Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Bác cứ nói maximum khả năng tài chính trọn gói là bao nhiêu, gồm: máy chiếu, màn chiếu, đầu HD, dây HDMI, dây loa, đầu bắp chuối (gắn loa), AVR, dàn 5.1 hoặc 7.1... thì anh em sẽ tư vấn phù hợp trong tầm tiền.
Bác cần thì em sẽ gửi file excel chi phí làm phòng nhà em, tất tần tật, kể cả tiền ship, tiền thảm, rèm, dây điện, hộp đi dây... cho bác tham khảo.
Bác có thể dựa vào đó để cân đối cho nhà bác!
em cần! bác gửi em một quả! em đang định lên phòng riêng! hehe
[email protected]

quangtuong

Banned
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Bác cứ nói maximum khả năng tài chính trọn gói là bao nhiêu, gồm: máy chiếu, màn chiếu, đầu HD, dây HDMI, dây loa, đầu bắp chuối (gắn loa), AVR, dàn 5.1 hoặc 7.1... thì anh em sẽ tư vấn phù hợp trong tầm tiền.
Bác cần thì em sẽ gửi file excel chi phí làm phòng nhà em, tất tần tật, kể cả tiền ship, tiền thảm, rèm, dây điện, hộp đi dây... cho bác tham khảo.
Bác có thể dựa vào đó để cân đối cho nhà bác!
có 2 phương án
1 đưa vào phòng ngủ 3*4m dùng phương án này thì tận dụng được bức tường làm màn giống như bác TRIỀU nhưng kích thước màn sẻ quá nhỏ
2 đưa ra phòng khách 4*7 thì kích thước màn lớn nhưng phải mua màn chiếu . nhưng sẻ dùng màn kéo tay , khi nào kg xem thì phải kéo lên
và quan trọng nhất là < 25 củ cho máy + màn . âm thanh kg tính

davidhand

Moderator

có 2 phương án
1 đưa vào phòng ngủ 3*4m dùng phương án này thì tận dụng được bức tường làm màn giống như bác TRIỀU nhưng kích thước màn sẻ quá nhỏ
2 đưa ra phòng khách 4*7 thì kích thước màn lớn nhưng phải mua màn chiếu . nhưng sẻ dùng màn kéo tay , khi nào kg xem thì phải kéo lên
Cứ chuẩn bị xẻng đi tháng sau xúc nhé! :)

therains

Active Member

có 2 phương án

Tại sao phòng khách lại phải dùng màn kéo, thế cái máy chiếu thì khi có khách tới có phải tháo ra cất đi ko? Một tháng có bao nhiêu khách tới nhà? Chơi máy chiếu thì làm luôn cái màn fix cho nó đẹp! Nếu ko xem tạm trên tivi trước đi bác

therains

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

màn kéo tay giốnh như của minhmoc đó. phòng khách thì có 1 cái tủ chưng , trên đó có tivi bình bông v.v.
bình thường xem truyền hình thì phải kéo cái màn lên . khi nào luyện phim thì kéo cái màn xuống
mô hình giống như bác này nè
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...m/354496-home-theater-3d-binh-dan-2012-a.html

Nếu ko còn cách nào thì phải chịu, còn nếu sắp xếp lại được thì em khuyên bác nên làm màn fix khung, màn kéo khi buông sẽ không phẳng, ảnh hưởng nhiều chất lượng hình ảnh, tivi có thể treo ra góc như nhà em hoặc có thể bố trí chỗ khác, có thể tận dụng xem truyền hình HD của SCTV qua máy chiếu luôn cũng là một phương án, nếu bác thích bóng đá thì phương án này là hợp lý nhất!

phuochalan

Well-Known Member
nên làm màn Fix anh T ạ. màn kéo tay không chuẩn đâu. vì nó không được phẳng. kéo lên léo xuống lâu ngày cũng mau hư. mà chất liệu màn kéo tay nếu màn bạc sẽ đắt lắm

tvhabc

Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Làm lun đi bác! Đang xây nhà, làm là đẹp nhứt!
Sau này làm mệt và bừa bộn lắm!
Một tuần vừa rùi em đuối lun đó!
Anh "làm luôn" đường ống âm tường để sau này kéo dây thôi T ơi. Còn mấy thứ khác thì chịu thua rồi. "Đêm qua em mơ gặp Bác Hồ"... Chỉ gặp trong mơ, ngoài đời thì chưa... Chờ thôi.

