Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc vàng dưới 5 triệu

fRizzy

Ðề: Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc vàng dưới 5 triệu

Hãng GoldSoud của Việt được không các bác ? Em thấy mấy bài review khá ổn ?

lethosq

Dàn mini Nhật mà nghe nhạc vàng thì còn gì bằng, e cũng vote cho dàn mini nhật :D

giabaodanghuy

Làm con pioneer a2050 hoặc a2030 thêm đôi pioneer sx-4 nữa là ok.

dxmanh

Member
Các bác cho em hỏi vài câu cực ngu ~X(
1. Có phải các đầu phát hd bây giờ có thể chơi tất cả các loại file thông dụng không ạ. Nếu em muốn mua cái đầu phát hd có thể chơi tất cả các loại file audio: flac, wma, wav, ... và các loại file video: mkv, m2ts,... và có thể gắn ổ cứng ngoài thì đầu nào ngon bổ giá tốt mấy bác.
2. Mấy dàn mini nhật thì phải chơi bằng đĩa cd hả mấy bác. Hay có chơi file mềm được không.
3. Trường hợp dàn mini nhật không chơi được file mềm thì em định chơi bằng nguồn phát laptop và sắm bộ loa vi tính xịn tí, nhưng nếu em dùng cái laptop để phát nhạc thì nó có làm lãng phí bộ loa vi tính xịn ko mấy bác.
p/s: em còn gà mong mấy bác chém nhẹ tay.
1: tùy vào loại đầu
2: cũng tùy: thường là CD, MD, FM và các thiết bị cắm ngoài như: jac 3.5, cổng av, cổng quang ...
3: loa vi tính xịn cũng ko ăn dc dàn mini nếu nghe nhạc vàng nếu như làm cách của bạn thì sẽ lãng phí mấy file nhạc vàng.

Còn nưa: tùy vào dây nối từ dàn ra loa mà sẽ cho ra các chất âm khác nhau, thích bass, tress, mid đều có các dây nối, còn nếu dùng nguồn ngoài có thể dùng đt hay lap cắm vào dàn mini nhưng yêu cầu dây khá khắt khe mới thể hiện được chất lượng âm. dù sao nghe bằng CD vẫn hay hơn. thông thường lap thì không có cad âm thanh tốt nên cắm ra loa nghe sẽ không hay =D

dxmanh

Member

Nghe nhạc vàng thì bác chủ cứ mua dàn mini nội địa nhật (các dong onkyo chẳng hạn).
Em đang sử dụng nghe rất hay trong tầm giá. khi mua bác test kỹ chút. cảm thấy ưng ý là mua thôi.
đầu tư 1 dàn mini nhật onkyo hoặc denon tầm 3 triệu, đây nối dàn ra loa tầm 600k, dây nối nghe máy tính hoặc đt tầm 300k. bộ chuyển nguồn 100k vị chi mới có 4tr. còn 1tr bạn đầu tư mua đi mớ đĩa CD trắng loại xịn. sau đó tải file lossless và burn vào đĩa bằng phần mềm foobar2000. còn thừa tiền thì mời a e đến làm ấm trà đĩa kẹo lạc vừa nghe vừa nhâm nhi =))

Bên trên