TƯ vấn dùm 15tr nên mua loa karaoke nào đây?

hd_lcdsony

Well-Known Member
Phòng mình 28m2, đang có sub Victor, micro EV 767a và Audix OM2, amply jarguard PA-506N Digital 600wx4CH, thấy BMB CSV-450SE cũng ok, nhưng nhờ các bạn tư vấn chọn loa nào phù hợp nhất với các món 'đồ' đang có trong khõang 15tr. Thks!

Sau khi tham hkảo ý kiến các ae thì mình đi nghe thử JBL RM-101 và BMB CSV-450SE thì theo 'gu' của mình thì thấy JBL RM-101 là hợp lý, BMB CSV-450SE tới 18tr (ko đủ kinh phí). Và ae cho hỏi thêm là phòng mình treo loa RM-101 ở hai bên tường thì có giá treo nào ko? Thks.
Hình phòng mình:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: TƯ vấn dùm 15tr nên mua loa karaoke nào đây?

Bác chơi cặp jbl rm10 vs cặp bose 301 V. Sẽ không hối hận đâu, còn nếu bác muốn chơi 1 cặp + sub thì Bose 301 V.

command

Bose 601-IV hoặc Bose 901

hd_lcdsony

Well-Known Member

BMB CSN-455E và CSV-450SE thì sao mấy huynh?

kudo1908

Active Member

giá ấy thì lấy Wharfedale 3190 hát karaoke sẽ ok hơn.

nguyen70

Well-Known Member

AAD K10
cũng ok đó

ProSkyR

Well-Known Member

Bác qua chi nhánh công ty em nghe thử JBL KS series và Klipsch xem sao :D

hungdaitavip

Well-Known Member

Phòng mình 28m2, đang có sub Victor, micro EV 767a và Audix OM2, amply jarguard PA-506N Digital 600wx4CH, thấy BMB CSV-450SE cũng ok, nhưng nhờ các bạn tư vấn chọn loa nào phù hợp nhất với các món 'đồ' đang có trong khõang 15tr. Thks!

Cứ qua On Audio mà múc bác ơi

TpHCM nên mua ở đâu bác?
Tôi thấy rất nhiều nơi có loại này tuy nhiên tôi rất có cảm tình với Bảo Dương audio . Bác có thể nhờ google để tham khảo trước website của Bảo Dương audio.
Có 1 lời khuyên là , đây là dòng loa chuyên cho sân khấu nhỏ nó nên có 1 combo chuyên dùng cho sân khấu thì nó mới thể hiện hết giá trị của nó

gtdu1973

Tôi thấy rất nhiều nơi có loại này tuy nhiên tôi rất có cảm tình với Bảo Dương audio . Bác có thể nhờ google để tham khảo trước website của Bảo Dương audio.
Có 1 lời khuyên là , đây là dòng loa chuyên cho sân khấu nhỏ nó nên có 1 combo chuyên dùng cho sân khấu thì nó mới thể hiện hết giá trị của nó

Ko biết Bảo dương bán ở đây giá bao nhiêu chứ mua từ Mỹ về tính cả tiền ship về đây đã gần 50 triệu rồi bác. Chưa tính controller (đắt hơn cả đôi loa) của nó nữa.

vuanhphuc

BMB CSN 455E ma phang,khoi phai nghi........

hd_lcdsony

Well-Known Member

Sau khi tham hkảo ý kiến các ae thì mình đi nghe thử JBL RM-101 và BMB CSV-450SE thì theo 'gu' của mình thì thấy JBL RM-101 là hợp lý, BMB CSV-450SE tới 18tr (ko đủ kinh phí). Và ae cho hỏi thêm là phòng mình treo loa RM-101 ở hai bên tường thì có giá treo nào ko? Thks.

Hình phòng mình:

Hình phòng mình:
Chúc mừng bác , JBL RM 101 cũng là 1 cặp loa đáng chơi.
Có 1 kn nhỏ xíu mà dân làm karaoke truyền tai nhau là loa phải để sau amply để giảm bớt 1 phần hú rít. Phòng của bác thì bác cứ chọn chổ treo loa cho đẹp tại tôi thấy giá treo loa kiểu nào cũng có cả

tyfnmax

Active Member

Hình phòng mình:

Có loại treo ngang mà. Phòng này giống nhà mình. Âm sẽ hơi bị lệch do có cửa.

Bên trên