Tư vấn Anthem mrx 1120 và combo pre pow mazantz 7705 và 7055 hoặc 8077

tungvjckj

Active Member
em có như cầu xem fim và nghe nhạc tầm 70/30.em đang ngắm 2 option này.vì chưa dc trải nghiệm thực tế nên lăn tăn muốn xem 1 lần cho xong.các bác tư vấn giùm em đc ko?
P/S: loa em đang dùng klipsch 82ii , rc62ii sub sw112..

quan_psi

Well-Known Member
em có như cầu xem fim và nghe nhạc tầm 70/30.em đang ngắm 2 option này.vì chưa dc trải nghiệm thực tế nên lăn tăn muốn xem 1 lần cho xong.các bác tư vấn giùm em đc ko?
P/S: loa em đang dùng klipsch 82ii , rc62ii sub sw112..
Theo cá nhân e đã nghe thử ở audio hà nội con 1120 thì e thấy nên chơi hẳn pre pow rời

thangqtqt123

Well-Known Member
Quan trọng là bác đã tham khảo giá các mẫu cần chưa.
VD nếu 32 tr cho con 1120 thì ok còn 50tr cho nó thì qua avm60 các bác trên này bán cũng rẻ mua thêm pow nữa là đẹp.
Nếu giá nó ngang ngang 32tr thì lấy 1120 mua thêm pow đánh 5 kênh chính mấy kênh atmost đánh bằng 1120.

Nhạc nghe cho có thì chọn 1120, nếu nghe muốn hay thì 7705 tùy theo nhu cầu của bác.
P/s em lại quay về máng lợn anthem vì em chỉ xem phim.

happythanh

Active Member
dù bác nghe nhạc hay xem film thì chơi pre-pow rời bao giờ cũng hay hơn bác ợ, receiver toàn đưa ra công suất ảo so với thực tế, chưa kể receiver đẩy công suất lên bằng thuật toán digital, còn pow rời đẩy cs theo analog nên đương nhiên là pow rời cho âm thanh hay hơn receiver, chưa kể sau này bác nâng cấp sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.

Bên trên