[Tư vấn] Đầu thu KTS tích hợp của LS4600

Kính thưa các bác,

Như các bác đã biết, thời gian vừa qua model LS4600 của LG bán rất chạy, rất nhiều anh em đã múc em này. Em cũng vậy : LG 47LS4600 ạ.

Hiện giờ em đang sử dụng cable của SCTV - tuy nhiên đợt vừa rồi chất lượng đi xuống (xuất hiện hiện tượng nhiễu) đồng thời tăng giá.

Vì vậy em muốn chia tay SCTV.

Vậy em xin hỏi : Em muốn sử dụng đầu KTS của LS4600 thì sử dụng như thế nào? Có bác nào sử dụng rồi xin hướng dẫn cụ thể em với.

Nhu cầu của em : Chỉ xem thời sự là chủ yếu - chỉ cần VTV1 - VTV2 - VTV3 là chủ yếu, ngoài ra có thêm kênh nào hay kênh đó. Em ở Vũng Tàu ạ.

Cảm ơn các bác nhiều,

mdang84

Member
Ðề: [Tư vấn] Đầu thu KTS tích hợp của LS4600

Bác cắm anten râu vào (có anten trời thì càng tốt)
Dò đài lại là có

Haxen

Well-Known Member
Tưởng là bác cần nhu cầu gì cao siêu chứ xem VTV1,2,3 thì bác lấy sợi dây điện tầm 3 mét cắm vào jack anten xem 3 kênh trên bình thường

Hi,
Thế ngoài VTV1-2-3 ra thì em có xem thêm được kênh nào không ạ? Cái đầu thu KTS đó chẳng lẽ chỉ có tác dụng như anten râu ?

phuongcjc

Member

Mình đang dùng con LE5300 cũ rích có tích hợp đầu thu KST
Cắm anten râu vào
Dò cái dc liền
Mình ở Vinh, dò dc 26 kênh VTC nhé
Thanks!

giangdk0206

- Bác cắm dây ăng ten vào TV
- Xong rồi dò kênh ( ở VT thì em ko bít thế nào chứ ở HN thì bắt được 26 kênh kTS của VTC, 2 kênh VOV giao thông, ~10 kênh ăng ten thường)
- Xong, thưởng thức chất lượng của TH KTS ( loại thường thì vẫn hơn hẳn chất lượng TH cáp)

Kính thưa các bác,

Như các bác đã biết, thời gian vừa qua model LS4600 của LG bán rất chạy, rất nhiều anh em đã múc em này. Em cũng vậy : LG 47LS4600 ạ.

Hiện giờ em đang sử dụng cable của SCTV - tuy nhiên đợt vừa rồi chất lượng đi xuống (xuất hiện hiện tượng nhiễu) đồng thời tăng giá.

Vì vậy em muốn chia tay SCTV.

Vậy em xin hỏi : Em muốn sử dụng đầu KTS của LS4600 thì sử dụng như thế nào? Có bác nào sử dụng rồi xin hướng dẫn cụ thể em với.

Nhu cầu của em : Chỉ xem thời sự là chủ yếu - chỉ cần VTV1 - VTV2 - VTV3 là chủ yếu, ngoài ra có thêm kênh nào hay kênh đó. Em ở Vũng Tàu ạ.

Cảm ơn các bác nhiều,

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai Scm

Active Member
Nếu em cắm cáp SCTV vào tivi LM6200 thì có bắt được kỹ thuật số không các bác ? Em ở tpHCM

Ðề: Re: [Tư vấn] Đầu thu KTS tích hợp của LS4600

Nếu em cắm cáp SCTV vào tivi LM6200 thì có bắt được kỹ thuật số không các bác ? Em ở tpHCM

Bắt được hay không là do tín hiệu Cáp có hay không thôi! (tức bên Truyền hình cáp họ có phát sóng KTS ko ko)

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: [Tư vấn] Đầu thu KTS tích hợp của LS4600

Bắt được hay không là do tín hiệu Cáp có hay không thôi! (tức bên Truyền hình cáp họ có phát sóng KTS ko ko)
truyền hình cáp là truyền hình cáp ko có phát sóng như đài truyền hình địa phương đâu.truyền hình vệ tinh có phát dth và dtt như là vtc,avg.đầu thu kts thì bắt được các kênh vtc.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: [Tư vấn] Đầu thu KTS tích hợp của LS4600

truyền hình cáp là truyền hình cáp ko có phát sóng như đài truyền hình địa phương đâu.truyền hình vệ tinh có phát dth và dtt như là vtc,avg.đầu thu kts thì bắt được các kênh vtc.

Em thấy SCTV bán đầu thu HD cũng cắm cáp SCTV vào rồi giải mã ra mà bác ?

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

cái này tích hợp truyền hình số mặt đất.Bác phải dùng ăn tên xoay cho tốt tuy theo từng khu vực mà bạn xoay ăn tên cho đúng hướng để đảm bảo tín hiệu cao nhất sau đó dò kênh .

nvngoc1986

Active Member

Các bác cho e hỏi thu mấy kênh KTS này thì chất lượng Ăng ten có quan trọng lắm không ?
Cái ăng ten nhà e gió mạnh nó gãy làm đôi rồi ...bắt truyền hình Analog thì không bắt được kênh nào hết, nhưng xem qua đầu KTS của TV thì xem ngon ( nhưng xem phần chất lượng tín hiệu thì toàn dưới 50% ) . E định mua cái awngten mới mà không biết có cải thiện gì không :-S

giangdk0206

Các bác cho e hỏi thu mấy kênh KTS này thì chất lượng Ăng ten có quan trọng lắm không ?
Cái ăng ten nhà e gió mạnh nó gãy làm đôi rồi ...bắt truyền hình Analog thì không bắt được kênh nào hết, nhưng xem qua đầu KTS của TV thì xem ngon ( nhưng xem phần chất lượng tín hiệu thì toàn dưới 50% ) . E định mua cái awngten mới mà không biết có cải thiện gì không :-S

Chất lượng ăng ten cực kì quan trọng bác ạ. Bác mua ngay ăng ten mới đi, không thì xem nó hay bị đơ hình ức chế lắm!

nvngoc1986

Active Member

Chất lượng ăng ten cực kì quan trọng bác ạ. Bác mua ngay ăng ten mới đi, không thì xem nó hay bị đơ hình ức chế lắm!
Kênh KTS cũng quan trọng lắm hả bác ơi ... Định mua cái mới nhưng rét quá ..đợi ấm ấm mới trèo lên tầng thượng đc :D

giangdk0206

Kênh KTS cũng quan trọng lắm hả bác ơi ... Định mua cái mới nhưng rét quá ..đợi ấm ấm mới trèo lên tầng thượng đc :D

Chẳng qua là khả năng thu tín hiệu ang ten của TV tốt thôi, chứ bác mà dùng mấy cái đầu thu KTS của Tàu thì sẽ thấy tín hiệu ăng ten quan trọng thế nào ^_^

Bên trên