quangtuong

Banned
Ðề: Re: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

nên làm màn Fix anh T ạ. màn kéo tay không chuẩn đâu. vì nó không được phẳng. kéo lên léo xuống lâu ngày cũng mau hư. mà chất liệu màn kéo tay nếu màn bạc sẽ đắt lắm

mình củng biết thế .nhưng khoái hàng to nên muốn đưa ra ngoài . nếu bỏ vào phòng ngủ thì chỉ được 80'' thui

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

mình củng biết thế .nhưng khoái hàng to nên muốn đưa ra ngoài . nếu bỏ vào phòng ngủ thì chỉ được 80'' thui

Bác chụp mấy tấm ảnh phòng 4x7 post lên anh em tư vấn xem có phương án nào tối ưu không?

bauthui1983

Active Member
Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Sao cái topic này chả thấy nhân vật chính đâu nhỉ?
Bác Rên nhắm con mồi này có tiềm năng ko thế??? :D

therains

Active Member

Sao cái topic này chả thấy nhân vật chính đâu nhỉ?
Bác Rên nhắm con mồi này có tiềm năng ko thế??? :D

Chú nói vậy bác violetlionking giận chít, nhưng nói chung nhân vật này cũng lười vào diễn đàn, có thể chưa quen, đang tìm bộ âm thanh khoảng 15-17 củ! Vụ này thì dư sức nhưng phải nghe thêm cái đã!
Vd: center 1 củ
Front 5 củ
Surr 1 củ
Sub 3 củ
Recei 7 củ
Vậy được ko nhỉ?

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Chú nói vậy bác violetlionking giận chít, nhưng nói chung nhân vật này cũng lười vào diễn đàn, có thể chưa quen, đang tìm bộ âm thanh khoảng 15-17 củ! Vụ này thì dư sức nhưng phải nghe thêm cái đã!
Vd: center 1 củ
Front 5 củ
Surr 1 củ
Sub 3 củ
Recei 7 củ
Vậy được ko nhỉ?

:)) Em gọi là "con mồi" vì hội mình sau đợt thanh lọc thì hạn chế về thành viên.
Nhất là thành viên ưu tú, nên nhắm "con mồi" là để đào tạo thành con người ưu tú của Đảng và nhà nước :))
Dàn âm thanh thế này thì chơi 5.1.
Nếu được thì lấy con center JBL SC305 bên em nè 1.5 củ ;;)
Cặp surround thì lấy cặp JBL S2050 giống bên em cũng được nè, 1.5 củ.
Sub thì chơi Jamo S200 cũng được, 2.5 củ, nhà em rung nền ầm ầm.
Còn mấy món kia thì em ko biết :))

therains

Active Member

:)) Em gọi là "con mồi" vì hội mình sau đợt thanh lọc thì hạn chế về thành viên.
Nhất là thành viên ưu tú, nên nhắm "con mồi" là để đào tạo thành con người ưu tú của Đảng và nhà nước :))
Dàn âm thanh thế này thì chơi 5.1.
Nếu được thì lấy con center JBL SC305 bên em nè 1.5 củ ;;)
Cặp surround thì lấy cặp JBL S2050 giống bên em cũng được nè, 1.5 củ.
Sub thì chơi Jamo S200 cũng được, 2.5 củ, nhà em rung nền ầm ầm.
Còn mấy món kia thì em ko biết :))

Con center chú không trừ tiền học phí đi à, 1.5 củ là seo?

quangtuong

Banned
Ðề: Tư vấn cho cái rạp nhà ông Toàn Violetlionking!

Con sub jamo. Nghe nhạc có đựợc kg tùng?

davidhand

Moderator

Con sub jamo. Nghe nhạc có đựợc kg tùng?

SUB Jamo nghe nhạc ko ổn đâu T, xem phim thôi! Nếu có nhu cầu nghe nhạc nhiều hơn thì nên lấy bộ Bose nhé! Thích 5.1 thì lấy 5.1, thích 2.1 thì lượm 2.1. Mình đang dùng bộ 2.1 thấy sub nó thể hiện bass khá tốt dù cả bộ có 350W. Phòng 25m2 nó oánh rung bần bật! :)

Bên trên