Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Nghe nói @smartshop sắp bán ra Kiwi S3 Plus với giá 1590k với nâng cấp ram lên 2GB. Có nên đợi ko các bác hay là quất em S3 1GB luôn @-)@-)

Làm luôn cho nóng , chưa biết khi nào

dark1102

Member
Cho em hỏi con Enybox MXQ thấy bán có 790k sao rẻ vậy ạ, có vấn đề gì không nhỉ :-?
Đang tính mua 1 con tầm quanh quanh 1-1.5tr xem được Kplus với lướt web ổn ổn tí thì ko biết con nào được nhỉ :D
Dạo dạo thấy có con Kiwi S3 mà RAM 1G ko biết có ok ko chứ e thấy con Himedia Q1 IV chạy hơi chậm.

thanhcdth

Active Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Các Bác cho em hỏi con này xài được không ạ ? ANDROID TV BOX VINABOX X9
http://itvplus.net/mo-hop-android-tv-box-vinabox-x9/a1345175.html
Xin các Bác cho một lời khuyên

Bạn hãy tìm hiểu kỹ trước khi quyết định

Tầm giá này bạn có thể tham khảo thêm Q-Box và Enybox EM95X thử, chip s905 và S905x rất mạnh, ram gb, rom 16gb... để dễ so sánh

Cho em hỏi con Enybox MXQ thấy bán có 790k sao rẻ vậy ạ, có vấn đề gì không nhỉ :-?
Đang tính mua 1 con tầm quanh quanh 1-1.5tr xem được Kplus với lướt web ổn ổn tí thì ko biết con nào được nhỉ :D
Dạo dạo thấy có con Kiwi S3 mà RAM 1G ko biết có ok ko chứ e thấy con Himedia Q1 IV chạy hơi chậm.

Chỉ có các dòng Kiwi chạy Rom Tablet Mod mới xem k+ được bạn, còn các android box khác điều không được!
Thực sự tầm tiền này bạn mua Ram 1gb chạy chán lắm, rất dễ hết ram!

Nếu bạn xem bóng đá bằng sopcast(không quan tâm chạy dc k+ hay không) thì bạn có thể tham khảo một số mẫu sau, kể cả chơi game Fifa 16, Asphat 8 cũng rất ok: Beelink mini m8s, Enybox EX96 2gb 16gb Android 6.0, Enybox EM95X 2gb 16gb Android 6.0, Q-Box...

Còn MXQ Enybox giá 790k là đúng rồi, tại cửa hàng thì tốn phí mặt bằng, nv... chứ thực tế tầm 650-700k ah, bên mình bán MXQ của Beelink chỉ 650k, hàng beelink thì khỏi phải chê

langtu0076

Active Member

Mấy con mini m8s thấy con nào cũng giống nhau, sao xác định cái mình mua là của hãng bee-link hả bác thanhcdth

thanhcdth

Active Member

Thực tế là không có cơ sở để phân biệt, vì nó giống nhau hết, cũng giống như MXQ vậy, chủ yếu cái tâm người bán thôi bạn!

Vì hàng OTT mà, đâu hãng nào đóng dấu tên mình lên đâu, như enybox thì sau này họ đổi tên model: ekb368 thay vì z4, ex96 thay vì x96.... nên sẽ dễ phân biệt

Và hàng của beelink hiện tại chỉ thấy bên mình bán thôi, chưa thấy chỗ khác bán

langtu0076

Active Member

Thực tế là không có cơ sở để phân biệt, vì nó giống nhau hết, cũng giống như MXQ vậy, chủ yếu cái tâm người bán thôi bạn!

Vì hàng OTT mà, đâu hãng nào đóng dấu tên mình lên đâu, như enybox thì sau này họ đổi tên model: ekb368 thay vì z4, ex96 thay vì x96.... nên sẽ dễ phân biệt

Và hàng của beelink hiện tại chỉ thấy bên mình bán thôi, chưa thấy chỗ khác bán
Mình hỏi vì đang có nhu cầu mua 1 em AB ve chơi cho biết, tại đang xài dune coi phim hd, muốn thử ab vì thấy tính năng online mạnh hơn, nhưng xem diễn đàn thấy hàng AB loạn cả lên, có bác mua xog lại khiếu nại bù lu bù loa.... Nghe muốn nản

dark1102

Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Còn MXQ Enybox giá 790k là đúng rồi, tại cửa hàng thì tốn phí mặt bằng, nv... chứ thực tế tầm 650-700k ah, bên mình bán MXQ của Beelink chỉ 650k, hàng beelink thì khỏi phải chê

