Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Thao Suong

Active Member
25m bác không bắt được đâu, mình đã test con q3 ở dưới quê rồi
bắt vẫn dc, nhưng mạng chập chờn lắm, rớt lên xuống ah

Vấn đề t2 nữa là tốc độ mạng giảm xuống kinh lăm, tầm 12-15m là giảm 1/2 rồi, 25m thì chắc còn 1/3 hoặc 1/4

giải pháp cho bác là kiểm tra lại nơi 12-15m có thể để cục tiếp sóng xiaomi được không? Nếu ok vụ này thì mới tính tiếp vụ tv box, còn đi dây lan thì 25-30m thì router phải tốt, nêuz không nó đẩy đi không nổi

Còn tv box thì nhu cầu dưới quê ko cần dênd con 2.5tr đâu, bác tham khảo em95x, eny-x1 hay x95 pro là dư đáp ứng nhu cầu rồi, với ram 2gb chip s905x mạnh nữa, ngoaif ra nó xem dc k+ nữa(nhớ là xem có chỗ đặt tiếp sóng dc thì mới quan tâm tv box nha, nêu ko dc thì khuyên bạn không nên mua tv box, vì mua về ưc chế lắm)

không lẻ nó bắt sóng yếu hơn dt hả bạn. minh về mình thử bắt bằng iphone 6 6s, note 5 điều nhạn wifi tốt. xem phim youtube không bị đứng gì cả..nếu nó bắt sóng yếu hơn dt thì chắc không được ròi.

thanhcdth

Active Member
không lẻ nó bắt sóng yếu hơn dt hả bạn. minh về mình thử bắt bằng iphone 6 6s, note 5 điều nhạn wifi tốt. xem phim youtube không bị đứng gì cả..nếu nó bắt sóng yếu hơn dt thì chắc không được ròi.
Điện thoại của bác bắt được bao nhiêu nấc sóng? Và bác dùng pm speed test để kiểm tra độ ổn định của mạng và tốc độ nếu tầm 7-10Mbps thì xem phim ổn rồi

merocazi

Member
mình đang xài M8s thấy cũng ok nhưng nếu biết xài còn người lớn tuổi thì hơi khó - gia đình mình hiện đang ở USA - nên mình muốn mua cho họ 1 thiết bị với nhu cầu như sàu :
1/ xem tin tức gồm nhiều kênh tại VN như : kênh địa phương - VTV - HTV - SCTV ( mình thấy FPT Box cũng ngon nhưng không có SCTV - còn Smart Box của VNPT - Xmio X1 của Viettel thì giống android box là phải vào ứng dụng xem ) cái đó không tiện cho người lớn tuổi
2/ứng dụng Skype - chỉ cần có ứng dụng thôi - sẽ kết nối với Camera gọi về VN cho tiện - mà FPT thì không có nhưng 2 cái kia thì có
vậy tóm lại nên mua cái nào - nhờ a e tư vấn cho

Em đang phân vân giữa 2 dòng này tuy hơi trên nhau về giá nhưng quan trọng là chất lượng . em trước dùng qua dòng zidoo x6 pro rồi thấy ổn . định lên x9s nhưng đang phân vân do dòng x9s dùng chíp 4core còn Himedia Q10 pro dùng chíp 8core . em thỳ chơi game nhiều nên mong anh em tư vấn ạ .

chenzenvl

Well-Known Member
Q10 pro hình như vẫn 4 core muh :)
vả lại bro quan tâm hiệu năng game thì xem test chứ nhiều core ko nói lên được gì :)

thanhcdth

Active Member
Chủ đề này gây tranh cãi hơi nhiều! 2 con này là kẻ tám lạng, người nữa cân

Gpu con x9s mạnh hơn, cpu yếu hơn q10 pro

Nên bạn chọn con nào cũng dc.

Vote thẳng cho bác cho shield chuyên về game, khỏi suy nghĩ

Lucky76

Well-Known Member
Bạn chịu khó trực tiếp đến cửa hàng nào gần nhất mang 2 con ra so sánh, thích con nào theo nhu cầu của mình thì lấy con đó, thông số là 1 chuyện, trải nghiệm là chuyện khác, mình quyết định ko phải hối tiếc. Còn nếu muốn chọn mù (Q10Pro và Zidoo X9S) : con nào rẻ hơn, hậu mãi tốt hơn thì lấy con đó, khỏi lăn tăn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn chịu khó trực tiếp đến cửa hàng nào gần nhất mang 2 con ra so sánh, thích con nào theo nhu cầu của mình thì lấy con đó, thông số là 1 chuyện, trải nghiệm là chuyện khác, mình quyết định ko phải hối tiếc. Còn nếu muốn chọn mù (Q10Pro và Zidoo X9S) : con nào rẻ hơn, hậu mãi tốt hơn thì lấy con đó, khỏi lăn tăn.
Phải được đến shop test thỳ quá ngon rồi chổ em ở tỉnh lẻ lận . toàn mua online

Lucky76

Well-Known Member
Bác lên google gõ nvidia shield, nó chuyên về game, hiệu năng đỉnh nhất trong đám tv box này, hàng cuả nvidia shield thì khỏi lo về chất lg
Nvidia Shield giá gấp đôi, mua hàng mới bây giờ chịu khó ship về. Nên chờ Shield 2 ra thì ngon hơn.

ntliem1011

Well-Known Member
Chào các bác!
Mình muốn mua 1 con android box cho ba mẹ dưới quê xem. Thấy bên Phát Đạt (http://phatdatcomputer.vn) có nhiều loại giá rất rẻ. Nhờ các bác tư vấn giúp mình nên mua loại nào phù hợp với nhu cầu: xem TV, Phim online, Youtube. Không cần chơi game.
Cảm ơn mọi người!

thanhcdth

Active Member
Cửa hàng computer mà không thấy bán cái máy tính nào cả, hàng điện tử mà có nước hoa, son môi nữa! :eek:
Chào các bác!
Mình muốn mua 1 con android box cho ba mẹ dưới quê xem. Thấy bên Phát Đạt (http://phatdatcomputer.vn) có nhiều loại giá rất rẻ. Nhờ các bác tư vấn giúp mình nên mua loại nào phù hợp với nhu cầu: xem TV, Phim online, Youtube. Không cần chơi game.
Cảm ơn mọi người!

meocon

Well-Known Member
Chào các bác!
Cảm ơn mọi người!

Kì rùi mua ổ cứng 2tb nguyên seal , chép full phim , sau đó gắn Q10 pro ko nhận , gắn PC thì nhận , làm vài lần cũng ko nhận , sau đó check thì ổ BAD , đem đi bảo hành chờ 2 tuần :( bó tay

kodiitvplus

Well-Known Member
Chào các bác!
Cảm ơn mọi người!

Chọn nơi uy tín mua anh nhé. Nhu cầu của anh thì chọn Himedia Q1, Q3 là ăn chắc mặc bền. Cón nếu muốn tiết kiệm hơn thì vinabox X2 anh nhé :)

dangquocha

Active Member
Mới làm thêm con Mini M8S ii , xài thằng dune 303d hoài cũng chán , em box mini này chạy ngon trong tầm giá 1tr250 , Fpt play chạy ngon , Kodi cũng đầy đủ

Bên trên