[Tư vấn] Đổi loa MA sang cặp Energy Veritas V2.2i em nhờ các bác tư vấn chọn Amply

vozhanoi

Em chính thức bước chân vào con đường đau khổ rồi các bác ạ, loanh quanh chán chê với MA hết RX2 rồi RX6 rồi em lại vừa bị một bác trên này thuốc bằng mấy cặp loa đẳng cấp hơn. Lăn tăn định lấy MA Gold Reference 10 nhưng rồi em lại ôm con Energy Veritas V2.2i về vì nó quá đẹp :(
Chỉ có một vấn đề là em thấy ít người chơi dòng này, trên mạng cũng ít thông tin nên lập topic này nhờ các cao thủ chỉ giáo. Em nó đây:

Cám ơn các bác nhiều :D

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Đổi loa MA sang cặp Energy Veritas V2.2i em nhờ các bác tư vấn chọn Amply

ối giồi ôi đẹp!!!!!!!

bao nhiêu thóc thế hả bác??

vozhanoi

Ðề: [Tư vấn] Đổi loa MA sang cặp Energy Veritas V2.2i em nhờ các bác tư vấn chọn Amply

ối giồi ôi đẹp!!!!!!!

bao nhiêu thóc thế hả bác??

Cặp của em màu đen bóng piano đẹp lắm ạ, nặng khủng khiếp chỉ cao hơn RX2 một chút mà nặng cỡ gấp đôi. Em tốn ngót nghét một ngàn obama để rước em nó về không biết có bị đắt không nữa hic :(

Chắc không đắt đâu bác, dòng Veritas này là đỉnh của Energy Canada mà, sản xuất ở Canada luôn thì phải, sau này thì Energy bị Klipsch mua lại, chuyển về sản xuất ở anh Ba thì discontinued dòng này, đổi lại là dòng Reference Connoisseur là cao nhất, nhưng made in Ba tàu mất rồi.. Trên avsforum thấy dân bắc mỹ cũng thích dùng energy vì hay và rẻ hơn so với những hãng khác. Em cũng có 1 bộ 5.1 energy cõng từ US về, phải cõng bộ cỏ nhất (dòng C50) vì loa của tụi này nặng qua', bộ của em để xem phim giá rẻ bèo mà nghe thấy cũng hay và ngọt ngào phết, tiếng trung tính và cân bằng. Riêng con sub thì em ráng mua chú V8 cũng dòng Veritas (nhưng made in Ba tàu), bass 8" nhỏ nhẹ thôi mà đánh rất có nhạc tính, tiếng mềm, sâu và gọn. Em mà ko lỡ mua 684 thì chắc cũng ôm cặp này rồi :D
Em nghĩ là loa Canada nòi thì chắc ghép với amp Mỹ hay Anh đều ok cả, mà hay nhất là bác nhảy lên avsforum coi thử sao..

vozhanoi

Chắc không đắt đâu bác, dòng Veritas này là đỉnh của Energy Canada mà, sản xuất ở Canada luôn thì phải, sau này thì Energy bị Klipsch mua lại, chuyển về sản xuất ở anh Ba thì discontinued dòng này, đổi lại là dòng Reference Connoisseur là cao nhất, nhưng made in Ba tàu mất rồi.. Trên avsforum thấy dân bắc mỹ cũng thích dùng energy vì hay và rẻ hơn so với những hãng khác. Em cũng có 1 bộ 5.1 energy cõng từ US về, phải cõng bộ cỏ nhất (dòng C50) vì loa của tụi này nặng qua', bộ của em để xem phim giá rẻ bèo mà nghe thấy cũng hay và ngọt ngào phết, tiếng trung tính và cân bằng. Riêng con sub thì em ráng mua chú V8 cũng dòng Veritas (nhưng made in Ba tàu), bass 8" nhỏ nhẹ thôi mà đánh rất có nhạc tính, tiếng mềm, sâu và gọn. Em mà ko lỡ mua 684 thì chắc cũng ôm cặp này rồi :D
Em nghĩ là loa Canada nòi thì chắc ghép với amp Mỹ hay Anh đều ok cả, mà hay nhất là bác nhảy lên avsforum coi thử sao..

Cám ơn bác vì những thông tin trên làm em thấy nhẹ lòng, lúc mua cũng đắn đo chút nhưng bác chủ shop cũng tư vấn giống như bác. Vậy là em tìm thấy có người cùng hội chơi Energy cùng mình rồi. Mà bác cho em hỏi bác ở HN hay SG nhỉ? Ah mà cặp của em đúng là Made in Canada luôn ;;)

khoaifeat

Active Member

em thấy bác chủ mới chỉ nhận xét cũng như đánh giá về hình thức thôi, thiếu 1/2 vế kia chính làm bác lăn tăn tý là việc bác nghe nó hót ntn? bác thấy hay và hài lòng nhất từ trc đến nay thì em nghĩ OK đâý

onggia

Well-Known Member

Bác nghe thử và cho tý nhận xét đi ạ,nêu luôn cả thiết bị phối ghép nữa,đằng nào thì xũng đã xuống tay rồi h đi tìm đồ trị thôi đúng ko bác??

minhhdvn

Em Thấy Dòng Energy này ghép với Rotel nghe cũng hay dó bác, Rotel công suất cao nên dễ ghép loa. vài dòng chia sẻ cùng bác.:-*
Thân.

tranthuy

Active Member

Em này nhìn đúng là nhan sắc hoa hậu đấy, bác phối ghép rồi cho nhận xét để anh em còn cân nhắc trao vương miện nữa nhé.:))

vozhanoi

em thấy bác chủ mới chỉ nhận xét cũng như đánh giá về hình thức thôi, thiếu 1/2 vế kia chính làm bác lăn tăn tý là việc bác nghe nó hót ntn? bác thấy hay và hài lòng nhất từ trc đến nay thì em nghĩ OK đâý

Bác nghe thử và cho tý nhận xét đi ạ,nêu luôn cả thiết bị phối ghép nữa,đằng nào thì xũng đã xuống tay rồi h đi tìm đồ trị thôi đúng ko bác??

