[Tư vấn] các bác tư vấn giúp e mua sub với

thangvic

Member
qua quá trình tìm hiểu,mua và nâng đời nhiều lần cho loa,avr nhưng e vẫn chưa nâng đời đc sub
đây là thông số bộ dàn cùi mía nhà e
AVR:yamaha AZ2
main:jamo e870
rear và cen của 1 hãng vô danh nhưng chất và đc cái made in USA
sub:hiện tại e đang dùng tạm con sub của bộ loa vi tính cũ logitech Z2300,xem phim thì cũng uy lực nhưng khi nghe nhạc thì lại chuối quá
nên e muốn tìm mua 1 con sub ngon bổ rẻ để dùng,nhưng khổ 1 nỗi là gấu nhà chỉ cấp cho khoảng 4 củ thôi nên khó mua quá
e mong các bác tư vấn cho e con nào ngon tầm tiền đấy với (tầm tiền đấy chắc chỉ mua đc sub bãi thôi)
e ở hà nội nên có chỗ nào ở hà nội bán sub bãi thì chỉ e với

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] các bác tư vấn giúp e mua sub với

mạnh dạn rút quỹ đen thêm 1 củ nữa rồi rình trên 4r xem có ai thanh lý Yamaha SW515 là xúc thôi :))

thangvic

Member

mạnh dạn rút quỹ đen thêm 1 củ nữa rồi rình trên 4r xem có ai thanh lý Yamaha SW515 là xúc thôi :))

ui,gấu nhà e gê gớm và quản lý tài chính chặt lắm nên khó lòng mà bỏ thêm 1 củ nữa,với lại phòng e hơi bé 3,5 *3,2 m thôi nên sw515 là khủng quá rồi

yaibakt

Member

giờ có ai ở tphcm thanh lý sw515 là mình xúc ngay đấy ~.~ rình mãi chả ai nâng cấp sub cả ~.~

PS Inox

Bac Training tu van cach cam SUB thu 2 cho AVR VSX917VS voi, em dang set up de xem phim.
Thanks bac nhieu

Jedi Knight

Well-Known Member

Muốn nghe nhạc hay làm sub bass đánh thẳng, nhà xài con Yamaha SW45 nghe nhạc khá lắm, bass chắc gọn, đủ dùng cho phòng 16m2, 4T mua đc SW90, SW150

thangvic

Member

Muốn nghe nhạc hay làm sub bass đánh thẳng, nhà xài con Yamaha SW45 nghe nhạc khá lắm, bass chắc gọn, đủ dùng cho phòng 16m2, 4T mua đc SW90, SW150

đầu tiên e cũng định mua mấy con đấy nhưng thấy có con jamo s200 và 210 nhỉnh hơn 4 t 1 chút lại đc cái mới nữa,không biết sub jamo co ra j không nhỉ

audio&video

Active Member

đầu tiên e cũng định mua mấy con đấy nhưng thấy có con jamo s200 và 210 nhỉnh hơn 4 t 1 chút lại đc cái mới nữa,không biết sub jamo co ra j không nhỉ

sub jamo không được đánh giá cao bác ah.nếu tầm tiền dươi 10 triệu bác tham khảo yamaha 515 hoặc JBL SUB 12 bác ah

bmw252

Mấy Sub cũ này phần lớn đã bị thay lung tung, bác chủ mua phải xem rất cẩn thận.

dat1977

Banned

qua quá trình tìm hiểu,mua và nâng đời nhiều lần cho loa,avr nhưng e vẫn chưa nâng đời đc sub
đây là thông số bộ dàn cùi mía nhà e
AVR:yamaha AZ2
main:jamo e870
rear và cen của 1 hãng vô danh nhưng chất và đc cái made in USA
sub:hiện tại e đang dùng tạm con sub của bộ loa vi tính cũ logitech Z2300,xem phim thì cũng uy lực nhưng khi nghe nhạc thì lại chuối quá
nên e muốn tìm mua 1 con sub ngon bổ rẻ để dùng,nhưng khổ 1 nỗi là gấu nhà chỉ cấp cho khoảng 4 củ thôi nên khó mua quá
e mong các bác tư vấn cho e con nào ngon tầm tiền đấy với (tầm tiền đấy chắc chỉ mua đc sub bãi thôi)
e ở hà nội nên có chỗ nào ở hà nội bán sub bãi thì chỉ e với

Chào bác
Bác tìm mua con JBL PSW 1000 cho tôi bass25 tiếng chắc lắm tôi đang dùng
đảm bảo đập rung nhà

anbinhdo

Well-Known Member

Cứ quất sub Yamaha đi Bác chủ, theo anh em nếu có thể lên SW515 luôn. Ở nhà em đang dùng em SW225 cũng đang tính lên SW515 đây :>

tuankhai

Well-Known Member

ui,gấu nhà e gê gớm và quản lý tài chính chặt lắm nên khó lòng mà bỏ thêm 1 củ nữa,với lại phòng e hơi bé 3,5 *3,2 m thôi nên sw515 là khủng quá rồi

Vậy thì rút thêm 0,5 củ nữa rình con 325 vậy :))

anbinhdo

Well-Known Member

Ủa sao lâu thế, Bác Chủ lấy em nào rồi

minhtuantkh

Nếu không thể hơn được 4 củ thì đúng là để cho hay thì rất khó. Nếu bác rành thì đi rình mua lại YA hoặc JBL cũ, còn không thì phải mua mới thôi như Jamo chẳng hạn. Lúc đầu em cũng chơi Jamo, sau có tiền mua thêm Velodyne ghép đánh 2 sub luôn. Lê lết, Tê tái, ép Phê :D

thangvic

Member

Nếu không thể hơn được 4 củ thì đúng là để cho hay thì rất khó. Nếu bác rành thì đi rình mua lại YA hoặc JBL cũ, còn không thì phải mua mới thôi như Jamo chẳng hạn. Lúc đầu em cũng chơi Jamo, sau có tiền mua thêm Velodyne ghép đánh 2 sub luôn. Lê lết, Tê tái, ép Phê :D

cám ơn bác đã tư vấn,có lẽ e nghe lời bác,làm 1 con sub jamo mới cho nó lành vậy,ở hà nội mua sub bãi cũ quả là rất khó.e thì lại chưa có kinh nghiệm mua đồ cũ nên cứ lấy con jamo s210 chơi tạm rồi nâng đời sau vậy

Bên trên