Tư vấn dàn loa xem phim 4k hỗ trợ atmos

hoanganhduc78

Active Member
Em có 50tr nhờ ae tư vấn giúp em dàn loa xem phim 4k, chơi được atmos. Em có tivi LG 65UK6340PTF rồi.

Dang Quoc Anh

Active Member
1. Bác đầu tư 1 con Android Box Himedia Q10PRo
2. AVR Denon 2400H, 3200 hay Onkyo TX-NR575, hoặc 676, 686 (chơi 5.1.2) để chơi 7.1.2 thì tốn thêm khá khá
3. Bác làm bộ Jamo HCS626
4. Bác làm thêm 1 con sub
5. Bác làm thêm 2 loa surround treo lên cao làm loa đánh trần.
Nhà e đang chơi bộ thế này.

Tổng cộng chắc khoảng 40tr còn lại làm bữa liên hoan :D

Black Dragon

Well-Known Member
Denon AVR X2500H: 18tr
Klipsch R 620F : 14tr
Klipsch R 52C : 5,3tr
Klipsch R 51M hoặc model surround Klipsch R 14S : 5tr
Klipsch R 100SW : 7,2tr
Nếu trần nhà là thạch cao thì làm cặp âm trần nữa làm loa Atmos (như Jamo 8.5 CST)
Tổng cũng trên 50tr mà giá niêm yết, trọn bộ thì được chiết khấu chắc cũng vừa tầm chi phí bác

amalgam

Member
mấy bác cho em hỏi, sao em thấy link down film 4K hay blueray thấy ghi là Dolby atmos, mà info chỉ thấy cao nhất là 7.1 chứ đâu thấy film nào ghi là 7.1.4 hay 7.1.2 gì đâu, em định lên dàn dolby mà thấy nguồn film có vẻ không có?

Ngao Kiem

Nếu chỉ có Himedia Q10 Pro và loa Sony 5.1 BDV-E6100 thì có nghe được đúng 5.1, 7.1, Atmos không mấy bác? theo như em đọc Q10 Pro giải mã được âm thanh rồi vậy tại sao phải cần Amply giải mã nữa? nhờ chỉ giáo

Dang Quoc Anh

Active Member
mấy bác cho em hỏi, sao em thấy link down film 4K hay blueray thấy ghi là Dolby atmos, mà info chỉ thấy cao nhất là 7.1 chứ đâu thấy film nào ghi là 7.1.4 hay 7.1.2 gì đâu, em định lên dàn dolby mà thấy nguồn film có vẻ không có?
Film 7.1 mà có ghi Atmos là được rồi mà bác.

Nếu chỉ có Himedia Q10 Pro và loa Sony 5.1 BDV-E6100 thì có nghe được đúng 5.1, 7.1, Atmos không mấy bác? theo như em đọc Q10 Pro giải mã được âm thanh rồi vậy tại sao phải cần Amply giải mã nữa? nhờ chỉ giáo

Bộ Sony 5.1 BDV-E6100 chỉ nghe được 5.1 TrueHD hoặc DTS-HDMA thôi bác ah ko nghe được Atmos đâu. Con Q10 Pro chỉ hỗ trợ passthrough âm thanh chứ ko hỗ trợ giải mã âm thanh.

seadog1503

sẵn topic này, các bác cho em hỏi tý
Receiver: yamaha Rxv 681
Front : Klipsch Rp 280
Cen : klipsch R25c
Surround: klipsch Rp250s
atmos speaker:R-14SA
Sub : klipsch R12sw

Em muốn đổi con receiver và center, vì con receiver của em e thấy nó đánh với cặp front của em đuối đuối, các bác tư vấn hộ em receiver và center với ạ

Black Dragon

Well-Known Member
sẵn topic này, các bác cho em hỏi tý
Receiver: yamaha Rxv 681
Front : Klipsch Rp 280
Cen : klipsch R25c
Surround: klipsch Rp250s
atmos speaker:R-14SA
Sub : klipsch R12sw

Em muốn đổi con receiver và center, vì con receiver của em e thấy nó đánh với cặp front của em đuối đuối, các bác tư vấn hộ em receiver và center với ạ

Loa bác thì thuộc dòng Reference Premier mà Center thì lại là Reference Base à? Bác đang dùng RP thì nghiên cứu con Klipsch RP 504C hay 404C luôn đi (Klipsch RP đổi qua dòng mới nên sợ RP 450C hay 440C hết).
Riêng cái AVR thì bác nghiên cứu Denon AVR X3500H xem? Cặp RP 280F khá lớn rồi, RX V681 có vẻ hơi đuối.
Tổng chi phí chắc tầm 35tr đó bác

seadog1503

lúc trước em xài bo dàn R26 cua klipsch . em dang nâng lên từ từ bác ạ , còn mỗi center với rêciver, các tiếng máy bay bay , bắn tỉa em dã hai lòng lam rồi , chỉ center thi tieng hoi be , em se xem them option của bác ..,thanks bác

Bên trên