[tư vấn] em muốn setup mạng giải trí gia đình

rainover

Member
Em có 1 vài băn khoăn các bác giải thích dùm em:
THiết bị hiện có của em chỉ là 1 cái tv toshiba 32PB1V(con này chắc ko hỗ trợ DLNA) ,1 laptop(cấu hình miễn bàn vì em là dân lập trình) và 1 blackberry 9700
Nhu cầu của em là muốn mua:
+ 1 đầu HD player chơi đc phim chứa trong nas.
+1 nas để chưa phim ảnh nhạc nhẽo, để con HD player chạy(chơi trực tiếp trên nas chứ ko cop về ổ cứng của con HD player, em định ko lắn ổ cứng cho hd player để tiết kiệm chi phí ạ).
+ 1 cục phát wifi để chia sẻ dữ liệu.
Các bán tư vấn giúp em nên chọn mua nas nào, hd player nào và cục wifi nào phù hợp với ạ. Tiêu chí tiết kiệm nhé các bác.

Em muốn thông qua đầu HD player, laptop, blackberry chơi phim và nhạc em để trong nas. Liệu có đc ko ạ.
Tầm tiền đầu tư cho HD Player+ Nas+ wifi là 5 triệu, phim chỉ cần ready HD vì tv nhà em chỉ 32 icnh, tiêu chí tiết kiệm và đủ dùng thôi các bác nhé, dư tiền ra em còn đập vào mua ổ cứng.

Edit lại 1 chút ạ,Liệu có thể dug ps3 thay thế hd player ko hả các bác,tại em cũng có nhu cầu giải trí, nhưng con laptop của em chỉ chip và ram là khỏe ko có card đồ họa rời, nên lâu lâu cũng hơi buồn buồn. Nếu ko dùng ps3 thay hế hd player thì thôi ạ, các bác đừng khuyên em dụng HTPC nhé, em ko thích nhà có nhiều máy tính
Ah còn 1 thắc mắc cuối cùng của em: sau này em muốn chia sẻ dữ liệu lên, ví dụ cùng 1 lúc em vừa xem phim trên laptop thông qua nas, vừa nghe nhạc bằng đt thông qua nas, vừa có 2,3 cái HD player kết nối lấy dữ liệu trên nas, nếu ko kể yếu tố đường truyền(đương nhiên lúc đó em sẽ phải đầu tư đường truyền khủng) thì hệ thống đó của em có đáp với nhu cầu ko ạ.

THank các bác đã đọc bài ạ

Bên trên