Tư vấn ghép loa

ktsnhan

Member
Em mới tậu con VSX-1020-K, A/V Receiver 7.1 kênh, rất mong các Bác tư vấn giúp em cần ghép với hiêu loa nào để nghe nhạc và loa để xem phim. Vì mới tập tành chơi HD nên vẫn còn non. Cám ơn các Bác nhiều

gaffer

Ðề: Tư vấn ghép loa

Câu hỏi đầu tiên bao giờ cũng là "bác có bao nhiêu tiền cho dàn loa"
Câu hỏi tiếp theo là "phòng bác rộng bao nhiêu"
Tiếp theo nữa là "bác nghe loại nhạc gì"
.........
:D

VAN_LOC

Well-Known Member

Thường Pioneer kg kén loa lắm đâu bác . wharfedale , MA , polkaudio , b&w .........

oldpc

Member

Thường Pioneer kg kén loa lắm đâu bác . wharfedale , MA , polkaudio , b&w .........

Em thì thấy hầu như Reciever ko kén loa lắm, càng những sản phẩm mới thì càng dễ phối loa, nhưng cũng chính vì vậy nên ít thể hiện đươc chất âm đặc trưng của bản thân receiver. Em nói có j ko phải các bác cứ chém %-(

vinagoh

Well-Known Member

lại sắp có thêm 1 fan Pijama chăngB-)

Thêm bạn bớt thù mà Bác. \:D/

Em thì thấy hầu như Reciever ko kén loa lắm, càng những sản phẩm mới thì càng dễ phối loa, nhưng cũng chính vì vậy nên ít thể hiện đươc chất âm đặc trưng của bản thân receiver. Em nói có j ko phải các bác cứ chém %-(

Vì receiver sx ra để xem phim là chính mà Bác, nhưng đối với những người không quá khắc khe thì vẩn nghe được. Như em đang dùng AX10 nghe nhạc cũng ok đấy Bác. :-bd

ktsnhan

Member

Bác gaffer ơi, em xin trả lời câu hỏi của Bác:
1. Dàn loa tầm 40tr
2. Phòng em 5X6
3. Em nghe chủ yếu nhạc nhẹ để thư giãn, thỉnh thoảng xem phim thêm.
Em dự tính vào chổ này hết 150tr, kinh phí thêm nữa phải đợi bà xã duyệt!hihhi
Có gì Bác tư vấn thêm giúp em nhé! Thank Bác nhiều

ktsnhan

Member

Bác le_hung214 ơi, Hôm nào em qua chổ bác để nhờ tư vần thên được không, em thấy Bác có mấy cặp loa thích quá, khi nào đến tiệp bác sẽ phone trước cho bác nhé!Thank

Bên trên