Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

thanhcdth

Active Member
H96 pro + thì cấu hình ngon, nhưng máy nhỏ, tản nhiệt kém, chạy nóng, cần phải mod rom lại mới được

Mi 4k dùng ok đó bạn

Còn chơi offline thì các box dùng cpu Amlogic S905x, S912 điều passthrought DTS, DTS Master, Dolby, Dolby TrueHD ok nha
em thấy h96 pro+ cấu hình gần như khủng nhất hiện nay rồi còn gì bác?

Không ổn tí nào .!Mong chờ e nó ra fw ngày đêm mà cuối cùng bị vậy .!E nản quá mấy bác .!Chắc chơi dòng khác quá .Ghép nối vs tay cầm ps4 cũng ko dc .!
Có bác nào test dùm e con nvidia shield vs A10 có kết nối gamepad PS4 dc ko ạ .!
Fw của bác haovh_85 vẫn bị .!

image.jpeg image.jpeg image.jpeg

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Không ổn tí nào .!Mong chờ e nó ra fw ngày đêm mà cuối cùng bị vậy .!E nản quá mấy bác .!Chắc chơi dòng khác quá .Ghép nối vs tay cầm ps4 cũng ko dc .!
Có bác nào test dùm e con nvidia shield vs A10 có kết nối gamepad PS4 dc ko ạ .! View attachment 260520
Fw của bác haovh_85 vẫn bị .!

View attachment 260519 View attachment 260521

Tham khảo: https://www.google.com.vn/amp/s/for...p/dualshock4-controller-gamepad-t3152344/amp/

http://www.redmondpie.com/nvidia-sh...ne-and-ps4-controllers-after-software-update/

https://forums.geforce.com/default/topic/961031/ps4-controller-with-shield-tv/

thekop

Active Member
Chào các bác, mình đang dùng con H8 plus nhưng chưa hài lòng lắm, có ý định chơi con khác, đang nhăm nhe em Q10 Pro (nói chung tầm 3-4tr) mục đích chính:
1. Xem film online 1080, 4k
2. Đặc biệt xem bóng đá trên Ace, P2P..
3. Xem youtube 1080 hay 4k
4. Truyền hình
Các bác tư vấn dùm Q10pro ổn không hay con AB nào tương tự (do đã dùng H8 nên chỉ biết hàng Himedia, hehe

thanhcdth

Active Member
thấy bác có khả năng tài chính, ráng chút lấy shield 2017 đi bác
Chào các bác, mình đang dùng con H8 plus nhưng chưa hài lòng lắm, có ý định chơi con khác, đang nhăm nhe em Q10 Pro (nói chung tầm 3-4tr) mục đích chính:
1. Xem film online 1080, 4k
2. Đặc biệt xem bóng đá trên Ace, P2P..
3. Xem youtube 1080 hay 4k
4. Truyền hình
Các bác tư vấn dùm Q10pro ổn không hay con AB nào tương tự (do đã dùng H8 nên chỉ biết hàng Himedia, hehe

kevinvuive

Member
Mibox chưa có phân phối chính hãng ở Vietnam, bạn có chắc không

Vãi, mibox 4k đã được phân phối chính hãng tại Việt nam rồi nha bác, DNG chính là nhà phân phối độc quyền các sản phẩm mibox 4k tại Việt Nam, các sản phẩm mibox global rao bán hiện nay đa phần đều từ DNG, cũng chính vì được phân phối chính hãng nên giá mới tốt như thế, mibox 4k xách tay gần như không còn đất sống!
Bác quethanhvn cho mình hỏi: DNG chính là nhà phân phối độc quyền các sản phẩm mibox 4k tại Việt Nam. nhưng mình tìm trên google thì không thấy ở đâu.Mình cũng đang tìm hiểu để mua em nó về xài cho ổn định lâu dài.Mong Bác hướng dẫn.Thanks!
p/s: Bác đang xài con này thấy thế nào? xem tryền hình và xem phim online hd có mượt và rõ không vậy Bác? Xin Bác cho ý kiến để mình quyết luôn 2 em. Hiện đang suy nghĩ em này.Thanks!

