Tư tưởng phật giáo trong Chiến tranh các vì sao

lengockhanhi

Film critic

Từ hôm nay, Nhi và anh Nam sẽ giới thiệu với các bạn một chuyên mục mới của box bàn luận: Trò chuyện điện ảnh.

Đây sẽ là một diễn đàn trò chuyện đúng nghĩa mang lại cho các bạn những bài bình luân phân tích phim bằng văn nói, không văn hoa cầu kì, bạn có thể download file audio để nghe bất cứ đâu giống như hình thức Podcast rất phổ biến hiện nay.

Bacsinam sẽ đăng đàn đầu tiên với bài nói mang chủ đề:

Tư tưởng Phật giáo trong bộ phim Chiến tranh các vì sao, dài 30 phút.

Hy vọng trong thời gian tới chúng ta sẽ được nghe những bài phân tích phim của anh Poly hay nhiều cinephile khác dưới dạng audio để mang lại sức sống mới cho diễn đàn.

Download file Audio của bài nói ở đây

16Sept2011-Tu tuong Phat Giao Trong Star Wars.wma

tuyetmuavienxu

Active Member
Ðề: Tư tưởng phật giáo trong Chiến tranh các vì sao

Cảm ơn Nhi, cảm ơn các anh chị tâm huyết với diễn đàn.

maxland152

Thực sự theo mình nghĩ thì không nên để thuần ở dạng audio thế này, phải kết hợp nữa mới trực quan được, có 2 cách:
Thứ nhất mỗi bài audio thì nên đi kèm với bài viết cụ thể.
Thứ hai có lẽ nên lồng video và hình ảnh với audio và kèm sub nữa thì tuyệt :X.
Mục đích của 2 cách này là nhằm người xem được tập trung, bởi vì tiếng nói giữa các vùng miền khác nhau nên nhiều khi khiến những người ở miền khác khó nghe, và cũng không phải ai cũng phát âm chuẩn được.
Mình thì cũng mới biết làm sub thôi, còn edit video không rành lắm. Dù sao cũng vô cùng cám ơn mod Nhi và bacsinam đã tạo ra sân chơi này cho mọi người :)

chethanhquang

Bị noise thế nhỉ, mọi thứ đều ổn nhưng bị noise thế này hơi khó chịu.

niza

tks Khả Nhi và bacsinam đã nghĩ ra chuyên mục mới cho anh em HD. niza cũng nghĩ như maxland152 là nên có bài viết, không hẳn vì giọng nói mỗi vùng miền khác nhau, mà vì bài viết tiện lợi hơn khi cần tìm (search), tua (review), trích (quote)...

vuquyty

Em thì nghĩ cứ để họ làm theo cách nào mà họ phát huy được nhất các bác ạ, mình sợ gì audio , em thấy cái j hay hay nó cũng phải hơi khác thường tí mới là phải. Lấy ví dụ không liên quan lắm , thức ăn ngon thì phải đắt, ( tất nhiên Tây họ ăn ngon thì cũng ko khổ lắm, mình mà ăn ngon có khi phải chen chúc...:D ) Kiểu kiểu thế ! :D

đang định lân la đâu hỏi xem lâu lắm ko thấy chị Nhi viết bài cảm nhận, vào đây thử thì lại có hay ghê :D

Lioncoeur

tks Khả Nhi và bacsinam đã nghĩ ra chuyên mục mới cho anh em HD. niza cũng nghĩ như maxland152 là nên có bài viết, không hẳn vì giọng nói mỗi vùng miền khác nhau, mà vì bài viết tiện lợi hơn khi cần tìm (search), tua (review), trích (quote)...

Bài viết thì sẽ có khối người copy rồi tự đem đi chỗ khác mà cóc cần ghi 1 chữ trích nguồn ở đâu, cứ như là tự mình làm ra vậy.

khanhi cũng vì chuyện này mà phát bệnh.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhphong89

Từ hôm nay, Nhi và anh Nam sẽ giới thiệu với các bạn một chuyên mục mới của box bàn luận: Trò chuyện điện ảnh.

Đây sẽ là một diễn đàn trò chuyện đúng nghĩa mang lại cho các bạn những bài bình luân phân tích phim bằng văn nói, không văn hoa cầu kì, bạn có thể download file audio để nghe bất cứ đâu giống như hình thức Podcast rất phổ biến hiện nay.

Bacsinam sẽ đăng đàn đầu tiên với bài nói mang chủ đề:

Tư tưởng Phật giáo trong bộ phim Chiến tranh các vì sao, dài 30 phút.

Hy vọng trong thời gian tới chúng ta sẽ được nghe những bài phân tích phim của anh Poly hay nhiều cinephile khác dưới dạng audio để mang lại sức sống mới cho diễn đàn.

Download file Audio của bài nói ở đây

16Sept2011-Tu tuong Phat Giao Trong Star Wars.wma

Bác này cao siêu quá.Nhìn ra cả tư tưởng Phật giáo trong phim này.Em thấy đây cũng là một phát hiện khá thú vị

Bên trên