Tư vấn cách setup âm thanh cho nhiều phòng từ 1 receiver

creed

Member
Chào các bác, mình hiện đang dùng receiver Denon 3312 cho phòng xem phim với hệ thống 5.1, mình thấy trên AVR có main/zone2/zone3 nên mình muốn dùng zone 2 cho hệ thống 2 loa stereo cho phòng khác thì cần phải làm như thế nào?
Theo mình tìm hiểu thì tự hiểu là từ Receiver (zone 2) --->Amplifier ---> 2 loa stereo. và khi dùng zone thì audio không thể lấy từ tín hiệu HDMI đi vào receiver??? không biết như vậy có đúng không hay là chỉ cần Receiver (zone 2) ---> trực tiếp vào 2 loa stereo luôn?
Các bác nào có ý kiến tư vấn giúp mình...
Cám ơn nhiều

Ðề: Tư vấn cách setup âm thanh cho nhiều phòng từ 1 receiver

Bác cho em sđt em tư vấn giúp bác . Không bác alo em nhe :0972962840

Bác đa nghi thật , viết ra đây em sợ bác không hiểu thôi , chứ em thì nhiệt tình thôi ,em biết thì em nói cho bác biết chứ , em giấu giếm gì đâu

thanhyk

Well-Known Member

Bác đa nghi thật , viết ra đây em sợ bác không hiểu thôi , chứ em thì nhiệt tình thôi ,em biết thì em nói cho bác biết chứ , em giấu giếm gì đâu

Thế là ae nào không điện thoại là không biết rồi. Em nghĩ diễn đàn là nơi chia xẻ và học hỏi, có khi bác nghĩ là đúng mà chưa chắc đúng lại tư vấn 'trong vòng bí mật' thì khổ cho 'khổ chủ'...

Không có gì là bí mật bác ạ. Khi mình nói chuyện trực tiếp thì hướng dẫn dễ hơn nhiều đúng không bác ? thanhyk

creed

Member

như vậy không ai trên diễn đàn này có ý tưởng chơi audio multi room như mình rồi :((

fRzzy

Member

em đang chơi multiroom đây, nhưng em chơi mỗi phòng một cái Airport Express, ngồi trong toilet cầm cái điện thoại mở nhạc ở phòng ngủ, tắt nhạc ở phòng khách, cho lớn tiếng thêm ở phòng bếp và giảm bớt âm lượng ở ngoài sân... tiện hơn nhiều dùng cái receiver bác ạ...

vì tuỳ theo mỗi loại receiver, có cái chỉ có pre-out ra zone khác, có cái ra power-out luôn, đi dây từ phòng này tới phòng kia lằng nhằng lắm... chưa kể bác phải đi thêm dây IR, mua thêm viễn khiển mà cũng bấm mò mò...

xin lỗi vì không trả lời thẳng vào vấn đề của bác, em chỉ chia sẻ kinh nghiệm của em thôi, em đã từng có ý định giống bác nhưng khi phát hiện ra nó quá lằng nhằng mất công ghê gớm thì em tìm phương án khác...

Bên trên