Truyền Hình Cáp HD Ở Hải Phòng

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Truyền Hình Cáp HD Ở Hải Phòng

mấy hôm bận quá chưa lắp đc. các bác cho e hỏi là với số tiền bỏ ra nhiều hơn để mua settop box ( 1850k so vs 1375k) thì vip tv có đáng để xem hơn k ạ. nhu cầu của e là xem bóng đá là chính. :D. thk các bác

28 Văn Cao có 01 settop box cũ còn khiển chỉ có 550k :)

dragonlee

Well-Known Member

Thế cái này là của thằng nào? Có phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ ko?

Cái này của thằng bưu điện, đăng ký lắp đường MyTV rồi nói kỹ thuật bưu điện setup là xong thôi bác.

EG công bố gói dịch vụ HD lý do thực là do MIC tại đường Lạch Tray tung ra dịch vụ HD vào thời điểm EG không có. EG sợ mất khách nên đưa ra gói đó nhưng thực chất là hạ tầng kỹ thuật của EG chưa thế đáp ứng. Cái đó EG biết thừa nhưng vẫn công bố để không mất điểm cạnh tranh. EG còn chơi xấu bằng cách dùng nguyên một kênh thông báo mạng của MIC là không hợp pháp. Chiêu trò của anh Quang TV có hơi hướng của chợ Sắt.

cái này đúng mà bác.nghe nói bọn ở Lạch Tray chỉ được cấp phép phát số thôi nhưng nó cố tình phát analog đấy ạ

dragonlee

Well-Known Member

Tóm lại bây giờ em liệt kê sơ bộ thế này cho nó nhanh và vuông, các bác mới khỏi lăn tăn:

Ưu điểm:
MyTV: Xem lại được truyền hình và có kho phim
AVG : Thuê bao rẻ nhất, phát bóng đá quốc tế trực tiếp thứ 7, kênh chọn lọc và có kênh về văn hóa Phương Đông, phật phát dành cho người lớn tuổi, HBO và StarMovie có thuyết minh.
K+ : Phát bóng đá trực tiếp HD
EG : Xem được nhiều TV cùng lúc

Nhược điểm:
MyTV: Chỉ xem được 1 TV, chương trình thiếu nhi thu tiền
AVG : Chỉ xem được 1 TV, nếu muốn xem thêm tivi nữa phải mua thêm đầu thu.
K+ : Chi phí thuê bao cao, Chỉ xem được 1 TV, nếu muốn xem thêm tivi nữa phải mua thêm đầu thu.
EG : Không nét, chương trình không phong phú

Note: Các bác mới lắp đặt lưu ý không nên quan tâm quá vào hãng này hãng kia có bao nhiêu kênh, mà nên quan tâm có những kênh mình thích không, Chứ nhiều kênh mà toàn những kênh địa phương và những kênh không bao giờ ngó tới thì nhiều làm gì, quan trọng là chọn lọc.

Tóm lại bây giờ em liệt kê sơ bộ thế này cho nó nhanh và vuông, các bác mới khỏi lăn tăn:

Ưu điểm:
MyTV: Xem lại được truyền hình và có kho phim
AVG : Thuê bao rẻ nhất, phát bóng đá quốc tế trực tiếp thứ 7, kênh chọn lọc và có kênh về văn hóa Phương Đông, phật phát dành cho người lớn tuổi, HBO và StarMovie có thuyết minh.
K+ : Phát bóng đá trực tiếp HD
EG : Xem được nhiều TV cùng lúc

Nhược điểm:
MyTV: Chỉ xem được 1 TV, chương trình thiếu nhi thu tiền
AVG : Chỉ xem được 1 TV, nếu muốn xem thêm tivi nữa phải mua thêm đầu thu.
K+ : Chi phí thuê bao cao, Chỉ xem được 1 TV, nếu muốn xem thêm tivi nữa phải mua thêm đầu thu.
EG : Không nét, chương trình không phong phú

Note: Các bác mới lắp đặt lưu ý không nên quan tâm quá vào hãng này hãng kia có bao nhiêu kênh, mà nên quan tâm có những kênh mình thích không, Chứ nhiều kênh mà toàn những kênh địa phương và những kênh không bao giờ ngó tới thì nhiều làm gì, quan trọng là chọn lọc.

