Tư vấn giúp cho đàn em mới vào chơi HD

kenji

Hi các bác, em mới biết trang này vì cũng mới nghiên cứu HD. Thấy các bác trên đây ai cũng toàn dân pro cả nên mong các bác giúp em với, em hơi gà vụ này tí.
Em mới sắm một con LCD 32" có 3 cổng HDMI, 1 đầu HD Xtreamer có 1 cổng HDMI.
Giờ em đang nghiên cứu cái loa nào bình thường thôi (tầm 5-8 chai là max), em cũng xem trên mạng thì có đủ loại muốn mù con mắt lun :( Em thích mấy con dòng pioneer nhưng nghe nói nó ko có cổng HDMI-in !!!?
Em nhờ mấy bác tư vấn giúp em là kết nối giữa 3 thiết bị trên như thế nào cho ra âm thanh chuẩn nhất, nên mua loa dùng cổng nào!!? HDMI or cáp quang!!!?
Thanks mấy bác nhiều nhiều!

Ðề: Tư vấn giúp cho đàn em mới vào chơi HD

Với kinh phí như vậy e nghĩ chỉ có Logitech Z5500 là hợp lý nhất.

bakien

5-8 chai nếu rành hàng thì đi dạo hàng 2nd cũng có đồ dân dụng đó bạn

AVR tầm 3tr-4tr
loa 5.1 cũng tầm đó...

Bác cho hướng dẫn cụ thể hơn chút đi, em cũng muốn kiếm 1 bộ để xem phim mà lại ko muốn xài Logitech

phuong210876

Nói nhanh là 8 chai thì cũng chưa đủ mua AVR có HDMI ít nhất cũng phải 9 chai mới đủ con AVR có HDMI true HD.

riềng chỉ có đủ 8 chai thôi thì đừng nghĩ đến bộ âm thanh HD 2nd ra hồn. ít nhất cũng phải 13củ 15 củ cho cả loa và AVR nghe ổn. (loa bộ HT có 6 chiếc nhá tính tiền từng cái ra liền cả AVR nữa)

với số tiền đó z5500 là ổn nhất

lemis

Không biết đây có phải Kenji hay chơi CSS không, nhưng thôi, không care lắm. Trước tiên mình rất đồng í với mấy anh ở trên là: xài hàng dân dụng!!! Hiện tại đạn không đủ mạnh thì đừng quan tâm tới đường ra của nó, bạn chỉ cần nghe từ AV vào amply ra loa dân dụng là đã thấy trường âm của nó khác hẳn với mấy em Longitech hay gì gì đó rồi.

Kinh nghiệm của mình đang nghe tạm nghe từ tín hiệu audio AV từ HD Player ra amply 5.1 đã cảm nhận khác hẳn với hàng loạt dòng sản phẩm loa vi tính (nói chung). Ở Hà Nội, mình đã mục kỉnh sở thị các cửa hàng chuyên loa vi tính như: svhouse, honghainew... nói chung, nghe cho vui :)

Amlpy hàng cũ cỡ 3-3,5 tr (có analog và coaxia đàng hoàng) còn thừa đầu tư vô loa - tổng cộng trong khoảng 8tr. Nhân tiện, với tầm tiền mua em LCD 32" phục vụ phim, mình sẽ chọn máy chiếu (vd: Optoma Es-526). Vì xem phim trên màn chiếu cảm giác nó cũng khác hơn em tivi 32 - 40".

Đây chỉ là í kiến chủ quan của mình thôi đấy nhé.

satan85

Well-Known Member

Không biết đây có phải Kenji hay chơi CSS không, nhưng thôi, không care lắm. Trước tiên mình rất đồng í với mấy anh ở trên là: xài hàng dân dụng!!! Hiện tại đạn không đủ mạnh thì đừng quan tâm tới đường ra của nó, bạn chỉ cần nghe từ AV vào amply ra loa dân dụng là đã thấy trường âm của nó khác hẳn với mấy em Longitech hay gì gì đó rồi.

Kinh nghiệm của mình đang nghe tạm nghe từ tín hiệu audio AV từ HD Player ra amply 5.1 đã cảm nhận khác hẳn với hàng loạt dòng sản phẩm loa vi tính (nói chung). Ở Hà Nội, mình đã mục kỉnh sở thị các cửa hàng chuyên loa vi tính như: svhouse, honghainew... nói chung, nghe cho vui :)

Amlpy hàng cũ cỡ 3-3,5 tr (có analog và coaxia đàng hoàng) tổng cộng trong khoảng 8tr. Còn thừa đầu tư vô loa. Nhân tiện, với tầm tiền mua em LCD 32" phục vụ phim, mình sẽ chọn máy chiếu (vd: Optoma Es-526). Vì xem phim trên màn chiếu cảm giác nó cũng khác hơn em tivi 32 - 40".

Bác này nói chuẩn , tui chuẩn bị khoảng 15 chai mà tìm mỏi cả mắt nè .

phuong210876

Bác này nói chuẩn , tui chuẩn bị khoảng 15 chai mà tìm mỏi cả mắt nè .

