Tư vấn : Cần 1 hệ thống 5.1 có Optical + giải mã 5.1 codec AC3,AAC,MP3,..

Thưa các bác, dự tính đú DTS của em đã bị phá sản nay em lại đăng đàn hỏi 1 vấn đề nữa.

Em có Tivi 47LS4600 xem phim qua HDD cắm trực tiếp.

Em muốn kiếm 1 bộ âm thanh (dàn, loa vi tính, ...) rẻ nhất, chất lượng tạm ổn để xem phim.
Yêu cầu : có hiệu ứng 5.1, có kết nối với TV qua cổng Optical, hỗ trợ các Codec từ AC3 trở xuống (bỏ qua DTS).

Kính mong các bác giúp đỡ.

innova001

Member
Ðề: Tư vấn : Cần 1 hệ thống 5.1 có Optical + giải mã 5.1 codec AC3,AAC,MP3,..

bác chủ co con LED ngon mà sao đầu tư HT ít thế nó phí cái LED đi bác ah. Theo em ít tiền nhất mà có nhiều cổng kết nối hiện đại thì bác nên dùng các bộ AIO của Denon hay Onkyo là tốt. Denon 1312xp hiện giá khoảng hơn 10tr là ngon lành. KHông thì bác có thể tham khảo các rec đời cũ không có HDMI nhưng lại có nhiều cổng Opt để kết nối HTPC, HDP, LED để chiến DTS luôn. Tuỳ diện tích phòng mà bác lựa chọn Rec có công suất bao nhiêu. Làm bộ loa 5.1 hàng xài rồi cũng khá rẻ.

hd360sg

Nếu ko cần dts thì bác chủ chỉ cần đầu tư bộ pana hoạc SS hoạc GL dưới 4 củ là dc rùi bác à. ko cần cầu kỳ mà tiết kiệm

Vâng thưa các bác.

1. Em tính đú DTS nhưng không thành công (vì cần HDP + HDD cho nó =5T, dàn AIO=5T ).Tổng=10T. Hiện giờ em chưa bỏ ra số tiền đó được.
2. Em buộc lòng chấp nhận cắm máy convert DTS-->AC3 (được cái em làm KT nên máy tính cũng khá mạnh) và dùng 1 hệ thống cỏ , miễn có 5.1 là OK. Như vậy em gắng tiết kiệm nhất có thể để dành sau này đâu tư 1 thể.
3. Rất mong các bác tư vấn cho em 1 hệ thống cụ thể hơn : Ngon - Bổ - Rẻ, có Optical, hỗ trợ từ AC3 về trước.

Xin chân thành cảm ơn các bác.

hoangtq

Well-Known Member
Máy tính của bác khá mạnh sao bác k dùng nó làm nguồn phát nhỉ ? Mua thêm cái soudcard xuất âm 5.1 (vụ này em k rành lắm vì k chơi) là xong.

Nếu tầm 5tr thì bác chịu khó săn bộ z5500 xem phim có mà rung nhà, nếu tầm 3 tr và chịu khó săn cũng sẽ có bộ AIO của LG anh em xài rồi giải mã DTS ngon lành. Lúc trước em bán bộ LG 503PH (bộ xem phim đầu tay của em) chưa tới 3 củ

Ðề: Re: Tư vấn : Cần 1 hệ thống 5.1 có Optical + giải mã 5.1 codec AC3,AAC,MP3,..

Máy tính của bác khá mạnh sao bác k dùng nó làm nguồn phát nhỉ ? Mua thêm cái soudcard xuất âm 5.1 (vụ này em k rành lắm vì k chơi) là xong.

Nếu tầm 5tr thì bác chịu khó săn bộ z5500 xem phim có mà rung nhà, nếu tầm 3 tr và chịu khó săn cũng sẽ có bộ AIO của LG anh em xài rồi giải mã DTS ngon lành. Lúc trước em bán bộ LG 503PH (bộ xem phim đầu tay của em) chưa tới 3 củ

Em muốn thật tiết kiệm là vì tính dùng 2-3 năm rồi lên cấp đồng loạt HDP+AIO cho nó sướng (coi như xé nháp).
Máy em mạnh nhưng ko để ở nhà. Phòng em chật, lại sắp có bé nên ko dám sắm nhiều đồ, cũng không cần Công Suất khủng. Em không đú DTS nữa nên muốn cắt giảm tối đa chi phí.

supham

Member

Nếu không đú DTS thì sau này Bác sẽ hối hận . Chân thành khuyên bác.

Bên trên