Tư vấn dùm mình dàn Karaoke khoảng 70T

nienvu

Member
Đúng rồi bạn, có sub thì hay hơn. Nhưng đo đây là phòng khách nên mình ưu tiên vấn đề thẩm mỹ hơn, chấp nhận thôi. Để T2 mình nhờ người ghé qua Vidia nghe thử. Nhìn qua hình trên mạng thì thấy cặp Latop UV10 gia công có vẻ sắc sảo hơn cặp DMX-12+ , ko biết chất âm như thế nào. Có bạn nào rành 2 cặp này cho mình chút ý kiến nhé. Cám ơn rất nhiều.
Laptop UV10 là loa để hát nên bass kém. Nếu ko có sub là thua toàn tập.

Bạn tư vấn dùm 1 dàn đồ hiệu khoảng 70T mà hát hay, coi phim, nghe nhạc khá (không dùng sub). Cám ơn rất nhiều.
Nếu thích thương hiệu thì a tham khảo cấu hình này
Loa JBL KP 4012 - 31tr
Crow XLI 2500 -16tr
Mixer Soundcraft UI12 -11tr5( Bàn Kĩ thuật số )
Mic AKG 45 vocal - 6tr6/1 chiếc.

LiveView

Member
Nếu thích thương hiệu thì a tham khảo cấu hình này
Loa JBL KP 4012 - 31tr
Crow XLI 2500 -16tr
Mixer Soundcraft UI12 -11tr5( Bàn Kĩ thuật số )
Mic AKG 45 vocal - 6tr6/1 chiếc.
Loa JBL KP 4012 và loa Latop UV12, đôi nào đáp ứng tốt hơn các tiêu chí "hát hay, xem phim, nghe nhạc ở mức khá" vậy bạn, nên chọn cặp nào ?

Ps: dạo 1 vòng youtube thấy loa JBL giả tràn ngập fake loại 1, loại 2, loại 3 ...đủ các kiểu. Ớn thật, có cách nào kiểm tra hàng chính hãng cho chắc chắn ko bạn, kiểu như check số sẻial qua website của hãng chẳng hạn !

Loa JBL KP 4012 và loa Latop UV12, đôi nào đáp ứng tốt hơn các tiêu chí "hát hay, xem phim, nghe nhạc ở mức khá" vậy bạn, nên chọn cặp nào ?

Ps: dạo 1 vòng youtube thấy loa JBL giả tràn ngập fake loại 1, loại 2, loại 3 ...đủ các kiểu. Ớn thật, có cách nào kiểm tra hàng chính hãng cho chắc chắn ko bạn, kiểu như check số sẻial qua website của hãng chẳng hạn !
Em cũng chưa cho 2 con này đọ sức. Nhưng 1 loại nó có 1 vẻ. Vì e chưa xài JBL đó nên k dám nhận xét j. Phương án em đưa ra ở trên nó đáp ứng yêu cầu về thương hiệu cho a. Còn UV 12 thì e đã đưa vào công trình kara rồi. Khách hàng đều hài lòng. Nếu với yêu cầu nghe nhạc , hát kiểu gia đình thì đói với UV12 quá đơn giản. KP4012 cũng ok. Miễn sao phần set up phải tốt.
Loa JBL thì có tem của BASAO nhà nhập khẩu tại VN
http://www.jblpro.com/www/support/international-distributors anh chọn ASISA rồi vào country chọn vietnam.

thanhyk

Well-Known Member
Em cũng chưa cho 2 con này đọ sức. Nhưng 1 loại nó có 1 vẻ. Vì e chưa xài JBL đó nên k dám nhận xét j. Phương án em đưa ra ở trên nó đáp ứng yêu cầu về thương hiệu cho a. Còn UV 12 thì e đã đưa vào công trình kara rồi. Khách hàng đều hài lòng. Nếu với yêu cầu nghe nhạc , hát kiểu gia đình thì đói với UV12 quá đơn giản. KP4012 cũng ok. Miễn sao phần set up phải tốt.
Loa JBL thì có tem của BASAO nhà nhập khẩu tại VN
http://www.jblpro.com/www/support/international-distributors anh chọn ASISA rồi vào country chọn vietnam.
Mình cũng đang quan tâm loa hát kok chính hãng nào hay và tốt, công suất tầm 200w - 400w, tầm tiền 15 - 30 triệu/ cặp. Nhưng sao mình thấy các hiệu như bmb, bose thì có chính hãng còn loa jbl kp4012 lại không thấy trên trang jbl hoặc amazon/ ebay, trong khi jbl nghe nhạc 4428/4429 vẫn có trên các trang này. Có phải loa jbl 4012 (giá thuộc dòng cao cấp) đang bán tại VN là 'hàng zỏm'. Cảm ơn bạn tư vấn.

JBL KP 4012 và BIK BSP 12, loa nào phù hợp hơn với tiêu chí "hát hay, xem phim và nghe nhạc ở mức khá" vậy bạn ? Cám ơn bạn.
test cụ thể , cảm nhận bằng chính mình , tất cả đều là hàng pro mọi hãng đều có ưu điểm riêng
bác rảnh ghé showroom bên mình có đủ model cho bác test

LiveView

Member
test cụ thể , cảm nhận bằng chính mình , tất cả đều là hàng pro mọi hãng đều có ưu điểm riêng
bác rảnh ghé showroom bên mình có đủ model cho bác test
Ok. Mình sẽ nhờ người đến nghe thử, theo quan điểm của bạn thì cặp nào ok hơn nếu xét theo tiêu chí mình đưa ra ?

thanhyk

Well-Known Member
Em tính mua loa JBL KP4012 thay cặp loa kok ở nhà, có shop trên 4rum mình bán 15 triệu/ cặp, còn tìm trên mạng thì đa phần các shop ghi giá gần 30 triệu.
Link shop 15 triệu: http://www.trieuhoangaudio.com/products/jbl-kp4012-chuyen-nghiep-karaoke-vip-nhat-hien-nay
link của Ba Sao (nhà nhập khẩu): http://basaoinvest.com/kp4000-series/KP4012-b1264.php

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi link shop bán 15 triệu có phải hàng chính hãng không ạ, vì em thấy chênh lệch nhiều quá. Em thấy logo jbl trên loa của shop 15 triệu hình như không có nổi (giống như chỉ in logo thôi).
Vì muốn mua loa thật chứ không muốn mua loa giả, mong các bác cho ý kiến.

Em tính mua loa JBL KP4012 thay cặp loa kok ở nhà, có shop trên 4rum mình bán 15 triệu/ cặp, còn tìm trên mạng thì đa phần các shop ghi giá gần 30 triệu.
Link shop 15 triệu: http://www.trieuhoangaudio.com/products/jbl-kp4012-chuyen-nghiep-karaoke-vip-nhat-hien-nay
link của Ba Sao (nhà nhập khẩu): http://basaoinvest.com/kp4000-series/KP4012-b1264.php

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi link shop bán 15 triệu có phải hàng chính hãng không ạ, vì em thấy chênh lệch nhiều quá. Em thấy logo jbl trên loa của shop 15 triệu hình như không có nổi (giống như chỉ in logo thôi).
Vì muốn mua loa thật chứ không muốn mua loa giả, mong các bác cho ý kiến.
Hàng của Basao bán 30tr. Còn loại 15 tr thì bác còn phải hỏi nữa? Cứ có tem của nhà nhập khẩu, phân phối mà phang thôi bác.

thanhyk

Well-Known Member
Hàng của Basao bán 30tr. Còn loại 15 tr thì bác còn phải hỏi nữa? Cứ có tem của nhà nhập khẩu, phân phối mà phang thôi bác.
Tks bác. Vậy là trên 4r mình vẫn còn thật giả lẫn lộn chứ chưa phân minh, ít nhiều ảnh hưởng đến người mua và cả shop. Em chỉ nghĩ giá niêm yết thường cao và hàng nhập từ nhiều nguồn nên giá chênh lệch thui.
Các bác tư vấn giúp loa ko nào tầm 20 - 25 triệu/ cặp, công suất tầm 250 - 350w mà hay ạ. Em đang dùng 2 cặp electro voice zx1-90 công suất 200w, nếu thay bớt 1 cặp công suất 350w âm thanh có bị khập khiễng so với 2 cặp cùng công suất ko ạ.

Tks bác. Vậy là trên 4r mình vẫn còn thật giả lẫn lộn chứ chưa phân minh, ít nhiều ảnh hưởng đến người mua và cả shop. Em chỉ nghĩ giá niêm yết thường cao và hàng nhập từ nhiều nguồn nên giá chênh lệch thui.
Các bác tư vấn giúp loa ko nào tầm 20 - 25 triệu/ cặp, công suất tầm 250 - 350w mà hay ạ. Em đang dùng 2 cặp electro voice zx1-90 công suất 200w, nếu thay bớt 1 cặp công suất 350w âm thanh có bị khập khiễng so với 2 cặp cùng công suất ko ạ.
Tất nhiên là có sự chênh lệch giữa nhà nhập khẩu, đơn vị phân phối, đại lí. Nhưng nó chỉ dao động trong 1 chừng nào đó. Chứ k có bằng 1/2 giá niêm yết đâu.
Còn vụ thay loa thì em nghĩ nó sẽ có thay đổi về chất âm. Tiêu cực hoặc tích cực. Anh set up cho đảm bảo vào thì ok hết. Vì 1 dòng loa nó có 1 điểm mạnh riêng, có đáp tuyến riêng.

Bên trên