Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

mothai

Member
Phòng khách 28m2, em tính làm bộ HD xem phim
Sony BDV-N9100W khoảng 16 củ (công nghệ tiến tiến, có đầu bluray, kiểu dáng rất pro, có loa k dây,)
OKYNO s4505 khoảng 12 củ ( con này nhiều anh em đã tư vấn nhưng kiểu dáng k dc pro)
Denon 1513 + jamo s210 + jamo h418 khoảng 16 củ ( bộ dàn ghép này cũng ok, nhưng cộng nghệ k bằng thằng sony)
Em cần các bác tư vấn gấp để con gấu nhà em nó đổi ý là teo, thanks các bác

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

Vote 1 phiếu cho 1513 + Jamo S418 còn sub 210 có như ko thôi, bác thích em tặng bác luôn (e đang để chật nhà)

mothai

Member

Vote 1 phiếu cho 1513 + Jamo S418 còn sub 210 có như ko thôi, bác thích em tặng bác luôn (e đang để chật nhà)
Vâng em đang lăn tăn giữa con sony và dàn ghép, thấy bác nói con sub chẳng ra ji em cũng ngán, thanks bác, bác cứ đẻ lại sub để dùng cho phòng nhỉ hơn

---------- Post added 01-11-2013 at 08:21 ----------

Bác xem ở đây nhé, em thấy có bộ Pioneer 821 + Jamo S506 trong tầm giá của bác: http://www.hdvietnam.com/diendan/15...nghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-6.html

Vâng em sẽ tham khảo, thanks

vitek088

Bác ở đâu cho em sang vác về nghe thử đỡ mất tiền học phí ạ

Haxen

Well-Known Member

Bác làm dàn Sony cho dễ và nhanh bác à, hơn nữa nhìn nó cũng sang trọng.
Bác chờ các cao thủ trên đây tư vấn thì hồi nữa là tẩu hỏa ngay ấy mà
Nhiều cao thủ chưa xài thậm chí chăng biết về âm thanh thế nào nhưng vẫn hiên ngang tỏ ra rành rỏi.
Chúc bác sớm chọn được sản phẩm mình yêu thích.

chauduc

Nếu mà để phòng khách thì vote 1 phiếu cho sony. Tầm này thì sony nghe cũng khá ok.
Mình chỉ xài dàn BDV-E6100 thôi mà thấy âm thanh cũng hay phết rồi ah

Phòng khách, có lẽ bác nên lấy Sony.

ktypro

Active Member

sony được cái đẹp thui,âm thanh chán lắm,Denon 1513 + jamo s210 + jamo h418 ok hơn đó

audio&video

Active Member

theo em như cấu hình này là hay đó bác ah nếu bác ở hà nội ghé em nghe thử!

mothai

Member

Nhiều cao thủ chưa xài thậm chí chăng biết về âm thanh thế nào nhưng vẫn hiên ngang tỏ ra rành rỏi.
Vâng con sony thì khỏi nói về độ trang nhã, bắt măt rồi

trangchodom

Well-Known Member

Vâng con sony thì khỏi nói về độ trang nhã, bắt măt rồi
Em nói quan điểm của riêng em. Bộ sony nhìn giống như đồ chơi của trẻ em, để phòng khách chỉ làm cho nó tầm thường hơn chứ không đẹp hơn.

thinha2

Re: Ðề: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

Em nói quan điểm của riêng em. Bộ sony nhìn giống như đồ chơi của trẻ em, để phòng khách chỉ làm cho nó tầm thường hơn chứ không đẹp hơn.

nhiều ý kiến ngu ngôc rồi bảo là theo quan điểm này nọ. uk thì là quan điểm. như thế chẳng khác nào nói cái ngu ngốc cho ng khác biết và bị ném gạch thì lại kêu oan

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Dzụ gì mà có gấu trong đây nữa...chơi thì nói gấu tiếng chứ chơi mà sọ gấu....

pioneer700

Bác nói câu này nghe chừng hơi khiên cưỡng, kiểu này thì box âm thanh đã ít cao thủ vào lại thành các ít hơn nữa.
Ít ra các bác đấy phải là người đã từng chơi rồi, có kinh nghiệm thì mới đứng ra tư vấn chứ bác. Mà em thấy nhiều người khuyên không chơi hàng âm thanh Sony kia kìa bác, trong cùng tầm tiền thì Sony không phải là là chọn tối ưu nhất!
Em thì chưa chơi nhiều các bộ 5.1, 7.1 để xem phim nên không dám ý kiến nhiều, chủ yếu chỉ chơi 2 kênh để nghe nhạc thôi. =))

pioneer700

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dùm em bộ dàn khoảng 16 củ gấp (gấu đổi ý)

nhiều ý kiến ngu ngôc rồi bảo là theo quan điểm này nọ. uk thì là quan điểm. như thế chẳng khác nào nói cái ngu ngốc cho ng khác biết và bị ném gạch thì lại kêu oan

bác nặng lời thế. Thực ra về tivi thì Sony tương đối tốt ở thị trường Việt Nam, song về đồ âm thanh em cũng có 1 bộ 5.1 của Sony (bộ dưới chữ ký của em ý-do ông già mua hồi trước, sau em dùng lại) thì chủ yếu em chỉ dùng để ... mở hoạt hình cho con nhà em xem thôi =)).
Cái này đã nhiều người có ý kiến rồi chứ không phải là ý kiến đầu tiên, hơn nữa diễn đàn này là nơi chia sẻ thông tin, bác thấy không đúng thì nên góp ý, chứ không nên nặng lời với nhau thế!

mothai

Member

CÁM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN ! EM QUYẾT ĐỊNH KHI NAO NGÂN SÁCH ĐỦ 25 CỦ ÊM SẼ NHƠ CÁC BÁC TƯ VẤN LUÔN.

Bên trên