Bác cho em hỏi con MxQ cấu hình nó cũng chung chung là chip lõi tứ tốc độ 1.5 Ghz với Ram 1GB, bộ nhớ trong 8GB thì cũng xêm xêm các con khác nhưng giá rẻ bằng nửa vậy là do chất lượng không tốt bằng hay chính sách công ty hạ giá để cạnh tranh nhỉ :D

meocon

Well-Known Member

Mình hỏi vì đang có nhu cầu mua 1 em AB ve chơi cho biết, tại đang xài dune coi phim hd, muốn thử ab vì thấy tính năng online mạnh hơn, nhưng xem diễn đàn thấy hàng AB loạn cả lên, có bác mua xog lại khiếu nại bù lu bù loa.... Nghe muốn nản

- Nên mua dòng có thương hiệu : kiwi , himedia , zidoo .
- Ko nên mua các dòng giá rẻ ko thương hiệu
- giá rẻ xem online tốt hiện nay : có Kiwi S1 , Kiwi S3 , Himedia Q3 IV , giá từ 800k -> 1tr5

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

S3 ram 1gb mà xem offlien và online tốt , hơn MXQ nha a , nên nghiên cứu kỹ

thanhcdth

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Nếu bác ở HCM thì vài ngày qua bên em xem demo, do hiện tại đang hết hàng, còn 1 con có người đặt rồi, em phải gom hàng ngược lại từ đại lý để bán, bên hãng Beelink thì không kip sản xuất, tuần sau họ mới có hàng lại.

Nếu bác ở xa thì bên em có chính sách dùng 2 ngày không ưng ý cho đổi con khác, hoặc trả cũng được

Nếu bác đã dùng đầu Dune rồi thì nên chọn Beelink M18, QBox hay Tronsmart Vega S95 meta/telos, Zidoo X6 Pro hay Himedia H8 đi, vì Beelink mini m8s là dòng giá rẻ(tuy giá rẻ nhưng sức mạnh thì không rẻ)

Bác cho em hỏi con MxQ cấu hình nó cũng chung chung là chip lõi tứ tốc độ 1.5 Ghz với Ram 1GB, bộ nhớ trong 8GB thì cũng xêm xêm các con khác nhưng giá rẻ bằng nửa vậy là do chất lượng không tốt bằng hay chính sách công ty hạ giá để cạnh tranh nhỉ :D

Giá các con khác bên kia cũng vậy ah bạn, do về đây phân phối qua 1 2 cấp đại lý, khi đó đến tay người dùng là giá cao hơn là đúng rồi, như con đang hot mang tiếng hàng VN nhưng chỉ có hiệu của VN thôi thì người bán lẻ lời khoảng 500k, khi đó nhà phân phối lời một phần nữa

Con MXQ của Beelink do mình phân phối bh 1 năm 1 đổi 1 nên bạn khỏi lo về chất lượng

064852029

Member

Hiện nay con AB nào rẻ nhất có thể, ram 2gb, android 5.1 mà xem dc my k+ nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member

Hiện tại ko có bạn, nhưng xem bóng đá thì có sopcast rồi, nên myk+ cũng ko cần thiết lắm, cho nên bạn cư tha hồ chọn mẫu mình thích

meocon

Well-Known Member

Hiện nay con AB nào rẻ nhất có thể, ram 2gb, android 5.1 mà xem dc my k+ nhỉ

ko cần ram 2gb , 1gb vẫn xai tốt nha : kiwi S3 , mod review xem 4K còn ok mà a , có myK+

hiepipod

Member

Nói chung mới xài Kiwi S3 được vài hôm thấy hài lòng với những gì box mang lại

ulyguy

các bác cho e hỏi, e đang ở Mẽo thì mua một con android box nào để phụ huynh có thể xem được các kênh tivi ở VN nhỉ? Cách cài đặt như thế nào các bác thông não dùm e luôn nhé. Cám ơn các bác

meocon

Well-Known Member

các bác cho e hỏi, e đang ở Mẽo thì mua một con android box nào để phụ huynh có thể xem được các kênh tivi ở VN nhỉ? Cách cài đặt như thế nào các bác thông não dùm e luôn nhé. Cám ơn các bác

xem qua internet thì ko bảo đảm , sẽ trễ các kênh TV :(

ITVPLUSHCM

:D khách của em bên đó cũng nhiều
bác inbox đi, em tư vấn cho :D

Hero307

Active Member

Có bác nào dùng Nvidia Shield TV và Apple TV gen 4 chưa ạ, so sánh giúp em chất lượng hình ảnh của 2 em này với (xem Youtube chẳng hạn). Thanks các bác!

meocon

Well-Known Member
Nhu cầu cụ thể của a thế nào ? xem online , xem offlien , hay chơi game ?

Bên trên