[Tư vấn] Android box nào phục vụ cho nghe nhạc lossless, kết nối NAS?

Thấy trên 4r này nhiều loại AB quá. Đọc đi đọc lại cũng ko thấy cái mình cần nằm ở đâu nên up cái này lên hỏi các chuyên gia vậy.

Nhu cầu của mình rất đơn giản :)

1 em Android box chuẩn cho nghe nhạc lossless từ NAS

Hiện mình đang dùng Tvix với ZTV A-class rồi. Nhưng chưa hài lòng với khoản nghe nên phải tìm 1 em khác.

Đa tạ các bác trước.

Ðề: [Tư vấn] Android box nào phục vụ cho nghe nhạc lossless, kết nối NAS?

Thấy trên 4r này nhiều loại AB quá. Đọc đi đọc lại cũng ko thấy cái mình cần nằm ở đâu nên up cái này lên hỏi các chuyên gia vậy.

Nhu cầu của mình rất đơn giản :)

1 em Android box chuẩn cho nghe nhạc lossless từ NAS

Hiện mình đang dùng Tvix với ZTV A-class rồi. Nhưng chưa hài lòng với khoản nghe nên phải tìm 1 em khác.

Đa tạ các bác trước.

Em không có NAS nên chưa test thử bao giờ, nếu bác ở TP.HCM thì khi nào rảnh mang qua bên em test thử trên các dòng Android Box nhé, em sẽ giúp bác test xem loại nào dùng tốt nhất để bác chọn em ưng ý nhất ạ!

itvplus

Active Member

NAS, SAMBA thì bác gặp HiMedia Q5IV hoặc HiMedia Q10IV âm thanh chuẩn nhất DTS HD MA 7.1 full Lisence duy nhất trên thị trường Android box bác nhé :)

Em không có NAS nên chưa test thử bao giờ, nếu bác ở TP.HCM thì khi nào rảnh mang qua bên em test thử trên các dòng Android Box nhé, em sẽ giúp bác test xem loại nào dùng tốt nhất để bác chọn em ưng ý nhất ạ!

Tiếc quá, tôi lại ở Hanoi

NAS, SAMBA thì bác gặp HiMedia Q5IV hoặc HiMedia Q10IV âm thanh chuẩn nhất DTS HD MA 7.1 full Lisence duy nhất trên thị trường Android box bác nhé :)

Mình nghe nhạc nên chỉ cần 2 kênh thôi. 7.1 chỉ phục vụ nhu cầu HD thôi bác ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Kết nối NAS thì hầu như Android box nào cũng được hết á. Còn nghe lossless thì bác nên mua android box dùng chip Rockchip. :)

hieuykhoa

Member

NP-H750 | TEAC
mời bác!
muốn như bác chắc chỉ kiếm con DAC hỗ trợ nghe nhạc qua LAN thoi bác ạ!

Kết nối NAS thì hầu như Android box nào cũng được hết á. Còn nghe lossless thì bác nên mua android box dùng chip Rockchip. :)

Thanks bác. Để tôi kiếm thử.
Bác là chuyên gia ở box này. Nhờ bác giới thiệu 1 vài box được ko? :)

NP-H750 | TEAC
mời bác!
muốn như bác chắc chỉ kiếm con DAC hỗ trợ nghe nhạc qua LAN thoi bác ạ!

Cảm ơn bác. Đây cũng là 1 lựa chọn. Nhưng nếu tôi muốn làm nhiều thứ hơn nữa với bộ sưu tập của tôi thì em này mới đạt yêu cầu về nghe.

phithien

Well-Known Member

Bác xài Aclass tức là biết android box làm được gì rồi. tất cả android box đều làm được như aclass thôi( nhờ công nghệ lăng xê nên ai cũng tưởng nó tốt). bác nghe nhạc lossless thì android box và cả Dune hd đều ko đáp ứng được. Chỉ có popcorn A410 là đáp ứng tốt. popcorn A410 hình ảnh rất tốt, hầu như chỉ thua oppo. âm thanh thì cực tốt, vì có sẵn con chip DAC nằm sẵn trong box, nên nghe nhạc vàng, nhạc đỏ thì tuyệt vời

Hôm nay lướt qua 4r, thấy có e này: Open Hour Chameleon. Ko biết có bác nào test chưa nhỉ?
Chip Rockchip thì OK như bác Tiến comment rùi. Chỉ hóng các bác xem vụ kết nối với NAS ra sao thôi.

eolohd

Active Member

Hôm nay lướt qua 4r, thấy có e này: Open Hour Chameleon. Ko biết có bác nào test chưa nhỉ?
Chip Rockchip thì OK như bác Tiến comment rùi. Chỉ hóng các bác xem vụ kết nối với NAS ra sao thôi.

kết nối NAS thì con nào cũng ok hết bác ạ, vì tốc độ LAN của NAS là thừa với băng thông lossless nên bác chỉ cần mang file nhạc vào USB, cắm vào từng con Android Box rồi nghe thử, con nào bác thấy vừa ý thì dớt con đó. Khi về nhà dùng XBMC kết nối NAS thì như nhau hết. Mà thực ra A-Class của bác cài XBMC vào rồi đọc NAS cũng như các dòng khác thôi mà? Tốc độ mạnh yếu chẳng giúp ích gì cho bác trong vụ nghe nhạc này bác ạ. bác nên cài XBMC trên em A-Class của bác rồi test trước xem có vừa ý ko?

kết nối NAS thì con nào cũng ok hết bác ạ, vì tốc độ LAN của NAS là thừa với băng thông lossless nên bác chỉ cần mang file nhạc vào USB, cắm vào từng con Android Box rồi nghe thử, con nào bác thấy vừa ý thì dớt con đó. Khi về nhà dùng XBMC kết nối NAS thì như nhau hết. Mà thực ra A-Class của bác cài XBMC vào rồi đọc NAS cũng như các dòng khác thôi mà? Tốc độ mạnh yếu chẳng giúp ích gì cho bác trong vụ nghe nhạc này bác ạ. bác nên cài XBMC trên em A-Class của bác rồi test trước xem có vừa ý ko?

Cảm ơn bác. Để tôi chạy 1 vòng thử xem sao.

Bên trên