K+ thuê bao cao chỉ là bác nào máu bóng đá thui bác.chứ h nó cũng có các gói bình dân như AVG mà.e mới lắp 1 e K+ ko bóng đá, tổng $ = 1 tr 3 trăm bao nhiu ý.đã bao gồm 6 tháng thuê bao.tính ra cái đầu có hơn 7 lít.= avg
còn cái VTC ko thấy bác nói đến???
VTC e thấy ưu điểm là nét.nét hơn bọn avg + K+ nhìu(cảm nhận cá nhân.ko đúng bác đừng chém :D )
nhược là giá đầu thu khá cao+gói HD của nó cũng chả khác j K+ bóng đá cả.trong khi HD của AVG có 88k :)

dragonlee

Well-Known Member

K+ thuê bao cao chỉ là bác nào máu bóng đá thui bác.chứ h nó cũng có các gói bình dân như AVG mà.e mới lắp 1 e K+ ko bóng đá, tổng $ = 1 tr 3 trăm bao nhiu ý.đã bao gồm 6 tháng thuê bao.tính ra cái đầu có hơn 7 lít.= avg
còn cái VTC ko thấy bác nói đến???
VTC e thấy ưu điểm là nét.nét hơn bọn avg + K+ nhìu(cảm nhận cá nhân.ko đúng bác đừng chém :D )
nhược là giá đầu thu khá cao+gói HD của nó cũng chả khác j K+ bóng đá cả.trong khi HD của AVG có 88k :)

Về thuê bao tháng của K+ và AVG thì bác nhầm thì phải
- AVG (33 ngàn/1 tháng gói thường - 66 ngàn/1 tháng gói như ý và 88 ngàn/1 tháng có 9 kênh HD)
- K+ (75 ngàn/1 tháng gói thường - 220 ngàn/1 tháng gói Premium và 300 ngàn/1 tháng có 8 kênh HD)

Còn VTC nét hơn K+ thì bác nên xem lại.

mottaydambayhp

Nhà mình dùng TH cáp EG SmartTV xem rất mờ và kém chất lượng không biết do đường truyền hay do nhà đài?

Truyền hình trả tiền của Việt nam ta con lôm nhôm lắm.

tinhte

Well-Known Member
Cab giờ lên đến 300 kênh, nhiều kênh HD, có cả Carton HD nữa.

duHP

Member
Ðề: Re: Truyền Hình Cáp HD Ở Hải Phòng

Các bác chẳng chịu khó ủng hộ HP gì nhỉ?

vohaidong

Active Member
Ðề: Re: Truyền Hình Cáp HD Ở Hải Phòng

Các bác chẳng chịu khó ủng hộ HP gì nhỉ?

Bác đừng coá rận chứ THC HP xem nó toàn ruồi với nhặng. Lắp cái nào cũng bảo phải mắc bộ kích gì gì đó ( Tiền tính riêng ) nghe mà nản. Nhà em lắp từ hồi mới khai sinh ra cái cáp này toàn để ''nghe'' thời sự.

vutaikt

mình làm bên truyền hình an viên chi nhánh hải phòng.
gói cước cao nhất của an viên chỉ có 88k và có 09 kênh Hd thôi. chỉ thua k+ về mặt bóng đá thôi vì k+ họ mua bản quyền.

bobby_lee

Member

Bố làm muộn thế, người khác làm hết ròi!

dragonlee

Well-Known Member

mình làm bên truyền hình an viên chi nhánh hải phòng.
gói cước cao nhất của an viên chỉ có 88k và có 09 kênh Hd thôi. chỉ thua k+ về mặt bóng đá thôi vì k+ họ mua bản quyền.

Bác qua 28 Văn Cao em tặng bác 1 đống tờ rơi của chuyền hình An Viên để bác đi phân phát quảng cáo.

Hôm qua mới phát hiện ra cái bọn cài Mytv nó toàn cài độ phân giải là 720 và tần số quét là 50hz
mới mò ra là vào menu bằng cách nhất nút Set rồi nhập Pass 6321 sau đó thay đổi thông số độ phân giải là 1080 và tần số quét là 60, Thay đổi độ giãn màn hình là 16:9 cho phù hợp sau đó khởi động lại MYTV. Kết quả không thể tưởng tượng được. Hình ra khác hẳn, đẹp và nét hơn nhiều. Các kênh VTV SD sẽ tự động chuyển sang màn hình vuông. Các Kênh HD sẽ tự động chuyển sang màn hình rộng.

manhsakura

Chào bạn.
Hiện tại ở Hải Phòng có truyền hình số HD AVG (An Viên) với 91 kênh SD siêu nét + 14 kênh HD giá cước chỉ với 88.000đ/1 tháng. Nếu bạn có nhu cầu gọi điện vào số máy 0972.066.000 hoặc 0902.090.196 để mình tư vấn, mình tên Mạnh

chi tiết: Truyền hình cáp Hải Phòng, Lắp đặt truyền hình cáp Hải Phòng, Đăng ký truyền hình cáp Hải Phòng, Truyền hình an viên Hải Phòng

duhuongsh

Member
truyền hình cáp hp bây giờ lắp setbox hd xem nét mà giá cũng phải thêm 50k 1 tháng hình như tháng này đang khuyến mãi settbox hay sao ý

tuankhoatk

Bác nộp vào cho nó hơn 2 củ tiền thuê bao, nó khuyến mại cho bác cai đầu thu settobox

Bên trên