Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

tanhuy_hd

Active Member
hiện nay con nào ram 3g giá rẽ, full hd thui, 2 anten ngoài bắt wifi mạnh, có AV cho TV cũ để lấy âm thanh cho ampli, có dây cáp HDMI,các bác chỉ dùm, mình ở Tân bình, Sì gòn.

- Kiwi s8 pro , vibox v8 plus ,vinabox x10 : đều ram 3g , có cổng AV
- a thích vỏ nhôm hay nhựa :)

kodiitvplus

Well-Known Member
hiện nay con nào ram 3g giá rẽ, full hd thui, 2 anten ngoài bắt wifi mạnh, có AV cho TV cũ để lấy âm thanh cho ampli, có dây cáp HDMI,các bác chỉ dùm, mình ở Tân bình, Sì gòn.

Bác có thể tham khảo VINABOX X10 RAM 3GB. Cấu hình có thể khỏi là khủng long hiện tại, có thể chạy được cả android tv của google và android tùy biến. Hệ sinh thái được ITVPLUS xây dựng riêng rất dễ dùng cho người cao tuối và người mới dùng box. Anh click vào để tham khảo

Các bác vho e hỏi chút e định update dàn giải trí trong nhà, nhưng thấy TV giờ khả năng chơi file cũng khá tốt như các dòng mới của Sony, liệu có cần hdplayer nữa không ạ?
E đang định mua Tv Sony 55X8500D và đang đắn đo xem có nên mua chiếc egreat A5 không

Chỉnh sửa lần cuối:

tanhuy_hd

Active Member
Các bác vho e hỏi chút e định update dàn giải trí trong nhà, nhưng thấy TV giờ khả năng chơi file cũng khá tốt như các dòng mới của Sony, liệu có cần hdplayer nữa không ạ?
E đang định mua Tv Sony 55X8500D và đang đắn đo xem có nên mua chiếc egreat A5 không

LÚc nào cũng cần , chip hdplayer vẫn xử lý tốt hơn , chuẩn ....

ko853

Well-Known Member
TV box nào có cổng coaxial vậy các bác? Em thấy toàn có optical. Em có cái ampli đời cũ chỉ có coaxial chứ ko có optical.

eolohd

Active Member
=))))) 3.5
Mà hình như coaxial thì hình như chỉ có Q10 pro hỗ trợ thì phải.

nguyenthangbt1

Active Member
Như tít ạ, em đang có nhu cầu sắm một em xem thay truyền hình, nhờ các bác tư vấn giúp một em ngon trong tầm 2 củ thôi. Em cảm ơn

denon2807

Member
Em định mua 1 tv box tầm dưới 2 triệu chủ yếu xem phime online và các kênh truyền hình (em đang sài SCTV và đang có ít định cắt luôn để chuyển sang sài tv box đỡ tốn 160 ngàn/tháng) và thi thoảng cho con chơi game. Em cũng đang băn khoăn giữa Vibox V8 Plus, Vinabox X10 và Mecool BB2. Bác nào có kinh nghiệm cho em ít chia sẻ với.

kodiitvplus

Well-Known Member
Tất cả box như anh denon2807 đang tham khảo đều chạy chip amlogic s912 mạnh mẽ thời điểm hiện tại. Lấy lên bàn cân để quan sát thì cũng khó mà có được kết luận chính xác. Anh có điều kiện thì ghé qua showrom bên em trải nghiệm xem sản phẩm nào phù hợp nhất với mình. Hiện tại vinabox x10 có hai phiên bản 2gb và 3gb ram đều được hỗ trợ rất tốt về firmware và hệ thống ứng dụng, giao diện độc quyền, kho phim độc quyền.
Anh có thể tham khảo chi tiết sản phẩm tại tây. Lưu ý là thành viên diễn đàn bao giờ cũng sẽ có giá rất ưu đãi nhé
VINABOX X10 2GB
VINABOX X10 3GB

kodiitvplus

Well-Known Member
@ nguyenthangbt1: 2tr thì anh làm hẳn vinabox x10 ram 3gb chạy bao mượt luôn, không phải lăn tăn. Hàng chính hãng có nhà phân phối tại Việt Nam luôn nên yên tâm về khoản support :)

ko853

Well-Known Member
AB DAC ko hay nên e mới phải dùng DAC của ampli qua coaxial. Q10 pro thì mắc quá. Có loại nào 1tr5 đổ lại thì ok.

kodiitvplus

Well-Known Member
AB DAC ko hay nên e mới phải dùng DAC của ampli qua coaxial. Q10 pro thì mắc quá. Có loại nào 1tr5 đổ lại thì ok.

hầu hết các box trên thị trường giờ hiếm cổng coaxial lắm anh. Không biết nhu cầu của anh là chuyên về nghe nhạc hay xem phim. Nếu xem phim thì anh có thể dùng qua cổng quang optical hoặc xuất thẳng hdmi từ box xuống dàn ( nếu dàn có hỗ trợ HDMI in ). Còn chuyên nghe nhạc anh có thể tham khảo box sử dụng cùng DAC ngoài nhỏ gọn mà chất lượng âm thanh rất khá. Bên em đang có vãi mẫu DAC giá hợp lý lắm. Anh tham khảo thử
CHI TIẾT DAC

ko853

Well-Known Member
chiện là vầy: ông a của e mới mua cái smart TV Sony và ổng mún truyền am thanh của TV xuống cái ampli nội địa mà cái TV thì ko có AV và optical/coaxial out, chỉ có HDMI nên potay. Thêm nữa cái chức năng smart của TV cùi bắp khó dùng nên e tính mua cái AB cho ổng để thay thế chức năng smart và có AV, coaxial out. DAC ngoài thì ko thể kết nối HDMI với TV nên chắc ko dùng dc.

Bên trên