Tư vấn dàn âm thanh rạp film cho gia đình...

sonyvo2701

nhờ mấy bác tư vấn giùm e 1 dàn loa 5.1 làm rạp film mini cho gia đình với ạ.... e có con pc dùng card sound blaster 5.1 .... theo mấy bác nên sắm dàn loa thế nào nữa ạ... tài chính e tầm 30tr trở lui ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hogus405

Member
Mới chơi làm bộ nhỏ nhỏ đi bác. Rồi từ từ nâng cấp, thế mới thấy cái hay của nó. Mới chơi mà múc liền 1 bộ 30 củ thì sau này hối hận à.

aphophis

xin tư vấn ké :D

tình hình là mình cũng khá đam mê phim và game, nhà đã có sẵn cái tv 52" và con PS4 rồi, giờ muốn sắm thêm dàn 5.1 nữa cho nó ấm áp :D, nhưng mà chưa rành về âm thanh nên cũng không dám đầu tư nhiều, chỉ tầm khoảng 10tr thôi, lượn web sơ sơ 1 hồi thì cũng thấy có mấy bộ trong tầm giá:
Yamaha YHT-1810
Pioneer MCS-535
Pioneer HTZ-424
Onkyo S3800
xin hỏi các ACE nhiều kinh nghiệm thì tầm giá đó nên chọn bộ nào vậy? hoặc ACE có biết bộ nào ổn hơn thì xin giới thiệu với, có bluetooth/wifi nữa thì tốt, để thỉnh thoảng kết nối dt hoặc laptop. Xin chân thành cảm ơn!

caothudeche

Moderator
xin tư vấn ké :D

tình hình là mình cũng khá đam mê phim và game, nhà đã có sẵn cái tv 52" và con PS4 rồi, giờ muốn sắm thêm dàn 5.1 nữa cho nó ấm áp :D, nhưng mà chưa rành về âm thanh nên cũng không dám đầu tư nhiều, chỉ tầm khoảng 10tr thôi, lượn web sơ sơ 1 hồi thì cũng thấy có mấy bộ trong tầm giá:
Yamaha YHT-1810
Pioneer MCS-535
Pioneer HTZ-424
Onkyo S3800
xin hỏi các ACE nhiều kinh nghiệm thì tầm giá đó nên chọn bộ nào vậy? hoặc ACE có biết bộ nào ổn hơn thì xin giới thiệu với, có bluetooth/wifi nữa thì tốt, để thỉnh thoảng kết nối dt hoặc laptop. Xin chân thành cảm ơn!
2 dàn này bỏ đi nhé Pioneer MCS-535, Pioneer HTZ-424 nó là dàn dạng đầu Bluray/DVD có tích hợp ampli. Chứ nó không có AVR như 2 dàn kia.
Cả 2 dàn Yamaha YHT-1810 & Onkyo S3800 về tính năng thì ngang ngửa nhau. Nhưng bạn nên lấy Onkyo S3800, có được đánh giá cho chất âm tốt hơn.

aphophis

2 dàn này bỏ đi nhé Pioneer MCS-535, Pioneer HTZ-424 nó là dàn dạng đầu Bluray/DVD có tích hợp ampli. Chứ nó không có AVR như 2 dàn kia.
Cả 2 dàn Yamaha YHT-1810 & Onkyo S3800 về tính năng thì ngang ngửa nhau. Nhưng bạn nên lấy Onkyo S3800, có được đánh giá cho chất âm tốt hơn.
cảm ơn bác, cho e hỏi thêm là tầm giá này còn bộ nào tương tự mà có loa trụ ko nhỉ?

Dang Quoc Anh

Active Member
Các bác mua 1 con AVR Onkyo TX-NR575, 656 + bộ Jamo HCS-626 là ngon. Khoảng tầm 27tr. Có đủ atmos, dts:x, sau mua thêm loa trần tầm 30tr là đẹp.

Bác bỏ qua tầm quan trọng của AVR thế, bác nên đầu tư 1 con AVR tốt của Denon hoặc Anthem nhé

linh12101993

Bác ơi avr là j bác

caothudeche

Moderator
Bác ơi avr là j bác
AVR là viết tắt của Audio Video Receiver (hoặc AV Reviciver): nó là thiết bị thu các tín hiệu âm thanh/ hình ảnh từ nhiều nguồn (đầu đĩa, tivi, điện thoại, sóng radio, đầu phát video, máy tính...) xử lý các tín hiệu này thành tín hiệu âm thanh/ hình ảnh chuyển lên các thiết bị phát hình và khuếch đại tín hiệu âm thanh đưa lên loa.
Thông thường bạn sẽ gặp đầu đĩa hay ampli kéo loa, nhưng AVR thì nó tập hợp gần như tất cả trong 1.

linh12101993

Ah, tức là ý bác nói ampli có nhiều dầu ra và vào hdmi để thu hình ảnh từ nguồn xuống đúng ko bác

linh12101993

AVR là viết tắt của Audio Video Receiver (hoặc AV Reviciver): nó là thiết bị thu các tín hiệu âm thanh/ hình ảnh từ nhiều nguồn (đầu đĩa, tivi, điện thoại, sóng radio, đầu phát video, máy tính...) xử lý các tín hiệu này thành tín hiệu âm thanh/ hình ảnh chuyển lên các thiết bị phát hình và khuếch đại tín hiệu âm thanh đưa lên loa.
Thông thường bạn sẽ gặp đầu đĩa hay ampli kéo loa, nhưng AVR thì nó tập hợp gần như tất cả trong 1.
V em định mua ampli con onkyo s3800 về ghép vs loa sam sung của bộ bluray samsung ht j5550k dc ko bác

Bên trên