Tư vấn dùm em HDD gắn trong + Box

santalove

Hiện tại em đã dành dụm được số tiền khoảng 2 triệu. Và đang tính là mua 1 ổ cứng gắn trong + kèm theo hộp Box để làm di động luôn.

Mọi người có thể tư vấn giúp em là nên mua HD + Box gì với số tiền trên được không?

Em chỉ cần bền và dung lượng không biết được 1Tb không? Hình thức box cũng không cầu kỳ gì, chỉ cần chạy tốt là được.

Thanks rất nhiều!

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dùm em HDD gắn trong + Box

Bạn mua 1 con WD hoặc SG 1T khoảng 1Tr7- 1tr8+ 1 dock TQ Unitek 430k nữa là ổn.

craven214

bạn cố thêm tí làm con StoreJet 35 Ultra, đang xài với con WD green thấy ổn lắm bạn àh, unitek thif nghe nhiều bác trên đây than phiền rùi:-"

ngdhieu

Well-Known Member

Hiện tại em đã dành dụm được số tiền khoảng 2 triệu. Và đang tính là mua 1 ổ cứng gắn trong + kèm theo hộp Box để làm di động luôn.

Mọi người có thể tư vấn giúp em là nên mua HD + Box gì với số tiền trên được không?

Em chỉ cần bền và dung lượng không biết được 1Tb không? Hình thức box cũng không cầu kỳ gì, chỉ cần chạy tốt là được.

Thanks rất nhiều!

Ổ Seagate 1TB BH 3 năm giá tầm 1tr6 ~ 1tr7 tại các cửa hàng vi tính
HDD box Buffalo giá chỉ 200k (bạn search 5giay hoặc Google hoặc trong box mua bán của HDvietnam đều có rất nhiều)

hanta

Member

Với số tiền đó bạn có thể sở hữu 1 HDD 1TB Seagate hoặc WD + 1 Box tốt rồi nhé :D
Bạn có thể tham khảo giá ở hộp tin nhắn!
Chúc bạn sớm có HDD chép phim :D

Thân,
Nguyên Hãn
097.8481.789

Bạn nên xúc luôn 1 ổ gắn ngoài cho tiện, mang đi dễ dàng mà lại thẩm mỹ, lại bền, bạn có thể tham khảo Hitachi Reno 1TB, tuy nhiên hơi hiếm, bạn nên xúc luôn WD 1TB 2.400.000, hơn không bao nhiêu mà lại đạt đủ tiêu chí ở trên

sunset_309

Well-Known Member

Thanks rất nhiều!

Chỉ thêm vào 320k là bạn có được 1 ổ WD Caviar Green 1,5Tb 64mb cache rồi,được tặng 1 dock luôn ( theo khuyến mãi của cửa hàng ) ,mình đã mua 1 con này của cửa hàng và đang dùng rất tốt.

Bạn tham khảo nhé

Chú ý đừng mua dock rẻ tiền mà hại đến ổ cứng của bạn,mau hỏng ổ lắm

HDPlayer

Đầu tiên bác cứ phải vác con ở cứng Segate đã, rồi còn bao nhiêu tiền thì tính tiếp, lên hỏi Google là biết ngày ấy mà

hanta

Member

Bác HDplayer yêu seagate nhỉ ;))

SEAGATE
Barracuda 500GB 7200rpm SATA II, 16MB:999.000 Đ
Barracuda 1TB 7200rpm SATA II, 32MB:1.749.000 Đ
Barracuda 1.5TB 7200rpm SATA II, 32MB: 2.299.000 Đ
Barracuda 2TB 5900rpm SATA II, 32MB: 3.113.000 Đ

Thân,
Nguyên Hãn
097.8481.789

nasadows98

Member

Chỉ thêm vào 320k là bạn có được 1 ổ WD Caviar Green 1,5Tb 64mb cache rồi,được tặng 1 dock luôn ( theo khuyến mãi của cửa hàng ) ,mình đã mua 1 con này của cửa hàng và đang dùng rất tốt.

Bạn tham khảo nhé

Chú ý đừng mua dock rẻ tiền mà hại đến ổ cứng của bạn,mau hỏng ổ lắm

mua ở Vigitech được tặng box hay là dock ạ? Nó là cái hdd Box xịn hay chỉ là cái hộp nhựa thôi ạ?

full1080

Bạn mua ổ cứng gì cũng được nhưng nên đầu tư thêm vài chục k để mua cái box USB 3.0 giá 500k bạn nhé.

meomatto

Active Member

Nó là cái hộp nhựa để đựng thôi bạn ạ. khỏang 15n thôi.

nasadows98

Member

15k ạ? bác mua ở đâu hở bác? bác có ở HN ko ạ

meomatto

Active Member

Bác này chả hiểu gì cả. Làm gì có cái Box cắm điện nào 15n chứ?
Cái đấy là cái hộp để bỏ ổ vào đem đi cop phim cho nó đỡ bị xước thôi.

nasadows98

Member

em biết rồi, nhưng toàn bán 35-55k. bác mua 15k ở đâu chỉ cho em

meomatto

Active Member

À, đấy là tôi nói giá chuẩn, ra Lê Thanh Nghị cũng có nhiều đấy. Mặc cả tí là được, trứoc tớ mua 1 cái giá đấy màu trắng.
Cái hộp đấy, nhập giá gốc chắc chỉ 10N thoai. Hàng Tàu lậu Thuế rẻ lắm:D:D

cannabis9x

làm luôn 1 cái external ! hitachi simple touch bh 3năm ! 500gb ! 1TB trong tầm tay ! ổn định mấy cái box linh tinh china ấy hdd ngỏm sớm ! đừng vì cái lợi trước mắt mà quên đi cái lợi lâu dài bạn nhé

trantien0072

Well-Known Member

Bạn mua ổ cứng gì cũng được nhưng nên đầu tư thêm vài chục k để mua cái box USB 3.0 giá 500k bạn nhé.

Bác ơi Box USB 3.0 giá 500k là box gì, và mua ở đâu vậy Bác. Mách giúp tôi với Tôi đang muốn mua. Thank nhiều

Bên trên