Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

meocon

Well-Known Member
Ðề: [SO SÁNH] Zidoo X6 pro đại chiến Himedia H8

Chốt lại có con Android Box nào giá từ 2tr đến 2 tr5 mà xem youtube mượt không các bác. Em mua về cho ông bà già xem youtube với mấy chương trình TV thôi.

- himedia Q8 IV , H8
- Zidoo X6 pro

- nếu a thích wifi thì lấy Q8 IV đi a

Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Ngoài lề tí, bác mèo không còn topic bán hàng nữa ah? kích vào giờ không thấy sản phẩm nữa

kalakala

Đang tính làm con enybox em9, giá rẻ, mà hình như bản nâng cấp của m8s, có cột thu wifi, nên khắc phục lỗi sóng yếu của m8s + ram 2Gb nên chơi game ngon lành hơn đúng ko các bác?
Ai đã dùng rồi cho mình xin ý kiến về khả năng chơi game, xem truyền hình online, xem phim bộ, phim lẻ, xem youtube có giật lag gì không với.

Tks.

thanhcdth

Active Member

Đang tính làm con enybox em9, giá rẻ, mà hình như bản nâng cấp của m8s, có cột thu wifi, nên khắc phục lỗi sóng yếu của m8s + ram 2Gb nên chơi game ngon lành hơn đúng ko các bác?
Ai đã dùng rồi cho mình xin ý kiến về khả năng chơi game, xem truyền hình online, xem phim bộ, phim lẻ, xem youtube có giật lag gì không với.

Tks.

Con này thì cũ rồi, chip s812 chơi game không xuất xắc lắm, còn có angten với Angten ngầm không quan trọng lắm, do đa số Android box dùng Angten ngắn(ngoại trừ Minix), nên dộ dài của Angten ngoài và ngầm là như nhau, nên chất lượng bắt như nhau hoặc 9.5 với 10

Đối với mình, với khoảng cách 7m mà không có vật cản thi Wifi hay Lan điều như nhau, dư đáp ứng nhu cầu của bạn

Còn bạn muốn chơi Game thì bạn tham khảo một số dòng chip s905, hay EKB368 Ram 2GB, mình bảo đảm chơi Game rất ngon, kể cả con Bee-link Mini M8s cũng chơi rất OK rồi

Riêng bạn chơi Fifa 16 thì một số box mở game lên là tự tắt, chỉ có con Tronsmart Vega S95, Minix U1 là OK, còn Bee-link M18, Bee-link Mini m8s thì mình chưa thử (Nếu bạn muốn chơi game Fifa, tốt nhất bạn y/c người bán cài thử, nếu ok thì mới mua)

Còn youtube thì đến các dòng chip s905, ram 2gb trở lên thì bạn khỏi phải lo lắng về lag nữa, xem Youtube 2k vẫn rất ok

Một số mẫu bạn có thể tham khảo là: Bee-link mini m8s, Q-Box, Tronsmart Vega S95 Meta và Telos, Bee-link M18, Enybox EKB368, Zidoo X6 Pro, Himedia H8...

eolohd

Active Member

Tks.

Thông thường trong bán kính 5,6m không có vật cản (tưởng, bê tông..) thì có angten hay không có đều như nhau. Tuy nhiên khổ cái là ở VN nhà phố thì tường và bê-tông là chuyện đương nhiên :D. Khi đó:
- Có ăng-ten wifi sẽ thu xa gấp 1.5 - 2 lần so với không có ăng-ten (có thể lấy phần mềm wifi analyzer đo độ bắt sóng là biết). Đây là so các con AB với nhau, đừng bác nào lấy đt với laptop ra so nhé, dòng chip wifi AB ko thể so với đt và lap.

sheralosh

Member

Cho mình hỏi chỗ mua Ab uy tín ở Hp. M đang cần mua tầm 2tr 2tr5 thank mọi ng

meocon

Well-Known Member

- Kiwi , himedia : bảo hành toàn quốc
- A nên chọn thương hiệu : vì bảo đảm chất lượng , bảo hành tốt , đừng nên chọn dòng ko thương hiệu hoặc ít người xài

