Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Hôm nay settop box của viettel update đã xem được video mp4, khởi động cũng nhanh hơn,bây h mà update thêm có phần yuotobe nữa thì truyền hình vietel là số 1

Hèn gì hôm bữa cắm usb coi phim mà không được, hôm nay khe usb tivi nó dở chứng cắm thử vô box coi phà phà mà cũng ko để ý, bác nói mới bít.:D

vuthecong78

Well-Known Member
Ðề: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Chỗ mình nhiều nhà lắp vt, riêng mình thì không thèm. Nhà mình dùng quang VNPT đang xem các kênh sau HD: BĐTV, TTTV, VTV1-3-6, VTC1-2-3, VTC TT, HTV 2-7-9, Quốc hội, Quốc phòng, Nhân dân, 3 kênh National Geography, StarMovie, Fox, NHK, Outdoor Channel, VTVCabMTV, VTC ITV, Starworld . Tổng là 25 kênh HD (thiếu mất HBO HD) và 180 kênh SD, thiếu mất nhóm kênh của SCTV còn lại có đủ hết của VTV, VTC, HTV, HTVC, VTVCab .....

vuthecong78

Well-Known Member

Tranh cải nhau làm gì các Bác!? Cắt thì nó cũng đã cắt rồi, chỉ còn 33 kênh thôi nhé.

Bây giờ định mua cái TV Box để xem TV đây, các Bác cho ý kiến:
- TV box nào dùng trên cáp quang VT ổn?
- Dùng phần mềm nào để xem được TV nhiều kênh và ổn định nhất?

Xong ạ! :)

Quan trọng là bác xài VNPT thì em chỉ cho đầy cách xem.

hopmai86

Member
Thực ra tùy nhu cầu bác ạ,chứ h lắp mytv muốn xem 4tv,lại làm 4 cái anroibox thì tốn kém lắm ,như nhà e các cụ chỉ cần xem tv crt với 61 kênh là ổn rồi ,còn cái tv chính thì xem cáp số 2 chiều

vuthecong78

Well-Known Member

Thực ra tùy nhu cầu bác ạ,chứ h lắp mytv muốn xem 4tv,lại làm 4 cái anroibox thì tốn kém lắm ,như nhà e các cụ chỉ cần xem tv crt với 61 kênh là ổn rồi ,còn cái tv chính thì xem cáp số 2 chiều

Tốn bao nhiêu, mua loại 1tr là xem tốt rồi. Các TV đều xem HD và kho phim, ca nhạc không sướng à.

hopmai86

Member
Các bác cho e hỏi tí ạ: e đăng kí gói k+ lần đầu mất phí đăng kí 150 ngìn, sau đó e hủy đi,vài tháng sau e đăng kí lại,e có mất tiếp phí đăng kí 150k ko các bác

Các bác cho e hỏi tí ạ: e đăng kí gói k+ lần đầu mất phí đăng kí 150 ngìn, sau đó e hủy đi,vài tháng sau e đăng kí lại,e có mất tiếp phí đăng kí 150k ko các bác

150k 1 tháng chứ không phải mãi mãi.

hopmai86

Member
Đấy là tiền thuê bao tháng e Điêu,còn thêm cả chi phí để đăng kí ban đầu là 150k nữa

boyben2011

Well-Known Member

Đương nhiên là mất rồi :)) cứ dky là mất 150k bất kể là dky lần đầu hay nhiều lân

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

Tốn bao nhiêu, mua loại 1tr là xem tốt rồi. Các TV đều xem HD và kho phim, ca nhạc không sướng à.

4 cái TV mua 4box hết 4tr à :)) mà đâu phải nhà nào cũng có 4 TV HD đâu cha nội

Bỏ cái "tư duy bao cấp " của VNPT đó đê, nhiều người dùng VT là về vấn đề giá cả , bao giờ VNPT nhà ông mà có dịch vụ internet+truyền hình 200k/tháng thì nói chuyện vs VT nhé

VNPT phá sản đến mít rồi, mà đòi đánh đu với VT :))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Truyền hình cáp Viettel giảm số kênh?

làm gì có vụ này, nó nói là đăng ký nhưng thực ra là tiền thuê bao của tháng đầu tiên đó.

Câu nói này chỉ đúng khi dky từ ngày 16 đến 30 của tháng :))

Còn đky từ mùng 1 đến 15 của tháng thì mất phí thuê bao của tháng đó rồi

hopmai86

Member
Vậy tóm lại tháng đầu tiên mình sẽ mất 150k phí đăng kí+ 150k tiền thuê bao à các bác

phanhien

Member

Vậy tóm lại tháng đầu tiên mình sẽ mất 150k phí đăng kí+ 150k tiền thuê bao à các bác

Chính xác như bác nói! Tuy nhiên chỉ trong trường hợp bác đăng ký từ ngày 1 đến 15 hàng tháng. Từ ngày 15 về sau thì khác!

phanhien

Member

Sau ngày 15 là 150k+75k thuê bao à bác

Sau ngày 15 hình như là 150k thuê bao và miễn phí phí đăng ký thì phải! Giờ mình hủy dịch vụ rồi nên không rõ lắm! Trong đầu thu có quảng cáo đó bác!

sangngo12

Mình mới chuyển sang mạng viettel, có cách nào xem tv trên laptop = list kênh giống như list m3u của FPT xem trên VLC ko vậy các bạn :( Thanks

Được chứ sao không được, nick boyben2011 không gì là không thể nói.

sangngo12

Được chứ sao không được, nick boyben2011 không gì là không thể nói.

Cảm ơn bạn, nhưng không hiểu bạn nói gì @@ Cho mình xin file để xem đc không! Nếu phức tạp thì chỉ cách cho mình với, thank bạn :(

Bên trên