Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Em thấy có nhiều bác chơi nguồn nhạc số, hay chúng ta cùng lập một hội và mỗi tháng góp tiền để mua album?
Ví dụ: 1 tháng mỗi người đóng 100k or 200k. Ta chung tiền lại mua 1-2 album. Đến tháng tiếp theo người kế tiếp mua và được lựa chọn album mình mua....cứ thế cứ thế.....
Em cũng thấy có nhiều hội chơi kiểu này, em nêu ở đây mọi người thảo luận cho vui... (các bác đừng hỏi em nhạc 24 bít or 16 bit liệu có phân biệt được không? hoặc có hay hơn băng cối đĩa than, cat sét... thì em xin miễn đề cập tới nhé...vì tùy theo sở thích, và cách chơi ..:D).
Thank!
Link tham khảo: https://www.hdtracks.com/index.php?file=classic_albums

HaFe

Well-Known Member

Đi tìm âm thanh số chất lượng cao.........
Tuy nhiên, không thể phủ nhận số người tìm đến với âm thanh số chất lượng cao đang ngày càng nhiều, và với những công nghệ hiện đại, việc tiếp cận đến các nguồn âm thanh nguyên gốc ngày một dễ dàng hơn. Rõ ràng xu hướng mua và nghe những nguồn nhạc số không nén chất lượng cao đang phát triển, và xu hướng rày sẽ tiết kiệm thời gian và tiền của hơn nhiều so với việc người mua đi mua một đĩa CD, mang về nhà rồi lại nén ra ổ cứng, để sau đó đĩa CD trở thành vô dụng.
.......
Sưu tầm: Đi tìm âm thanh số chất lượng cao - Sohoa

Bài đọc mệt quá, đúng chất chém gió của Số hoá...
Em vẫn thích CD hơn

minhhaimdc

Well-Known Member

Em cũng đọc qua mấy chỗ chủ yếu...... tham khảo mà bác:D

cuuvan

Member

Đề nghị mod chém chết thằng này cho em mới, đây có phải chỗ chúng nó bán mấy cái sim thủ dâm đâu.

beegees

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Đề nghị mod chém chết thằng này cho em mới, đây có phải chỗ chúng nó bán mấy cái sim thủ dâm đâu.
Chém thằng nào thế ông?
ông ko QUOTE bài nên chẳng hiểu gì sất, cứ tưởng ông đòi chém ông viết bài trước?:))

HDCP

Super Moderators
Re: Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Chém thằng nào thế ông?
ông ko QUOTE bài nên chẳng hiểu gì sất, cứ tưởng ông đòi chém ông viết bài trước?:))

Bác không nhìn thấy người bị chém, quay lại chém em làm gì :|

binhroyal76

Member

Có bác nào thừa loa bass nào để lại cho em để hát Karaoke với?

binhroyal76

Member

Loa subwoofer ông HDCP ạ có bác thừa thì alo nhé

binhroyal76

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn, giao lưu, bàn luận trao đổi về thiết bị HD

Có người ở Cẩm Phả đang có nhu cầu bán Sub Velodyne DEQ 8R (hàng đập thùng, mới dùng khoảng 1 tháng.)
Ông HDCP ơi tôi chỉ kiếm em hàng bãi của nhật thôi mà ngon bổ rẻ nữa chứ chơi em này thì chít:D:D:D

Dominich

hihi, tình hình là em có acc vip của Fshare, anh em nào muốn e có thể share để dùng vài ngày. load cho nhanh. Còn nếu anh em nào có acc vip của trang khách thì có thể pm lên khi nào cần ACE mình mượn dùng vài ngày như thế cũng ổn cho HDQN mình keke

beegees

Well-Known Member
hihi, tình hình là em có acc vip của Fshare, anh em nào muốn e có thể share để dùng vài ngày. load cho nhanh. Còn nếu anh em nào có acc vip của trang khách thì có thể pm lên khi nào cần ACE mình mượn dùng vài ngày như thế cũng ổn cho HDQN mình keke
Cảm ơn tinh thần chia sẻ của bạn ! Hôm nào anh em mình ngồi với nhau để biết nhau thêm cụ tỷ nhé !!

HDCP

Super Moderators
Nhờ các bác tư vấn giúp Receiver Denon 1630 xem có chơi được không. Loa của em hiện có Front JBL E80, Center Celestion Center 2, Sur Celestion MP1.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên