Tư vấn dum con LG LW 5700 với sharp LE830

hahoang90

mình đang tính mua một cái tivi 3D trong tâm tiền 20tr đổ về đang phân vân hai con LG LW 5700 với sharp 40LE830 ah bổ xung thêm conSamsung LED D6000 32 inch các bác dùng rồi tư vấn giúp mình nên chọn con nào và trong tầm tiền này có con nào tốt hơn con 3 con này không hãng nào cũng(trừ hàng tàu)
được miễn xem 2d với 3d tốt nhất là đươc k cần phải có kết núi mạng mong các bác tư vấn dùm.thank you all.

minhhuub

Active Member
Ðề: Tư vấn dum con LG LW 5700 với sharp LE830

LG LW5700 tốt hơn trong khoản 3D, kích thước cũng to hơn tẹo nữa :D

hahoang90

LG LW5700 tốt hơn trong khoản 3D, kích thước cũng to hơn tẹo nữa :D
mình thấy bảo hàng LG hình ảnh không được đẹp lắm thế con nào tốt hơn con nè không giá cao hơn chút cũng được

nokia7900

bác cứ ra siêu thị mà thử là bít, e thấy 3D lg xem ảnh nổi sáng rõ hơn SS, còn sharrp thì nó ko có kính cho thử nên ko rõ đc
nhưng nếu 2D thì sharrp nó ăn đứt LG
lg bác nên chọn mode 2012 ý nó cải tiến hơn và nhiều KM hơn và chọn 3D nên chọn 47in đổ lên e xem 42in đây giwof thấy hối hận rùi

hahoang90

bác cứ ra siêu thị mà thử là bít, e thấy 3D lg xem ảnh nổi sáng rõ hơn SS, còn sharrp thì nó ko có kính cho thử nên ko rõ đc
nhưng nếu 2D thì sharrp nó ăn đứt LG
lg bác nên chọn mode 2012 ý nó cải tiến hơn và nhiều KM hơn và chọn 3D nên chọn 47in đổ lên e xem 42in đây giwof thấy hối hận rùi
ở ha nụi thì đến siêu thì nào nó có chương trình khuyến mại tốt hả banj mình tỉnh khác

LG-HS102G

Banned

Samsung thì chỉ giỏi quảng cáo.
Sharp thì 2D là vô địch.
LG thì 3D thụ động quả là một cuộc cách mạng. Bảo đảm bác nào đã thử 3D cửa trập và thụ động rồi thì quên cái thằng cửa trập đi ngay.

nokia7900

siêu thị theo e giá ko tốt lắm, bác cứ ra cửa hàng tivi uy tín ở khu nhà bác sau đó lên google so sánh giá mặc cả ok thôi bác ở xa quá ra HN mua tivi rủi ro cao
còn ko mua online ship về thôi

kebipbom

Member

mình khuyên chú nên mua cái nào có cổng LAN....hình như con sharp nó cũng có cổng LAN thì phải ko ta....thời đại này là thời của thông tin, nên vô mạng là có tất cả, vài lần cấm usb giữa pc với tivi là chú làm biến liền(em thích sự gọn nhẹ nên trường hợp sài HTPC ko tính nhé), lúc trước cũng đắng đo giữa 2 model của LG : cái thì ko có LAN, cái lw5700 thì có LAN, cuối cùng quyết định có LAN về chiến phim, hình, ca nhạc, tin tức, qua LAN hết, vô youtube thì cái gì cũng có

hahoang90

vừa dước em LM 7600 về nhà rùi nhưng chưa biết chỉnh sửa thông số thế nào để được hình ảnh đẹp bác nào đang dùng chỉnh sửa ok rùi thì hướng dẫn mình với ah mà chưa biết sài gói cước tivi nào để xem hd ngon nhỉ anh em biết thì chỉ luôn cho mình với mới dùng nên hơi gà mong anh em giúp đỡ thank you

nvlam1971

Bạn thử xem Samsung D6600 xem sao. Giá bây giờ chắc tầm 18,5 triệu. Mình dùng con này từ lúc mới ra và có 1 số nhận xét khách quan như sau: Khi xem 3D và HD thì hình ảnh rất tuyệt vời (sáng, nét). Xem chương trình TV analog thì cũng tốt, tuy nhiên màu sắc có vẻ ko thật như Sony nhưng chấp nhận đc. Khả năng trình duyệt web thì đủ dùng xem những tin tức hàng ngày, còn nếu sử dụng chức năng web brrows để truy cập các trang mạng thì hơi chậm (mặc dù mình dùng cáp quang băng thông 12Mbps) và con trỏ nhiều khi đơ (chắc chip xử lý thấp). Âm thanh thì tuyệt đấy, có thể xuất âm thanh DTS qua cổng optical. Nói tóm lại là TV này dùng để xem HD, 3D thì rất tuyệt, còn các chắc năng smart thì cũng đủ dùng cho những người đòi hỏi không quá cao. Còn nếu cao hơn thì phải sắm HDP hoặc HTPC.

Còn về ý kiến cá nhân phía em thì e o thích thằng SS tí tẹo tèo teo nào a....em đã bán rất nhiều Lw5700 rồi rât ấn tượng vs mã này và chưa có feedback nào xấu từ các bác đã mua hàng của em cả :D

manhhuy8x

Active Member

Đồng ý với pác Ạ

Chào bạn
Bạn nên thử sử dụng cả 2 loại tv ss và lg trong 1 thời gian xem rồi bạn sẽ thấy sự khác biệt của 2 hãng tv trên , bạn thích xem phim lướt web , bạn muốn một chiếc tv hiện đại có đầy đủ ứng dụng hỗ trợ tới người xem tốt nhất bạn sẽ thấy SS nổi trội hơn cả , còn bạn chỉ mua tv về để xem thời sự , phim ảnh ... không muốn chiếc tv của mình có nhiều ứng dụng quá vì mình cũng trả đụng đến bao giờ thì bạn nên dùng LG . Đây là ý kiến riêng của mình , không có ý gì chê LG cả .Thân!

saigon71

Member

Ý của bạn cũng giống mình ,vì bạn là ngừỏi yêu công nghệ mới,nên bạn chọn SS,còn mình chỉ xem phim+ca nhạc HD,nhưng chính nhất vẫn là phục vụ nhu cầu 3D của tụi nhóc thui,thân ái

saigon71

Member

Mình nghe các bạn#đang nói về dịch vụ HD+3D của Vnpt rất OK( sàigòntv)ngon,bổ,rẻ

tantatoon

Member

LG bay giờ nhiều người wan tâm wa,

Bên trên