Football9x

Active Member
Mới xúc egreat a5. Phải nói là xem phim, xem truyền hình quá đã luôn. Mấy con như egreat a5, a10 hay himedia q5 q10 pro dungg chip silicon này chắc là the best trong giới android box rồi :))

kevinvuive

Member
Hôm trước mình có vào trang web của họ rồi, và cũng gọi điện trực tiếp cho họ check bảo hành và hàng chính hãng, thấy họ hỗ trợ nhiệt tình lắm, gọi lại cho mình 3-4 cuộc. Nhưng giờ quên mất tên web chính xác rồi, DNGgaming gì đấy. Vào trang mi.com/vn/mibox có link đến shop bán mibox của DNG trên lazada. Mình mua mibox 4k global của 47shop, là đại lý chính thức của DNG,ở Sài Gòn này. Nhận xét chủ quan của mình thôi nha: xem truyền hình và xem phim online mượt hơn Q10 pro một chút, nhưng vẫn kém hơn Egreat A10. Nhưng về độ ổn định và ít lỗi vặt thì hơn 2 anh cao cấp kia, chắc là hàng của tập đoàn lớn nên ổn định và chất lượng. Nhưng không phải là không có nhược điểm: Không có cổng lan, không có cổng av... và hơi nhỏ nên nhìn xinh chứ không xướng và kích thích!
PS: @babyworm chính là 47shop thì phải
Nhìn xinh là ok rồi chứ không thích đẹp. Nhưng tiếc là em nó không có cổng lan vì mình hay sử dụng dây cho sự ổn định.! Mình chủ yếu xem phim online hd cho mượt và rõ thôi, chứ không chơi game hay lướt web gì cả.Theo Bác còn có em nào thay thế em nó không? Giúp mình nha.Thanks!

kevinvuive

Member
Mới xúc egreat a5. Phải nói là xem phim, xem truyền hình quá đã luôn. Mấy con như egreat a5, a10 hay himedia q5 q10 pro dungg chip silicon này chắc là the best trong giới android box rồi :))
Chúc mừng Bác đã chọn được sản phẩm ưng ý! Bác mua em này bao nhiêu? ở đâu vậy? bảo hành thế nào? Thanks.

kevinvuive

Member
Bên 47shop có bán phụ kiện usb hub và phụ kiện kết nối bằng dây lan cho mibox 4k đó bạn! Ngon bổ rẻ cứ mibox mà chơi bạn à, bạn sẽ không thất vọng đâu!
Cám ơn Bác đã tư vấn nhiệt tình cho mình!
P/S: Thấy Bác phân tích sản phẩm khách quan mình rất kết và muốn giao lưu với Bác để trao đổi kinh nghiệm Nhà mình ở quận1,khi nào Bác rãnh mời Bác đến nhà mình chơi nhân tiện làm vài lon cho vui tí. Bác đồng ý nhé!

Football9x

Active Member
Best trong offline thôi bác, chứ mình từng dùng cả Q10 và Egreat a10( đang xài ), mibox 4k( đang xài) thì phải tiễn sớm em Q10 sau 1 tháng sử dụng: rom nhiều lỗi vặt quá, hình ảnh thì nhợt nhợt tái tái, bệt bệt... Đặc biệt khi thấy nhiều người dùng có phản ánh điều gì chưa vừa lòng thì đội seeder và saller bên npp thiếu thiện chí, hằn học nên cũng thấy hơi thất vọng. Vãi...
Hình như có firmware mới cho em Q10, không biết có cải thiện được nhiều lỗi vặt chưa!!!
Chắc do firmware. Mình đang dùng con egreat a5, thấy cực kỳ hài lòng cả on lẫn off. Tốt nhất trong những con mình từng dùng. Đắt xắt ra miếng :))

Football9x

Active Member
Mình cũng đang dùng Egreat A10, cùng suy nghĩ với bạn: đắt xắt ra miếng, hài lòng nhất,tốt và khác biệt nhất trong tất cả những con mình từng dùng.
Thấy mấy ông xài himedia q5 q10 pro than lỗi vặt chứ xài egreat chả thấy lỗi j. Tuy cấu hình mấy con này y hệt nhau nhưng thấy bảo firmware egreat là tốt nhất. Nên mình chọn egreat :D

Bên trên