng...toàn những kênh thêm vô làm lộn xộn thêm chứ có bao giờ xem đâu...các kênh hay bongdatv, vctvthethao, phimviet, sctv...sao không thêm vô toàn chọn những kênh cho xem không chẳng mất tiền vậy thì gắn ăngten coi analog còn hơn..ạccc

AnhBaSG

Member

Tăng kênh địa phương riết rồi 63 tỉnh thành có 63 kênh riêng ah?! Chán !:-h

Cố tăng kênh cho có để chạy theo số lượng...toàn những kênh thêm vô làm lộn xộn thêm chứ có bao giờ xem đâu...các kênh hay bongdatv, vctvthethao, phimviet, sctv...sao không thêm vô toàn chọn những kênh cho xem không chẳng mất tiền vậy thì gắn ăngten coi analog còn hơn..ạccc
Các kênh bạn nói của truyền hình cáp
bạn có thể sử dụng truyền hình cáp
còn AVG chắc sẽ ko bao giờ có bongdatv rồi

Nội dung các kênh này có phát trên sóng của AVG không, tùy thuộc vào việc đàm phán của AVG với các đài cung cấp nội dung, không phải là phát trên cáp hay không đâu bạn. Mình hy vọng sắp tới AVG có nhiều kênh hay hơn nữa.

Nội dung các kênh này có phát trên sóng của AVG không, tùy thuộc vào việc đàm phán của AVG với các đài cung cấp nội dung, không phải là phát trên cáp hay không đâu bạn. Mình hy vọng sắp tới AVG có nhiều kênh hay hơn nữa.

tuank+

Member

Sáng nay truyền hình AN VIÊN tăng thêm 6 kênh trên hạ tầng DTH nâng tổng số 99 kênh
nhưng trái với kỳ vọng của mọi người đợt tăng kênh lần này không có kênh HD và kênh thể thao chất lượng
thay vào đó là các kênh
Bình Phước 1, Hà Tĩnh, VTV Đà Nẵng, VTV4, VTV5 và VTC10 ( thay astro)
Tuy lần tăng kênh này không được quan tâm nhiều lắm nhưng cũng cho thấy là truyền hình AN VIÊN đang từng bước hoàn thiện và nâng cao chất lượng dịch vụ

trưa đi làm về phải wa nhà ông bà để thay tv lcd sang crt @-) . nói thiệt là các kênh sd của avg kém wa . mình thì ít xem tv nên cũng ko quan tâm lắm cái vụ này . nhưng theo cá nhân mình số lương kênh ít nhưng chất lượng tốt thì vẫn ngon hơn kênh nhiều mà ko bao jo xem vì hình ảnh quá tệ.

naika83

Member

Tôi nghĩ sẽ có đủ các tỉnh có đài địa phương trên sóng avg đây.Lúc này các nhà đài tỉnh vui mừng phải biết,cái mác cả nước đang theo dõi kênh truyền hình địa phương của mình mà thực ra chẳng ai thèm quan tâm theo dõi đâu.Cứ tăng kênh kiểu này chán quá bác AVG ah. 99 kênh không khác gí so với trước đây là hơn 50 kênh.Cứ đà này hết hợp đồng tôi xin hạ chảo AVG xuống thôi.88 nghìn đ/tháng nói thật rẻ là không rẻ đâu quá đắt.

tan_huy_93

Well-Known Member
Trước hên là em chọn số mặt đất vì không ham nhiều kênh. :)

List kênh cả trăm kênh mà phần nhiều toàn là kênh địa phương nhìn chắc kinh khủng lắm hả các bác ???

naika83

Member
Đúng vậy nhìn list kênh kinh quá cơ.Hơn 50 kênh như trước em lại thích hơn.Lại theo vết của bác vtc mất rồi đua tăng kênh rồi....chất lượng kênh lại kém =>mất khách.Bạn TruyenHinhAnVienHD nói "Không rẻ mà cũng chẳng tìm được đài nào giá hợp lý hơn AVG với nội dung vậy"Nếu tôi bỏ qua vài HD của AVG Tôi bỏ ra 75 ngàn/tháng của bác K+ tôi được thưởng thức nhiều kênh giải trí hơn(tất nhiên là không có bóng đá anh ngày chủ nhật)Thể thao đa dạng không như bác AVG suốt ngày thể thao đường phố, V Lích buồn chán.Tôi biết mỗi đài có đặc sản riêng nhưng AVG không thay đổi mạnh mẽ thì thị trường của AVG sẽ thu hẹp lại thôi.Cái gì mới mọi người muốn thử xem sao nhưng mãi vẫn giậm chân tại chỗ sẽ mất khách thôi.Tôi hưởng ứng AVG từ ngày mới ra mắt lắp đặt tại hải phòng nhưng đến giờ thì tôi buồn......Không biết bác nào có cảm nghĩ như tôi không.

Chỉnh sửa lần cuối:
bác nào thích 55 kênh như trước chịu khó vào list kênh xóa hết các kênh mới tăng đi là xong
xóa luôn 5 kênh HD tăng sau này để 5 kênh trước thôi

hihi :D

Jay Miz

Member
bác nào thích 55 kênh như trước chịu khó vào list kênh xóa hết các kênh mới tăng đi là xong
xóa luôn 5 kênh HD tăng sau này để 5 kênh trước thôi

hihi :D

góp ý của người xem thực tế là đúng mà bác, DTH thì ừ thôi nhiều kênh địa phương vì nó còn mang tính quảng bá, còn DTT thì hạn chế bớt chỉ nên để các đài địa phương chất lượng còn băng thông để nâng cao chất lượng hình ảnh và các kênh giải trí chất lượng và tăng kênh HD lên thế mới ổn bác ạ, AVG thì cũng được 1 năm so với hồi đầu thì có khá hơn nhưng mà cũng nên bổ sung những cái còn thiếu thật nhanh bác ạ

Bên trên