Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

meocon

Well-Known Member
Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

các bác cho em hỏi, nhu cầu của em là IPTV,KODI,và YOUTUBE thì nên mùa con nào / có màn hình hiển thị là ưu tiên hàng đầu nhé

Nhu cầu xem đơn giản thì Kiwi S1 , himedia Q3 đi a

thanhcdth

Active Member

các bác cho em hỏi, nhu cầu của em là IPTV,KODI,và YOUTUBE thì nên mùa con nào / có màn hình hiển thị là ưu tiên hàng đầu nhé

Mà nghĩ bác nên chờ con này về, khoảng cuối tháng 7 là có hàng rồi, giá sẽ từ 2-3m tùy loại, hãng này chất lượng hơn cả Himedia và Mygica nữa, phần cứng trên lý thuyết là ngon hơn Q10 Pro

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=1212126&p=8903493&viewfull=1#post8903493

minhcoi90

Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Các bác tư vấn cho e một con AB với. Nhu cầu là xem TV online, xem phim HD... Tấm giá dưới 2 triệu. Với chỗ nào bán uy tín dịch vụ sau mua hàng tốt tại hà nội nhé. Vì em chưa tìm hiểu kỹ lắm nên cần hỗ trợ sau mua hàng nhiều.

meocon

Well-Known Member

Các bác tư vấn cho e một con AB với. Nhu cầu là xem TV online, xem phim HD... Tấm giá dưới 2 triệu. Với chỗ nào bán uy tín dịch vụ sau mua hàng tốt tại hà nội nhé. Vì em chưa tìm hiểu kỹ lắm nên cần hỗ trợ sau mua hàng nhiều.

Zidoo X6 Pro e đang khuyến mãi giá sốc , bh 2 năm , tặng acc vip dangcap 1 năm

vinh can

giá sốc là bao nhiêu vậy bạn ,inbox cho mình cái nhé

vinh can

mình cũng đã biết sơ về android tv,bạn cho mình hỏi x6 pro cái khoản youtube, iptv với kodi có ổn không bạn,chứ mình thấy x8h KODI tạm ổn còn cái khoản iptv thì chán lắm

thanhcdth

Active Member

mình cũng đã biết sơ về android tv,bạn cho mình hỏi x6 pro cái khoản youtube, iptv với kodi có ổn không bạn,chứ mình thấy x8h KODI tạm ổn còn cái khoản iptv thì chán lắm
IPTV thì bạn nên quan tâm dòng chip Amlogic sẽ ổn định hơn + kết hợp thêm openWRT thì ko còn gì bằng

Bên mình đang thanh lý hàng tồn Minix U1, Zidoo X6 Pro, Himedia H8, Zidoo X5, bạn cần con nào thì alo mình

thanhcdth

Active Member

Nếu bác ngại mua online thì có một số dòng cho bạn: Zidoo X6 pro, Zidoo X5, Himedia Q8 là phù hợp với bạn nhất(đa số đến cửa hàng mua thì sẽ mắc hơn)

Còn nếu ko ngại mua online thì có mini M8s (giá chỉ 1.2tr), Bee-link m18, Q-Box: những con này bảo đảm bạn không thất vọng, cấu hình mạnh nữa(mấy con này rất ít người bán, nhưng chất lượng, riêng mini m8s thì nhiều chỗ bán, giá hơi cao)

hungnk

Active Member

AB nào có dvbt2 tốt mn ơi.

meo_neko

Member
Tư vấn mua Android TV Box

Chào các bác

Em muốn mua 1 con Android TV Box để giải trí với nhu cầu: Phim, nhạc, web, game, karaoke,... nói chung là tất
Ngoài ra cần thêm bộ tích hợp thu truyền hình số DVB T2 để phòng trường hợp trục trặc mạng còn chuyển qua xem TV
Với tiêu chí ngon bổ rẻ nhờ các bác tư vấn giúp em
Tài chính: khoảng 1.5T
Cảm các bác.

thanhcdth

Active Member

bạn tham khảo q-box: 1.55tr và bee-link mini m8s: 1.2tr, 2 con này rất mạnh, bảo đảm bạn ko hối hận khi mua, ko co đối thủ trong tầm giá

thanhcdth

Active Member

Trời, 2->2.5 là thuộc hàng cao cấp rồi

Nhu cầu của bạn thì con Bee-link mini m8s là được rồi, dư đáp ứng nhu cầu của bạn

conmuadem

Member

đang muốn cắt truyền hình Viettel vì chủ yếu xem phim HD bằng PC,tivi chỉ xem mỗi tin tức thấy hơi phí.Các bác cho hỏi có Androi box hay smart box nào chia được 2 tivi không :D vì đang chia 2 cái 1 trên nhà 1 dưới nhà.Hơi gà về Androi box mong các bác chỉ bảo :D

meocon

Well-Known Member

đang muốn cắt truyền hình Viettel vì chủ yếu xem phim HD bằng PC,tivi chỉ xem mỗi tin tức thấy hơi phí.Các bác cho hỏi có Androi box hay smart box nào chia được 2 tivi không :D vì đang chia 2 cái 1 trên nhà 1 dưới nhà.Hơi gà về Androi box mong các bác chỉ bảo :D

- E có lắp 1 khách , 2 tv , 1 cái lầu 1 , 1 cái tầng trệt , đầu HD nối HDMI vào bộ chia , rùi từ bộ chia 2 sợi HDMI ra 2 TV
- nội dung phát đồng thời nha a

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

- E có lắp 1 khách , 2 tv , 1 cái lầu 1 , 1 cái tầng trệt , đầu HD nối HDMI vào bộ chia , rùi từ bộ chia 2 sợi HDMI ra 2 TV
- nội dung phát đồng thời nha a

Mình không hiểu chia vậy thì chia làm gì. Không lẽ dưới coi phim Hàn Quốc trên cũng phải coi theo? Dưới coi đá banh tên cũng phải coi đá banh.

tienlequoc

Well-Known Member

Mua sợi dây hdmi chắc đắt bằng mua thêm 1 android box mới.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Mình không hiểu chia vậy thì chia làm gì. Không lẽ dưới coi phim Hàn Quốc trên cũng phải coi theo? Dưới coi đá banh tên cũng phải coi đá banh.

E có ghi là nội dung phát đồng thời , còn coi thế nào là chuyện của khách :)
Vì ở dưới là nhà bếp , khách chỉ coi khi dùng , còn ko thì lên lầu

gbcom

Re: Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

T95N (Mini M8s Pro ) bản 2g ram giá cũng chỉ tầm 900K thôi bạn

Bên trên