Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

HieuHienSupport

Active Member
Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Hiện tại các dòng OEM thì không có khái niệm hàng chính hãng hay thế nào, vì không có hãng nào là chính thức, vì nó chạy được đặt hàng từ nhà máy và sản xuất theo yêu cầu, cũng có thể mỗi đợt mỗi khác, ngay cả người bán lấy về cũng chưa chắc biết được hàng loại nào và tất nhiên khi mua người mua cũng không thể yêu cầu mở máy ra xem main...

Cách phân biệt hàng OEM với hàng chính hãng rất dễ, hàng OEM nó không có tên đại diện của hãng mà chỉ có 1 tên gọi của dòng sản phẩm đó như MXQ, M8, M8S...còn hàng chính hãng thì sẽ có tên hãng + tên dòng sản phẩm: MINIX X5, MINIX X6, MINIX X7, MINIX X8...Himedia Q1IV, Himedia Q3IV, Himedia Q10IV...Zidoo X1, Zidoo X1 II, Zidoo X5, Zidoo X6 PRO...

Nói chung chưa chắc hàng OEM chất lượng thua kém hàng chính hãng vì hàng điện tử mà, khó có thể biết trước được. Tùy người dùng quyết định chọn cái nào thôi.

Nếu muốn yên tâm thì mua hàng chính hãng, có thương hiệu đàng hoàng như Zidoo, Minix, Mygica, Himedia, Measy...có mắc hơn so với dòng OEM cùng cấu hình nhưng vẫn đảm bảo hơn. Đặc biệt các hãng thường xuyên cập nhật Firmware để fix lỗi nếu người sử dụng gặp phải ở phiên bản hiện tại, còn hàng OEM thì sẽ chỉ có 1 phiên bản Firmware đó thôi, có thể tìm thêm các firmware khác trên mạng, khá nhiều ROM COOK dành cho các dòng OEM, nhưng điều đó hoàn toàn may rủi, chưa chắc đã đúng với cái main của mình...
Với tầm giá bình dân giá hiện giờ, mình xin đưa ra 1 lựa chọn để mọi người có thể tham khảo đó là dòng Zidoo X1 II, bảo hành 2 năm, thiết kế phần cứng tốt, giao diện đẹp (giống hệt Zidoo X5 và Zidoo X6 Pro), firmware được nhà sản xuất hỗ trợ cập nhật thường xuyên để fix lỗi nếu có.

P/s: 1 lời tư vấn :)

hao12345699

Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

cho em hỏi em cần mua 1 AB giá từ 1 đến 1,7 triệu, em đang nhắm m8s or m8s plus mà nghe noói m8s ko phải của eny box thì mua chất lượng như thế nào,
em tính mua ở ITVplus m8s ở đó chình hãng eny box hay sao
m8s bây giờ còn lỗi gì nữa ko và trong tầm giá còn con nào ngon hơn ko
mong các anh chị tư vấn giúp mình

Lucky76

Well-Known Member

cho em hỏi em cần mua 1 AB giá từ 1 đến 1,7 triệu, em đang nhắm m8s or m8s plus mà nghe noói m8s ko phải của eny box thì mua chất lượng như thế nào,
Mình mua box m8s cho ông bà ở quê xài thấy chạy cũng ổn, khá nhanh, chỉ bực mình là không shutdown hẳn được mà phải tắt nguồn = rút nguồn ra. Tiêu chí mua android box dù ở phân khúc nào thì RAM tối thiểu phải 2GB thì chạy mới ngon, tầm <2tr thì con M8S ngon (giá bây giờ khoảng 1.2 - 1.3tr).

hao12345699

Thanks bạn đã cho ý kiến, cho mình hỏi thêm là có bị lỗi ngày giờ với youtube ko xem được 1080p ko bạn

HieuHienSupport

Active Member

Thanks bạn đã cho ý kiến, cho mình hỏi thêm là có bị lỗi ngày giờ với youtube ko xem được 1080p ko bạn

Lỗi ngày giờ trên mấy dòng đó thường hay bị cập nhật chậm, nên đôi khi vẫn phải cài ứng dụng thêm vào để nó hỗ trợ cập nhật từ server khác nhanh hơn. Youtube trên đó chỉ hỗ trợ tối đa 720p thôi nhé

hao12345699

Lỗi ngày giờ trên mấy dòng đó thường hay bị cập nhật chậm, nên đôi khi vẫn phải cài ứng dụng thêm vào để nó hỗ trợ cập nhật từ server khác nhanh hơn. Youtube trên đó chỉ hỗ trợ tối đa 720p thôi nhé

Vậy còn dòng box nào nữa ko không bạn, m8s+ chất lượng ra sao vậy

meocon

Well-Known Member

- Xem online gia đình thì chọn Himedia Q3 IV cũng OK rùi a , wifi ngoài bắt sóng mạnh hơn
- Tặng 2xHDMI
- Bảo hành 1 năm
- Cài đặt và giao hàng tận nơi
- Tặng acc vip xem HD online : dangcaphd , imovie , hdviet , hayhaytv