Em Thấy Dòng Energy này ghép với Rotel nghe cũng hay dó bác, Rotel công suất cao nên dễ ghép loa. vài dòng chia sẻ cùng bác.:-*
Thân.

Em này nhìn đúng là nhan sắc hoa hậu đấy, bác phối ghép rồi cho nhận xét để anh em còn cân nhắc trao vương miện nữa nhé.:))

Cám ơn các bác đã có ý kiến. Đúng là em mới chỉ cảm nhận được qua hình thức bên ngoài thôi. Về phần nghe thì em nghe ở nhà bác chủ shop rồi nhưng đồ bác ấy dùng để oánh là Unison khá mắc tiền nên em chỉ biết phê như con tê tê thôi. Tối qua em mới ôm nó về, muộn quá nên chưa kịp cắm rút gì cả nên vào post bài luôn, sáng lại phải dậy sớm đi làm. Tối nay về em thử đấu với Amp Marantz còi PM 14SA rồi sẽ báo cáo các bác tuy nhiên khả năng là nó không hợp với dòng nhạc cổ điển nên chắc chắn em sẽ phải nhờ các bác tư vấn vụ Amp cũng tầm khoảng 20 củ thôi chứ Unison thì em không với tới :)

Chỉnh sửa lần cuối:

dainhan_audio

cặp loa MA là cặp cổ mà Bác. cặp đó cũng rất hay đó.

khoaifeat

Active Member

em cũng mới được ae tư vấn, chọn & dùng cặp cổ tầm gần 40ys nghe tai lởm vẫn thấy hay

onggia

Well-Known Member

Cám ơn các bác đã có ý kiến. Đúng là em mới chỉ cảm nhận được qua hình thức bên ngoài thôi. Về phần nghe thì em nghe ở nhà bác chủ shop rồi nhưng đồ bác ấy dùng để oánh là Unison khá mắc tiền nên em chỉ biết phê như con tê tê thôi. Tối qua em mới ôm nó về, muộn quá nên chưa kịp cắm rút gì cả nên vào post bài luôn, sáng lại phải dậy sớm đi làm. Tối nay về em thử đấu với bộ Marantz còi PM 14AS rồi sẽ báo cáo các bác tuy nhiên khả năng là nó không hợp với dòng nhạc cổ điển nên chắc chắn em sẽ phải nhờ các bác tư vấn vụ Amp cũng tầm khoảng 20 củ thôi chứ Unison thì em không với tới :)

Canada thì full canada luôn đi bác,moon audio là sự lựa chọn sáng giá đấy ạ.

bebibo

Em chính thức bước chân vào con đường đau khổ rồi các bác ạ, loanh quanh chán chê với MA hết RX2 rồi RX6 rồi em lại vừa bị một bác trên này thuốc bằng mấy cặp loa đẳng cấp hơn. Lăn tăn định lấy MA Gold Reference 10 nhưng rồi em lại ôm con Energy Veritas V2.2i về vì nó quá đẹp :(
Chỉ có một vấn đề là em thấy ít người chơi dòng này, trên mạng cũng ít thông tin nên lập topic này nhờ các cao thủ chỉ giáo. Em nó đây:

Cám ơn các bác nhiều :D

RX6 và MA Gold 10 của bác còn ko ah?

gaffer

Vấn đề là bác chủ thích loại nhạc nào nữa? em đọc review trên mạng thấy nói Moon âm thanh khá sắc không hợp nhạc nhẹ nhàng :)
Classe cũng Canada đó bác chủ :D

CutWind

Vấn đề là bác chủ thích loại nhạc nào nữa? em đọc review trên mạng thấy nói Moon âm thanh khá sắc không hợp nhạc nhẹ nhàng :)

Bác ra Công audio nghe thử sẽ thay đổi quan điểm đó bác ơi,công nhận là chất âm của moon tươi sáng nhưng vẫn rất nhẹ nhàng tình cảm.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ thử tham khảo Accuphase E 408

vozhanoi

RX6 và MA Gold 10 của bác còn ko ah?
Cặp RX6 em vẫn còn để lại dùng thôi con MA Gold 10 thì em còn chưa rước nó về vì đã chọn Energy mà :D

Bác ra Công audio nghe thử sẽ thay đổi quan điểm đó bác ơi,công nhận là chất âm của moon tươi sáng nhưng vẫn rất nhẹ nhàng tình cảm.

Bác chủ thử tham khảo Accuphase E 408
Cám ơn các bác mấy hôm rồi có cặp loa mới mà sếp lại điều đi công tác tỉnh tối nay mới về nên sốt ruột quá vội vào mạng luôn :D

tatuan

Loa này ngon phết! Bác co để lại k?

tatuan

Ở Đà Nẵng chổ nào bán âm ly uy tín, giá phải chăng hì hì!!!! giới thiệu hộ tớ !

Bên trên