Tư vấn cấu hình xem HD main Intel BOXDH57DD

Nguyenphuc71

Chip Core i3 540(nên chọn con nào trong dòng I3)
main Intel BOXDH57DD(nên chọn loại nào của hãng intell hổ trợ cho xem hd)
VGA GIGA N440 D31GI(hay ATI nào ngang giá hổ trợ tốt cho xem hd)
Xin các bác tư vấn giúp mình xem có ổn không với bộ ba trên...cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn cấu hình xem HD main Intel BOXDH57DD

Chip core i thì bác lấy cái main nào có HDMI cho tiện kết nối, còn thì ko cần VGA rời vẫn xem HD rất tốt, kể cả bluray

am4ever

Chip Core i3 540(nên chọn con nào trong dòng I3)
main Intel BOXDH57DD(nên chọn loại nào của hãng intell hổ trợ cho xem hd)
VGA GIGA N440 D31GI(hay ATI nào ngang giá hổ trợ tốt cho xem hd)
Xin các bác tư vấn giúp mình xem có ổn không với bộ ba trên...cám ơn nhiều!

Theo mình bác nên bỏ con Core i 3 540 đi, dùng Core i Sandy Bridge (2nd gen) socket 1155 mã là 2xxx gì đó cho đẹp, chả hơn bao nhiều tiền.
Nếu dùng Core i Sandy Bridge thì bỏ luôn con VGA rời đi. Chơi full HD ầm ầm
Mainboard thì dùng Main có chip H61, H67 hoặc các dòng main hỗ trợ socket 1155 của các hãng thứ 2 như Asus, Giga, Msi, ZOTAC,.... Các dòng này đều có cổng HDMI.... Đừng dùng main do chính Intel sản xuất.

Thân

Nguyenphuc71

Xin cảm ơn hai bác đã tư vấn!
Cái vấn để là ;
-trước đây có dùng qua con i5 - 2400 khi xử dụng chip xử lý hình ảnh sao mình cảm thấy không bóng mượt bằng vga(xử dụng cuda cho con vga GT220 gI giga),rãnh chiến vài game chơi nửa mà..
-main intel tuy không tích hợp nhiều công nghệ mới nhưng mình nghe âm thanh onbo thấy có vẻ hay hơn giga...(cá nhân mình thôi)vã lại thấy main intel BOXDH57DD có cái gì..media control center gì đó không biết hay dở ra sao các bác am hiểu xin chỉ giúp cám ơn nhiều.
trước mắt chỉ sắm chip và main thôi,khả năng sau này tậu em vga sau,mà ta nên chọn GF navidia hay ATi và con vga giga 440 có ổn không các pro ?

am4ever

Xin cảm ơn hai bác đã tư vấn!
Cái vấn để là ;
-trước đây có dùng qua con i5 - 2400 khi xử dụng chip xử lý hình ảnh sao mình cảm thấy không bóng mượt bằng vga(xử dụng cuda cho con vga GT220 gI giga),rãnh chiến vài game chơi nửa mà..
-main intel tuy không tích hợp nhiều công nghệ mới nhưng mình nghe âm thanh onbo thấy có vẻ hay hơn giga...(cá nhân mình thôi)vã lại thấy main intel BOXDH57DD có cái gì..media control center gì đó không biết hay dở ra sao các bác am hiểu xin chỉ giúp cám ơn nhiều.
trước mắt chỉ sắm chip và main thôi,khả năng sau này tậu em vga sau,mà ta nên chọn GF navidia hay ATi và con vga giga 440 có ổn không các pro ?

Dĩ nhiên là phần xử lý hình ảnh của Intel không thể bằng AMD Nvidia rồi. Về mặt màu sắc, bạn có thể căn cứ như sau (theo kinh nghiệm bản thân)

Nvidia: defult driver không chỉnh color gì hết, màu theo mình là đẹp, tuy nhiên đại đa số không thích màu thực nên họ có xu hướng nghiên về Ati nhiều hơn. Tuy nhiên Nvidia có một lợi thế là khả năng xử lý game tốt hơn cũng như tối ưu hơn cho các sản phẩm của Adobe hỗ trợ tối ưu cho CUDA.
AMD/ATI: default driver là đã color customized rồi, nên màu sắc đã được thay đổi (hay nói cách khác là làm đậm lên).

Về âm thanh, theo mình thì Intel nghe không hay bằng những thằng khác đâu bạn :D . Còn Media Control Center là của Microsoft đi kèm Wins 7 / Vista. Không liên quan gì đến Intel cả.

Nếu bạn quan tâm đến remote và các phụ kiện, có thể tham khảo thêm mainboard mini-ITX chuyên dùng cho HTPC tại đây. Hiện tại đang có chương trình khuyến mãi tặng remote (mini wireless keyboard + touchpad)

Bên trên