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

ý kiến cá nhân của mình: http://cuahangtcs.com/products/xiaomivietnam-tcs-miboxpro3-bannangcap

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

cảm ơn các bạn đã cho ý kiến, mình đang phân vân kiwibox s6 plus với mi box, cho hỏi là mibox có tiếng anh ko, có cài được CH play ko vậy bạn

Thế thì bạn chọn MXQ, M8S, Q1IV hay Q3IV mình thấy tốt hơn đấy. Mibox dùng ngon nhưng cũng đang có một số vấn đề do luật bản quyền tung của nên chưa có chplay. Kiwi S6 là hàng của các nhà phân phối đặt làm riêng nên mình đảm bảo sau nay sẽ có một số trở ngại về rom. CÒn như mấy box kia thấy được cộng đồng vọc phá nhiều nên có nhiều cái mới để trải nghiệm, Đặc biệt MXQ giá rẻ nhưng nó cũng làm được khối việc ra trò

hao12345699

cảm ơn các bạn đã cho ý kiến, mình đang phân vân kiwibox s6 plus với mi box, cho hỏi là mibox có tiếng anh ko, có cài được CH play ko vậy bạn

Lucky76

Well-Known Member

Con này cấu hình ngon, giá tốt, chất lượng, nhược điểm là ít cổng kết nối, ROM tàu ko có Play Store, giao diện tiếng tàu, cài pm qua Amazon app store hoặc appvn, cài được play store nhưng chạy cũng ko ổn. Nói chung chơi AB mà ko có play store ko có YouTube, KODI thì phải rooted... thì ko nên mua con này làm gì, ko phải tự dưng cấu hình ngon mà giá rẻ như thế! nhưng nếu có ROM ngon có play store chạy ổn thì con này quá ok (hiện tại còn quá nhiều lỗi).

babyworm

Well-Known Member
Re: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Mình biết từng có nhà nhập khẩu (số lượng lớn) Mibox đã từ bỏ nhập khẩu chuyển sang nhập khẩu Remix.
Theo mình, bạn không nên mua Mibox vì nhiều lý do như bác Lục đã nêu. Còn nữa, vẫn còn ngôn ngữ tiếng Trung trên đó. Chuyển đổi qua tiếng Anh chỉ được 80%.
Với giá 1.5 triệu khuyên bạn vài con: MXQ, M8S, Remix. Remix thì chính hãng mới ra không nói. MXQ và M8S thì nên chọn mặt gửi vàng.

hao12345699

Ðề: Re: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Mình biết từng có nhà nhập khẩu (số lượng lớn) Mibox đã từ bỏ nhập khẩu chuyển sang nhập khẩu Remix.
Theo mình, bạn không nên mua Mibox vì nhiều lý do như bác Lục đã nêu. Còn nữa, vẫn còn ngôn ngữ tiếng Trung trên đó. Chuyển đổi qua tiếng Anh chỉ được 80%.
Với giá 1.5 triệu khuyên bạn vài con: MXQ, M8S, Remix. Remix thì chính hãng mới ra không nói. MXQ và M8S thì nên chọn mặt gửi vàng.

thế cái remix mini dùng ok không bạn
có lỗi vặt gì ko

thaika

Re: Tư vấn em ENYBOX M8S S812

ham rẻ mua con m8s về xem phát tức vừa chậm hình ảnh lại xấu
nhưng với giá 1tr thì mua cho có ,nếu muốn sài ngon thì chọn chính hãng như zidoo ,minix neo xxx giá khoảng 2tr5 trở lên
mua mấy con rẻ sài rồi lại tốn tiền đầu tư con khác

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn em ENYBOX M8S S812

Bác chủ đã quyết định mẫu nào chưa ?

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

thế cái remix mini dùng ok không bạn
có lỗi vặt gì ko

Mình thấy dùng cũng mượt mà. Tuy nhiên cách sử dụng giống vi tính nên sẽ không quen với người dùng quen sử dụng Android Box thông thường.
Cũng còn một vài phần mềm chưa tương thích như Teamviewer. Nhưng nói chung phần mềm giải trí đều ổn cả.
Nhận và chơi tốt với nhiều tay game không như M8S.

Bài review bạn có thế xem của bác Bình trên HDVN:
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/1142387-dap-hop-remix-mini-android-box.html

hao12345699

Sau khi xem xét em lựa ra 3 em ưng ý nhất, himedia q3, zidoo x5 và m8s+, các bác vote con nào cho em ý kiến, nên mua 1 trong 3 con này hay cố lên chút nữa mua zidoo x6 pro or himedia q8

oldfriend

Moderator
Re: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

uh, cố lên chút rồi ôm hận luôn =))

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: tim mua box giá 1.5 triệu để xem onnile chủ yếu xem youtube cho người trung tuổi dùng

Sau khi xem xét em lựa ra 3 em ưng ý nhất, himedia q3, zidoo x5 và m8s+, các bác vote con nào cho em ý kiến, nên mua 1 trong 3 con này hay cố lên chút nữa mua zidoo x6 pro or himedia q8

Tùy bác thôi, thích con nào cứ quất, bác kỹ tính ghê=P~

Bên trên