Tư vấn giúp em amp ghép vs calisure...

herolun

Member

Nhu cầu nghe nhạc là chính nha mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator
Cần amp công suất bao nhiêu hợp lý bác? Loa này search cháy google chả có thông tin gì cả, em được bạn tặng cho.
Tầm 100-200w là ok. Nếu bác định hát karaoke thì ra chỗ bán đầu karaoke họ sẽ tư vấn bác 1 cái ampli được được . Còn nếu để nghe nhạc thì thôi cái loa này nghe có khi còn thua loa di động.

herolun

Member
Tầm 100-200w là ok. Nếu bác định hát karaoke thì ra chỗ bán đầu karaoke họ sẽ tư vấn bác 1 cái ampli được được . Còn nếu để nghe nhạc thì thôi cái loa này nghe có khi còn thua loa di động.
Cám ơn bác. Chiều nay em có đi thăm khảo tìm mua được amp cũ tiến đạt 500k về nghe thì bình thường nhưng cắm mic ko có tín hiệu em định mai ra đổi amp mới giá 2tr7 chạy 12 sò nhưng ko nhớ model, theo bác có nên đổi lên ko ạ?

justbenice

Moderator
Cám ơn bác. Chiều nay em có đi thăm khảo tìm mua được amp cũ tiến đạt 500k về nghe thì bình thường nhưng cắm mic ko có tín hiệu em định mai ra đổi amp mới giá 2tr7 chạy 12 sò nhưng ko nhớ model, theo bác có nên đổi lên ko ạ?
Đừng mê 12 sò bác ạ . 8 sò là ok được. Bác kiếm 8 sò to (màu đen bằng cỡ 2 ngon tay) là ngon gấp mấy lần 12 sò dỏm.
Còn nếu kiếm đc cái tiến đạt cũ dùng sò sắt thì còn càng kinh :D nhưng chắc khó.

herolun

Member
Đừng mê 12 sò bác ạ . 8 sò là ok được. Bác kiếm 8 sò to (màu đen bằng cỡ 2 ngon tay) là ngon gấp mấy lần 12 sò dỏm.
Còn nếu kiếm đc cái tiến đạt cũ dùng sò sắt thì còn càng kinh :D nhưng chắc khó.
Mua mới vụ sò than sò sắt chắc khó biết bác ơi.

justbenice

Moderator
Mua mới vụ sò than sò sắt chắc khó biết bác ơi.
Em mới kiểm tra lại, sò sắt dạo này ở VN kô có nữa vì nó khá đắt. Chỉ có sò than thôi . Bác kiếm cái 8 sò than nghe cho vui được rồi . Tầm 2.1tr , nặng cả cái ampli tầm 13kg . Với cặp loa này bác kô nên đầu tư hơn.

herolun

Member
Em mới kiểm tra lại, sò sắt dạo này ở VN kô có nữa vì nó khá đắt. Chỉ có sò than thôi . Bác kiếm cái 8 sò than nghe cho vui được rồi . Tầm 2.1tr , nặng cả cái ampli tầm 13kg . Với cặp loa này bác kô nên đầu tư hơn.
Dạ vâng, em cũng nghe giải trí thôi ạ. Nếu có tiền em ko sử dụng loa cỏ này đâu ạ. Bác cho em xin info fb or zalo để có cần em tiện liên lạc được ko ạ?

justbenice

Moderator
Vậy mà em hỏi cửa hàng phân phối loa này nhân viên bảo 1 cặp. Em mới mua amp có cổng kết nối L/R hàng dưới ghi Minimum 4ohm thì mình cắm cổng nào bác, hiện tại em đang cắm cổng L/R
tức là bác chỉ có MỘT cái loa ?
Một cái thì bác cắm L hay R cũng được. Còn 2 cái thì trái là L phải là R

herolun

Member
tức là bác chỉ có MỘT cái loa ?
Một cái thì bác cắm L hay R cũng được. Còn 2 cái thì trái là L phải là R
1 cặp bác ơi, tại thấy amp có cổng 4ohm đó bác. Mà cặp loa này 1 cái nhìn mặt trước lỗ thông hơi nằm bên trái 1 cái bên phải, mình cũng ko biết cái nào L/R vì có thử cái nào cũng vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên