Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

dooms

Em có Minix Neo X7 nhưng dọn nhà bị mất dây nguồn và chuột bay. Theo các bác em có nên mua lại phụ kiện dùng tiếp hay mua mới Mibox luôn ah.
Em cảm ơn.

thuymien

Mình định mua 1 em Box có chíp Amlogic S912 bền, chạy mượt, không lỗi vặt, không bị đơ hay lag chủ yếu để xem phim online, offline, youtube 1080p, chơi vài game nhẹ, có voice càng tốt. Mình có xem qua trên web thấy 3 em này dáng vẻ bên ngoài thấy được còn chất lượng thì nhờ các bạn cho ý kiến :
1/ Eweat w9ii
2/ Himedia A5
3/ Enybox X92
Giá của chúng tầm trên dưới 2tr. Mong các bạn đã từng xài qua góp ý.
Cảm ơn mọi người !

zzGaylordzz

Mình định mua 1 em Box có chíp Amlogic S912 bền, chạy mượt, không lỗi vặt, không bị đơ hay lag chủ yếu để xem phim online, offline, youtube 1080p, chơi vài game nhẹ, có voice càng tốt. Mình có xem qua trên web thấy 3 em này dáng vẻ bên ngoài thấy được còn chất lượng thì nhờ các bạn cho ý kiến :
1/ Eweat w9ii
2/ Himedia A5
3/ Enybox X92
Cảm ơn mọi người !
e đang dùng himedia a5, cũng gần hết bảo hành mà vẫn chưa thấy lỗi lầm gì, 1 vote cho em nó

meocon

Well-Known Member
1/ Eweat w9ii
2/ Himedia A5
3/ Enybox X92
Cảm ơn mọi người !

Eweat thì ram 3g , himedia thì bh 2 năm
Xem offline thì nên lấy himedia mà dòng Q ấy , cho mình số alo tư vấn cho lẹ nha

Quanghtvn

Mình đang dùng himedia Q1 IV, chỉ xem phim nhưng dùng kodi với dangcaphd ko ổn định, xem phim qua chrome hay giật lag. Mình muốn tìm dòng bắt wf mạnh hơn thì có loại nào ko nhỉ

nimda37

Bác nào tư vấn em mua con tivibox chủ yếu cho bé xem utube với đc k ạ, rẻ thôi chứ đk rất eo hẹp. :(

Anenka

Myk+ giờ không xem được trên box android 4.4.2 có cách nào khắc phục anh em chỉ giúp với?

Seneken

Member
Anh em ai đã dùng qua Mibox 4k Mibox S cho mình hỏi coi offline từ ổ cứng HDD 2.5" phim 4k, các file mkv này nọ ổn không? Với HDD 2.5" cắm USB có phải cấp thêm nguồn không? Netflix trên Mibox có stream lên được 4k không hen?
Mình cảm ơn :D

nowife

Không dùng cần thanh lý Himedia Q3 IV
Mua mới thế nào bây giờ còn như vậy (còn cả hộp). Khuyến mãi chuột bay lúc mua cùng đầu 400k.
Giá trọn gói 800k.
Các bác quan tâm PM

nhamvt

Member
Chào các bác.
Các bác tư vấn em con đầu 4k với. Nhu cầu em xem qua nas , iso 4k. Em đang ngắn con q5 pro, thấy con này ra cũng lâu mà chưa có nâng cấp

meocon

Well-Known Member
Chào các bác.
Các bác tư vấn em con đầu 4k với. Nhu cầu em xem qua nas , iso 4k. Em đang ngắn con q5 pro, thấy con này ra cũng lâu mà chưa có nâng cấp

HIemdia q30 , q5 pro , q10 pro , bảo hành 2 năm giá tốt .
cao câp thì dune và zappiti
ib mình nha

nampro23

Member
Em đang phân vân giữa zidoo z10 và dune hd pro. Các bác cho e hỏi con nào có hình ảnh vs âm thanh tốt nhất vì e mua để phát phim từ ổ cứng.

alxRb

E cóa nhu câu 1 em gắn vào smart tv chi cần xem myk+ đã co tk và bật đc acestrim+softcast va thi thoảng xem film Online.
Tư vấn giup E con nao dẹp va kinh te a

htnk

Member
Cần tư vấn giúp android tivi bõx nào cho chất lượng xem 4K đẹp nhất chơi Bluray iso được full menu ạ

Bên trên