Ông này ác ôn thiệt khen người ta chuẩn mà cầm thừa ra đến một nửa mà vẫn bị mỏi mắt. 15 củ thì đủ rồi không đến mức bác nói đâu. còn 8củ thì thà chơi loa vi tính còn hơn vì hàng dân dụng đó là loại hàng cực lởm hoặc cực cỏ hoạc là hàng bị thuốc "vỏ người ruột ta"

kenji

Các bác cho em ý kiến về em Pioneer HTZ 585 nhé, con này tầm 10 chai!!! Có ai chơi con này chưa, em thấy nó là dàn 6.1 Bác nào chơi rùi share với anh em nhé. Thanks!!!

luciano

Active Member

Ông này ác ôn thiệt khen người ta chuẩn mà cầm thừa ra đến một nửa mà vẫn bị mỏi mắt. 15 củ thì đủ rồi không đến mức bác nói đâu. còn 8củ thì thà chơi loa vi tính còn hơn vì hàng dân dụng đó là loại hàng cực lởm hoặc cực cỏ hoạc là hàng bị thuốc "vỏ người ruột ta"

hè hè, đó là còn tùy bác có tìm đúng người bốc thuốc cho bác k?? em vừa giúp ông bạn làm nguyên 1 bộ. TỔng thiệt hại chỉ có 8tr thôi, dĩ nhiên là chưa có sub. Nhưng đối với người mới bước vào con đường "nghiện ngập'' này thì nghe cho đủ 5 loa thôi cũng phân biệt được 1 trời 1 vực với loa vi tính rồi, em chấp luôn z5500 nhé>:/

tommy8288

hè hè, đó là còn tùy bác có tìm đúng người bốc thuốc cho bác k?? em vừa giúp ông bạn làm nguyên 1 bộ. TỔng thiệt hại chỉ có 8tr thôi, dĩ nhiên là chưa có sub. Nhưng đối với người mới bước vào con đường "nghiện ngập'' này thì nghe cho đủ 5 loa thôi cũng phân biệt được 1 trời 1 vực với loa vi tính rồi, em chấp luôn z5500 nhé>:/
bạn nhờ bác luciano làm dàn dân dụng 8 chai đi, sau này dể nâng cấp và ...cắm
rút...cũng dễ dàng hơn. thân

Amlpy hàng cũ cỡ 3-3,5 tr (có analog và coaxia đàng hoàng) còn thừa đầu tư vô loa - tổng cộng trong khoảng 8tr. Nhân tiện, với tầm tiền mua em LCD 32" phục vụ phim, mình sẽ chọn máy chiếu (vd: Optoma Es-526). Vì xem phim trên màn chiếu cảm giác nó cũng khác hơn em tivi 32 - 40".

không biết ở HN bác mua ở đâu để được con amlpy như vậy với giá từ 3-3.5 em cũng đang cần một con rẻ xiền hi hi :D

phuong210876

vậy nếu tính sub vào thì cũng lên đến 11 củ nếu sub ra hồn còn sub lởm thì đừng nói.
Tính nhanh : AVR 3t; loa main 3t; loa sound road 1.5t, center 1t; sub 3t = 11.5t (hàng dùng được)

Vậy sao ông bảo 8 củ được cả bộ dong lại kêu bộ mua 8t thíu sub. Tư vấn chuẩn chút cho ăn em nhờ nhất là về giá cả kẻo họ vỡ mộng lại khổ thân> đúng là chuyện ở huyện

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

thưa với bác là em hầu chuyện hết sức chân thành và xây dựng chứ k phải nói với kiểu kẻ cả đâu ạ.

8t ngay bây giờ thì chỉ có nước chia làm 2 bước thôi, và hàng cũng rất dễ kiếm nếu chịu khó sẻarch và hỏi han, chứ k tới nước phải như vái Khổng Minh đâu.

Em nói ra để cho bác chủ thớt thêm 1 con đường suy nghĩ thui, chứ có phải... đâu mà bác lại "chuyện như..huyện" :)).

tại bác nói 8 chai thì thà chơi vi tính nên em mới nhiều lời, còn nếu động cham thì em ...xin lỗi vậy hề hề...

lemis

không biết ở HN bác mua ở đâu để được con amlpy như vậy với giá từ 3-3.5 em cũng đang cần một con rẻ xiền hi hi :D

Nếu ngại đi xa, bạn vào đầu chợ trời, phía bên phải cánh ngã tư đầu tiên 1,2 nhà, thấy bầy 1 số ampli, hỏi mấy ku trông xe dưới đó, nó sẽ chỉ dẫn lòng vòng lên tầng 2 xem ampli và bạt ngàn loa. Hôm vừa rồi mình vừa xem con Yamaha 5.1 ở đây. Note: đừng hỏi hàng bên trái.

Ưa du hí, khoái ngắm cảnh thì bạn qua bên Gia Lâm, hỏi đường vô khu đô thị mới Việt Hưng, rồi kêu thổ dân đó hỏi số 226 Hà Huy Tập, có 1 cửa hàng chuyên hàng bãi - cửa hàng Chiến Thắng thì phải. Mất công chút, vì hỏi qua đt không báo giá.

Còn thích dạo mát ven sông, bạn hỏi Mr Bình: nhà 5 ngách 121/69b ngõ thanh lương 1 đường Kim Ngưu quận Hai Bà Trưng, bạn đến nhà số 48 Kim Ngưu hỏi ngõ Thanh Lương 1, người ta sẽ chỉ cho bạn từ ngõ đi thẳng 300m là đến ngách 121/69b.

Chúc vui

mở ngoặc em không phải cò mồi đâu nhe đóng ngoặc

Bên trên