- Kiwi S1 , kiwi S3 , Himedia Q3 IV , Himedia Q8 IV

- A chọn 1 trong 4 dòng trên là OK , xem online tốt , có angten ngoài
- Có khuyến mãi độc quyền cho khách hàng ở xa : acc vip dangcaphd 1 năm tặng riêng 1 mình a

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

- Kiwi , himedia : bảo hành toàn quốc
- A nên chọn thương hiệu : vì bảo đảm chất lượng , bảo hành tốt , đừng nên chọn dòng ko thương hiệu hoặc ít người xài

- Kiwi S1 , kiwi S3 , Himedia Q3 IV , Himedia Q8 IV

- A chọn 1 trong 4 dòng trên là OK , xem online tốt , có angten ngoài
- Có khuyến mãi độc quyền cho khách hàng ở xa : acc vip dangcaphd 1 năm tặng riêng 1 mình a

Sao Minix cũng là thương hiệu lớn và nổi tieng mà không nghe nhắc tới nhỉ.
Ngẫm lại thương hiệu cũng có dăm bảy loại thương hiệu nhỉ.

thanhcdth

Active Member

Nếu bác mua tại cửa hàng thì tầm giá nay có lẽ là Himedia Q8, H8 và Zidoo X6 pro là lý tưởng cho bác

Nếu không ngại mua online thì có rất nhiều mẫu cho bạn lựa chọn: Bee-link m18, Tronsmart Vega S95 Meta và Telos, Enybox EKB368 ... Những con này giá từ 2tr trở lại, nhưng chất lượng, hãng nổi tiếng nữa.

Những người ở Phú Quốc, Bắc Giang hay Côn Đảo cũng đặt hàng Online ko, kể cả những người ngoài Hà Nội cũng đặt hàng từ bên mình ko, do giá lại hợp lý, bh thì vẫn 1 đổi 1 trong 1 năm

Sao Minix cũng là thương hiệu lớn và nổi tieng mà không nghe nhắc tới nhỉ.
Ngẫm lại thương hiệu cũng có dăm bảy loại thương hiệu nhỉ.
Do ít được PR như các hãng khác, mình còn mấy cái Minix U1 mà thanh lý hoài không ai mua, do ít người biết quá
Về chất thì nó khỏi chê rồi, đứng đầu trong Android Box

oldfriend

Moderator

Bác cứ xài thử minix u1 liên tục chừng 1 tuần cho đủ các nhu cầu thì sẽ thấy tại sao nó bị người ta chán. Chứ nói "đứng đầu trong android box" thì....

kalakala

Con này thì cũ rồi, chip s812 chơi game không xuất xắc lắm, còn có angten với Angten ngầm không quan trọng lắm, do đa số Android box dùng Angten ngắn(ngoại trừ Minix), nên dộ dài của Angten ngoài và ngầm là như nhau, nên chất lượng bắt như nhau hoặc 9.5 với 10

Đối với mình, với khoảng cách 7m mà không có vật cản thi Wifi hay Lan điều như nhau, dư đáp ứng nhu cầu của bạn

Còn bạn muốn chơi Game thì bạn tham khảo một số dòng chip s905, hay EKB368 Ram 2GB, mình bảo đảm chơi Game rất ngon, kể cả con Bee-link Mini M8s cũng chơi rất OK rồi

Riêng bạn chơi Fifa 16 thì một số box mở game lên là tự tắt, chỉ có con Tronsmart Vega S95, Minix U1 là OK, còn Bee-link M18, Bee-link Mini m8s thì mình chưa thử (Nếu bạn muốn chơi game Fifa, tốt nhất bạn y/c người bán cài thử, nếu ok thì mới mua)

Còn youtube thì đến các dòng chip s905, ram 2gb trở lên thì bạn khỏi phải lo lắng về lag nữa, xem Youtube 2k vẫn rất ok

Một số mẫu bạn có thể tham khảo là: Bee-link mini m8s, Q-Box, Tronsmart Vega S95 Meta và Telos, Bee-link M18, Enybox EKB368, Zidoo X6 Pro, Himedia H8...

Con em9 chơi game ko xuất sắc ý là game nặng thì chơi bị lag hả bạn ơi? Còn vụ xem truyền hình online, với xem video youtube độ nét cao thì thế nào?
Mà em9 chip s812, ram 2Gb so với em95 chip s905, ram 1Gb thì con nào mạnh hơn trong khoản game hả bạn?
Mình ko thấy nhiều đánh giá về con này lắm.
Con mini 8s của bạn giá cũng ngang ngang, nhưng tiếc cái là mình ở HN :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member

Con em9 chơi game ko xuất sắc ý là game nặng thì chơi bị lag hả bạn ơi? Còn vụ xem truyền hình online, với xem video youtube độ nét cao thì thế nào?
Mà em9 chip s812, ram 2Gb so với em95 chip s905, ram 1Gb thì con nào mạnh hơn trong khoản game hả bạn?
Mình ko thấy nhiều đánh giá về con này lắm.
Con mini 8s của bạn giá cũng ngang ngang, nhưng tiếc cái là mình ở HN :D

Con EM95 chạy chậm lắm bác, nó chạy chậm hơn MXQ Pro nữa
Mình thấy bác nên lấy con Mini m8s của Bee-link đi, nó rất lý tưởng cho bác, mạnh nữa, nó chơi Asphat 8, Fifa ok, Play 4k 400Mbps luôn

Bạn tham khảo thử: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1214176-thu-nghiem-4k-tren-mini-m8s.html

Nếu bác ngoài HN thì sms cho mình thông tin, mai mình ship cho, ngoài HN mua hàng của mình nhiều, kể cả Bắc Giang, Quảng Ninh còn mua của mình, nên bác cứ yên tâm :)

hghp

Có bác nào dùng mấy dòng Telebox V3 giá tầm 1tr chưa? Cho ae đánh giá có nên mua k?

· CPU: Amlogic S905 Quad core (lõi tứ) 64-bit Cortex A53 up to 2.0GHz
· GPU: Penta-core( 5 core) Mali-450
· Hệ điêu hành: Android 5.1.1 Lollipop
· RAM: 2GB
· ROM: Nand Flash 8GB
· Khe cắm thẻ nhớ: SD Card hỗ trợ 32Gb

meocon

Well-Known Member

Có bác nào dùng mấy dòng Telebox V3 giá tầm 1tr chưa? Cho ae đánh giá có nên mua k?

· CPU: Amlogic S905 Quad core (lõi tứ) 64-bit Cortex A53 up to 2.0GHz
· GPU: Penta-core( 5 core) Mali-450
· Hệ điêu hành: Android 5.1.1 Lollipop
· RAM: 2GB
· ROM: Nand Flash 8GB
· Khe cắm thẻ nhớ: SD Card hỗ trợ 32Gb

A mua dòng nào có thương hiệu hoặc anh em xài nhiều đi a :)

thanhcdth

Active Member

·....
Mấy con này hên xui lắm, khi cần firmware ko biết đâu ra luôn, ko biết của ai mà lần, trên tinhte có bác mua con A9 gì đó, giờ ko biết kêu ai support

tầm giá 1tr thì bạn tham khảo bee-link mini m8s, nó của hãng bee-link, được rất nhiều người dùng, và ai cũng phản hồi tích cực về nó hết

hghp

Em tưởng mini m8s của Enybox chứ các bác?

thanhcdth

Active Member

Em tưởng mini m8s của Enybox chứ các bác?
Con này tương tự như M8s, hãng nào sản xuất cũng được

M8s thì có Enybox là chất lượng nhất
Mini m8s thì có Bee-link là chất lượng nhất(Enybox không có sản xuất mini m8s)

hghp

Con này tương tự như M8s, hãng nào sản xuất cũng được

M8s thì có Enybox là chất lượng nhất
Mini m8s thì có Bee-link là chất lượng nhất(Enybox không có sản xuất mini m8s)

Nhập nhằng quá nhỉ? Như con mini m8s thì down firmware ở đâu các bác?

ficoqa

Member

Tư vấn giùm e con nào xem tv online, web, youtube ngon tí tầm giá 700k, và nơi bán uy tín, vì mua cho ông bà ở quê

Bên trên